Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม Taylor Big Baby ผมสายแข็งเหลือเกิน  (อ่าน 2388 ครั้ง)

cosciisoft

• member
ทำไม Taylor Big Baby ผมสายแข็งเหลือเกิน
« เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 09:58:45 »
ทำไม Taylor Big Baby ผมสายแข็งเหลือเกิน ผมก็ใช้สาย Ernie ball เบอร์ 10 เปลี่ยนมาใหม่ ๆ ก็ยังแข็งอยู่
มีทางใหนบ้างครับที่ผมจะทำให้มันนุ่มมือ.......เอาไว้เล่นแบบ ฟิงเกอร์สไตล์ ได้ง่าย ๆ แทปปิ้งได้ิื
ประมาณนี้อะครับบางทีไปจับกีต้าร์คนอื่น ๆ ตัวสี่ห้าพัน แล้วมาจับของตัวเองนี่
..............เฮ่อ สุดบรรยาย

winnie

• บุคคลทั่วไป
Re: ทำไม Taylor Big Baby ผมสายแข็งเหลือเกิน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 13:26:43 »
ของผม Taylor Bigbaby เหมือนกันครับ แต่ใส่ elixir 12 ก็กดได้ปกตินะครับ

แข็งในที่นี่ กดยากหรือเปล่าครับ ทัชชิ่งเดิมๆ หรือไปปรับแต่งอะไรหรือเปล่า เพราะถ้า action สูงมากใช้แรงกดเยอะ ทำให้รู้สึกดยากได้นะครับ เพราะเบอร์ 10 นิก็เล็กธรรมดาแล้วนะครับ ถ้าใช้ 12 นิแทบไม่ต้องเล่นเลยนะเนี่ย อิอิ

ลองเช็คให้ดีก่อนครับ ถ้าทัชชิ่งเดิม แต่สายแข็ง ลองเปลี่ยนยี่ห้อดูครับ elixir หรือ dad ดูครับ สายเคลือบก็ดีครับ

totti_wt

• member
  • ^_^
Re: ทำไม Taylor Big Baby ผมสายแข็งเหลือเกิน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 16:05:07 »
ทำไม Taylor Big Baby ผมสายแข็งเหลือเกิน ผมก็ใช้สาย Ernie ball เบอร์ 10 เปลี่ยนมาใหม่ ๆ ก็ยังแข็งอยู่
มีทางใหนบ้างครับที่ผมจะทำให้มันนุ่มมือ.......เอาไว้เล่นแบบ ฟิงเกอร์สไตล์ ได้ง่าย ๆ แทปปิ้งได้ิื
ประมาณนี้อะครับบางทีไปจับกีต้าร์คนอื่น ๆ ตัวสี่ห้าพัน แล้วมาจับของตัวเองนี่
..............เฮ่อ สุดบรรยาย

Set Up Acoustic Guitar

ขออนุญาตนำคลิบของน้า photobeer มาลงให้ดูนะครับ..
เป็นวิธีการเช็คและเซทอัพกีต้าร์ น้าเบียร์นำเสนอไว้มีประโยชน์มากครับ.. ^^

น่าจะเป็นประโยชน์กับ จขกท. ครับ..