Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สาเหตุที่ผมหายไป (นอกเรื่องนะครับ)  (อ่าน 17818 ครั้ง)

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
สาเหตุที่ผมหายไป (นอกเรื่องนะครับ)
« เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 09:59:42 »
คิดถึงน้าๆ ป้าๆ ที่บ้านไม้จังเลยครับ ไม่ได้เข้ามาซะนาน สบายดีกันนะครับ
ตอนนี้ผมก็บ้า โม โมไซค์ ฮอนเด้ง C-90 อยู่ ไม่ทราบว่า น้าท่านใด เล่น รถ C บ้างครับ เดี๋ยวโมเสร็จ จะเอามาให้ดูครับ

กีตาร์ไม่ค่อยได้เล่นเลย ฝนตกเกือบทุกวัน เสียงกีตาร์ ทุเรศ มากๆ เวลาที่อากาศชื้น เล่นแล้วหมดอารมย์ ไม่ทราบว่า เป็นกันบ้างมั๊ยครับ

ช่วงหลังๆ มาเนี่ย ผมคิดงานเกี่ยวกับการเล่นกีตาร์ ไม่ค่อยออกเลย เลยรู้สึกเบื่อๆ เลยต้องพักการเล่นกีตาร์ ไปชั่วคราว หาอะไรทำ เพื่อให้จิตใจกระชุ่มกระชวย  เลยหาเรื่องแต่งรถโมไชค์ คันเก่งของผม ก็ออกมาแบบนี้ครับ คอนเซ็ป ตัวเงินตัวทอง ใช้เวลา ประมาณ 1 เดือน นั่งทำ วันละนิดวันละหน่อย ที่เห็นเป็นสีทอง ผมใช้เทคนิค เปเปอร์ มาช่า เป็นสติ๊กเกอร์ แล้วพ่นแลคเกอร์ เคลือบอีกที น้าๆ ท่านใด ลองเอาไมทำเล่นก็ได้นะครับ  หลังจากนี้ เดี๋ยวผมก็จะเริ่มทำคาตัก อีก 5 ตัว แล้วค่อย เริ่มทำกีตาร์ คงจะหายไปอีกพัก ใหญ่ๆ ไม่ได้เข้ามาคุยที่บอร์ด บ่อย เหมือนแต่ก่อน แต่ถ้ามีเวลา ก็จะเข้ามาอ่านบ้าง ยังงัย น้า ป้า ก็ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ

HONDA C-90

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
Re: คิดถึงจัง ไม่ได้เข้ามาซะนาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 10:01:49 »
คิดถึงฉันไหมเวลาที่เธอ..............
รักเธอนะ....กีต้าร์

jazzinblue

• บุคคลทั่วไป
Re: คิดถึงจัง ไม่ได้เข้ามาซะนาน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 10:03:16 »
เห็นด้วยกับน้าเลีบร์ครับ ช่วงนี้กีต้าร์เสียงทึบเหมือนกัน

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 10:06:36 »
คิดถึงฉันไหมเวลาที่เธอ..............

คิดตัวเองเหมือนกันนะ...จุ๊บๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เห็นด้วยกับน้าเลีบร์ครับ ช่วงนี้กีต้าร์เสียงทึบเหมือนกัน

ใช่ครับ เล่นแล้ว ต่อมสุนทรีย์ ไม่แตกเลย  มันแตกแต่ต่อมหมดอารมย์.............อิอิ

หนูนาพาเพลิน

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 10:07:13 »
น้าเบียรมาแว้ว...

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 10:17:08 »
น้าเบียรมาแว้ว...

หวัดดีครับ น้าหนู สบายดีนะครับ

หนูนาพาเพลิน

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 10:22:47 »
หวัดดีครับน้าเบียร สบายดีครับ ขี่มอไซด์อย่าลืม ใส่หมวกกันน๊อคนะครับ ( อย่าลืมเพนท์หมวกด้วยนะครับ)

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 10:27:05 »
หวัดดีครับน้าเบียร สบายดีครับ ขี่มอไซด์อย่าลืม ใส่หมวกกันน๊อคนะครับ ( อย่าลืมเพนท์หมวกด้วยนะครับ)

55555..............กำลังคิดลายอยู่เหมือนกันครับ

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 11:25:34 »
สบายดีน๊ะครับน้าเบียร์......

