Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้จักกีต้าร์ยี่ห้อ Ritmuller บ้างครับ  (อ่าน 1796 ครั้ง)

winnie

• บุคคลทั่วไป
พอดีผมไปทำงานอยู่ที่งาน สหฯกรุ๊ปที่ศูนย์สิริกิติ์ เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา เดินผ่านโซนขายเครื่องดนตรีครับ หลักๆ เห็นขายเปียโน แต่แอบเห็นกีต้าร์อยู่ 1 ตัวครับ วางอยู่ ยี่ห้อ Ritmuller เห็นว่าแบรนด์นี้ made in germany ซะด้วย...

ใครเคยได้สัมผัสบ้างครับ พอดีติดงานไม่งั้นจะขอเข้าไปลองซะหน่อย ^_^

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
Re: ใครรู้จักกีต้าร์ยี่ห้อ Ritmuller บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 10:09:51 »

ใครเป็นตัวแทนจำหน่าย ในประเทศไทย ครับ น้า winnie

เผื่อจะไปลองบ้าง

Finger Picking Style

ohm_pea

• member
Re: ใครรู้จักกีต้าร์ยี่ห้อ Ritmuller บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 13:20:02 »
อ้า...รุดกูลิต
จันทาร ดีกว่า จันไร

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 15:35:33 »
  ผมก็อยากรู้ครับน้า winnie
noomxman

winnie

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 16:21:06 »
ที่เปิดหาข้อมูลในเวป รู้สึกจะเป็น บมจ. โอซีซี ครับ เป็นบริษัทในเครือสหฯพัฒน์ครับ เครือเดียวกับที่ทำงานผมเองแหละ อิอิ

เสียดายไม่มีโอกาสได้ไปลองที่เค้านำมาโชว์ที่ศูนย์สิริกิติ์ งาน Saha Group Export เพราะมันวางคู่เปียโนเรือนแสน เกรงว่ากีต้าร์จะราคาแพงด้วย อีกทั้งเวลาไม่อำนวยเพราะต้องเข้าไปออกบูธที่เพนนารี่ทั้งวัน

แต่ดูจากที่เห็นรู้สึกจะมีแค่สองตัวที่โชว์คือ คลาสสิคกับโฟล์กครับ

http://www.ritmullerthailand.com/product/guitar.html

ปล. ตอนช่วงหัวค่ำ แอบเห็นน้าเขี้ยวกับน้าอีกคนจำชื่อไม่ได้ (ขอโทษด้วยครับ) กำลังจะเดินไปเล่นในร้าน retro เสียดายไม่มีโอกาสเข้าไปฟัง

winnie

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 16:21:48 »
แต่เห็นราคาแล้ว ทำไมมันถูกจัง 555+

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 21:11:25 »
Ritmuller (made in germany) brand นี้เป็น brand เครื่องดนตรีครับ ไม่ได้ทำแต่กีตาร์อย่างเดียว เค้ามีชื่อเรื่อง piano ด้วย (ผลิตเปียโนเยอะ)
product คงคล้าย ๆ บริษัท Hohner germany ครับ.. ผลิต และ จ้างผลิต หลายอย่าง ส่วนใหญ่ตอนนี้ ทำในจีนซะส่วนใหญ่

winnie

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 23:09:22 »
Ritmuller (made in germany) brand นี้เป็น brand เครื่องดนตรีครับ ไม่ได้ทำแต่กีตาร์อย่างเดียว เค้ามีชื่อเรื่อง piano ด้วย (ผลิตเปียโนเยอะ)
product คงคล้าย ๆ บริษัท Hohner germany ครับ.. ผลิต และ จ้างผลิต หลายอย่าง ส่วนใหญ่ตอนนี้ ทำในจีนซะส่วนใหญ่

ผมก็คิดอยู่ครับว่า เปียโนเด่น แต่เห็นทำกีต้าร์ แต่ราคาเบา อ๋อ พี่จีนจัดทำนิเอง...