Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆท่านใดเคยเปลี่ยนลูกบิดกีต้าร์ Taylor Bigbaby บ้างครับ  (อ่าน 2051 ครั้ง)

winnie

• บุคคลทั่วไป
พอดีอยากจะเปลี่ยนลูกบิด Taylor Bigbaby ครับ อยากได้ที่บิดเป็นสีดำ แต่พอไปดู ลูกบิดเค้าไม่มีน๊อตสำหรับถอด น้าๆท่านใดมีประสบการณ์ แนะนำหน่อยครับว่าจะต้องแกะอย่างไรดี

Peavey

• member
งง นี่น้า วิน บอก

ไม่มีน็อต ตรงไหนครับ

บิ๊ก เบบี้ ผมเห้นก้มี น็อตแหวน ข้างบน และด้านหลังก็มี น็อตยึดอีก

winnie

งง นี่น้า วิน บอก

ไม่มีน็อต ตรงไหนครับ

บิ๊ก เบบี้ ผมเห้นก้มี น็อตแหวน ข้างบน และด้านหลังก็มี น็อตยึดอีก

เอ๊ะ หรอครับ หรือผมไม่ทันสังเกต แหะๆ ผมเห็นน๊อตตรงแป้นบิดอ่ะครับ แต่ด้านหลังตรงบริเวณหัวที่ติดลูกบิดมันไม่มีน๊อตเหมือนคนอื่นอ่ะครับ ก็เลยงง

งั้นถามต่อเลย ถ้าผมต้องการเปลี่ยนแค่แป้นบิด ผมก็แค่ขันน๊อตตรงแป้นบิดออกแล้วก็เปลี่ยนแป้นแล้วก็ไขเข้าไปได้ใช่ไหมครับ?

Peavey

• member
อ้อ

มันจะมี น็อตแหวนอยู่ตรงที่ร้อยสายอ่ะครับ ผมคิดว่าถ้าไขมันออกมา ผมว่าลูกบิดมันก็น่าจะหลุดออกนะครับ

ส่วนแป้นบิด ผมว่าน้าวิน ขันน็อตลองเลยดีกว่าอิอิ ถ้ามันไม่ออก ก็ค่อยใส่กลับไปอีกที กันเหนียว ถ้ามันออกก็ เย้

winnie

อ้อ

มันจะมี น็อตแหวนอยู่ตรงที่ร้อยสายอ่ะครับ ผมคิดว่าถ้าไขมันออกมา ผมว่าลูกบิดมันก็น่าจะหลุดออกนะครับ

ส่วนแป้นบิด ผมว่าน้าวิน ขันน็อตลองเลยดีกว่าอิอิ ถ้ามันไม่ออก ก็ค่อยใส่กลับไปอีกที กันเหนียว ถ้ามันออกก็ เย้

ผมกลัวว่า ขันออกมาแล้ว ใส่กลับไปไม่เหมือนเดิมมันจะไม่เย้หนะสิครับ มันจะแย่เอา (-_-'')

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
 ขันน็อตตรงใต้สายออกครับน้า winnie น่าจะใช้กุญแจเบอร์ 10 แล้วดึงออกทางด้านหลัง

น็อตตัวที่ถามไม่ต้องถอดครับตัวนั้นเอาใว่เปลี่นที่จับสวยๆครับ  (ธรรมดาผมใช้คีมจับ)

ถ้ามีเวลาว่างแวะมาที่ร้านผมก็ใด้ครับเรื่องมือครบ
;D ;D ;D ;D
noomxman