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 11:53:06 »
น้าเบียร์หายไป คนส่งมุกขาดไปเยอะเลยครับ อิอิ

Traveler

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 11:58:19 »
เอามาโชว์เร็วๆเลย ตัวเงินตัวทองน่ะ
ถ้าเสร็จแล้วจะขับไปหา แต่มีเงื่อนไขว่าตอนขากลับ ต้องมาส่งผมด้วยนะ

Nu'Acoustic

• member
  • [^_^"]
    • www.acousticthai.net
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 11:59:58 »
ถึงว่าพักนี้น้าเบียร์หายไปไหน อิอิ
*~ หลงรัก Acoustic Guitar ~*

welovely007

• member
  • นัทนว
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 12:17:02 »
มีอาทำอาชีพซื้อ-ขายอะไหล่รถมอเตอร์ไซค์เก่าญี่ปุ่นอยู่

ขาดชิ้นส่วนไหนที่ต้องการแบบ เดิมๆๆๆๆ

แล้วหาซื้อไม่ได้ บอกกันนะครับจะช่วยหาให้
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 12:32:20 »
กีตาร์เสียงไม่ดีหน้าฝน แต่ได้ฟิลประเอกมิวสิคดีนะครับน้าเบียร์
:)

yod69

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 13:09:46 »
คิดถึงน้าๆ ป้าๆ ที่บ้านไม้จังเลยครับ ไม่ได้เข้ามาซะนาน สบายดีกันนะครับ
ตอนนี้ผมก็บ้า โม โมไซค์ ฮอนเด้ง C-70 อยู่ ไม่ทราบว่า น้าท่านใด เล่น รถ C บ้างครับ เดี๋ยวโมเสร็จ จะเอามาให้ดูครับ

กีตาร์ไม่ค่อยได้เล่นเลย ฝนตกเกือบทุกวัน เสียงกีตาร์ ทุเรศ มากๆ เวลาที่อากาศชื้น เล่นแล้วหมดอารมย์ ไม่ทราบว่า เป็นกันบ้างมั๊ยครับ
แต่งอย่านี้มีออก ทิบ บ้างรึปล่าว น้า!!!

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 13:13:17 »
ขอยกมือหนึ่งเสียงค้าบ สาวก c70 แถวพิโลกนี่วิ่งกันเต็มเมืองพรึบเลยครับน้าเบียร์  ผมก็ใช้อยู่เหมือนกันครับ"คลาสสิคๆ"
MUGEN_guitar_SHOP

cha-cha

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 13:18:15 »
น้าเบียร์โดนแฮ็กกับเค้าด้วยเหรอครับเนี่ยส์ หายไปเลย 555 ยินดีต้อนรับการกลับมาครับ เอ...ว่าแต่ว่าน้า sembae ก็หายไปนานมากแล้วเหมือนกัน มือแกหายรึยังครับ น้าเบียร์ได้ข่าวแกมั่งมั๊ยล่ะครับ

pong

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 13:23:04 »
555+ น้าเบียร์ มาแล้ว ^^

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 13:29:00 »
สบายดีน๊ะครับน้าเบียร์......

สบายดีครับ น้าต่อ  น้าต่อสบายดีนะครับ
น้าเบียร์หายไป คนส่งมุกขาดไปเยอะเลยครับ อิอิ

อิอิ....ขาดชาวคณะเหรอครับ
เอามาโชว์เร็วๆเลย ตัวเงินตัวทองน่ะ
ถ้าเสร็จแล้วจะขับไปหา แต่มีเงื่อนไขว่าตอนขากลับ ต้องมาส่งผมด้วยนะ

เดี๋ยว ตัวเงิน ตัวทอง ผมเสร็จเดี๋ยวจะเอามาให้ได้ยลกันครับ พี่ตู่...........อิอิ

ใจคอ พี่จะ ปั่น C-70 มาหาผมเลยเหรอครับพี่ตู่......มันจะไหวเหรอ......คริคริ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 13:33:46 »
ถึงว่าพักนี้น้าเบียร์หายไปไหน อิอิ

อิอิ........ช่วงนี้ ต่อมบ้า แตกเรื่อยๆ ครับ เมียเริ่มบ่นแระ
มีอาทำอาชีพซื้อ-ขายอะไหล่รถมอเตอร์ไซค์เก่าญี่ปุ่นอยู่

ขาดชิ้นส่วนไหนที่ต้องการแบบ เดิมๆๆๆๆ

แล้วหาซื้อไม่ได้ บอกกันนะครับจะช่วยหาให้

จริงเหรอครับ.....ขอบคุึณมากๆครับ มีหวัง......อิอิ
กีตาร์เสียงไม่ดีหน้าฝน แต่ได้ฟิลประเอกมิวสิคดีนะครับน้าเบียร์

พระเอกมิวสิค  มันก็ต้อง โกนหัวบวชก่อน แล้วเปลี่ยนชื่อเป็น เอก ด้วยใช่ปะ น้าน๊อค.........กร๊ากๆๆๆ
ตอนนี้ผมก็บ้า โม โมไซค์ ฮอนเด้ง C-70 อยู่ ไม่ทราบว่า น้าท่านใด เล่น รถ C บ้างครับ เดี๋ยวโมเสร็จ จะเอามาให้ดูครับ

แต่งอย่านี้มีออก ทิบ บ้างรึปล่าว น้า!!!

อย่าว่าแต่ออกทิปเลยครับ  ออกไปแค่ตลาด ใกล้บ้าน เมียก็ด่าแล้ว...........อุอุ