Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าน้าๆแต่ละท่านมีกีต้าร์ประมาณกี่ตัวครับ  (อ่าน 8157 ครั้ง)

Dew_Allsolid

• member
  • Let's strumming
มั่นใจเป็นอย่างยิ่งว่าน้าๆหลายๆท่านน่าจะมีกีต้าร์มากกว่า 1 ตัวแน่นอนครับ เลยอยากรู้ครับว่า

- น้าๆมีคนละกี่ตัวครับในความครอบครอง  ;D
- บอก ผบ.ที่บ้านว่าไงครับเวลารับน้องเข้ามาใหม่ ผมตอนนี้ยังไม่แต่งงานแต่คงอีกไม่นานเห็นในอนาคตรำไรแล้วว่าคงจะซื้อกีต้าร์เข้าบ้านลำบากขึ้นแล้วหล่ะครับ 555   :D

J.taka

• member
เหลือ3ตัว ครับ ตัวเเรกเก็บไว้ 25ปี ขึ้น ตอนนี้กำลังจะหามาเพิ่มอีกสัก1ตัว 

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ตอนนี้ เหลือ 2  ตัว ครึ่ง...ครับ

• member
ตอนนี้ เหลือ 2  ตัว ครึ่ง...ครับ

น้าเบียร์ 2 ตัวครึ่ง คืออย่างไรครับ 555

ทราบมาว่าน้าเบียร์อยู่ จ.พิจิตร ไม่ทราบอยู่ อ.อะไรครับ
บ้านแฟนผมอยู่แถวหัวดงไปบ่อยครับ

TOM1869

• member
ก่อนแต่งซื้อให้เพียบไว้ก่อนสิครับ
Line id: 081-8718003

• member
ก่อนแต่งซื้อให้เพียบไว้ก่อนสิครับ

เอางั้นเลยน้าทอม กลัวจะไม่มีสินสอดหน่ะสิครับ 555
กลัวอีกอย่างแต่งไปรุ่นใหม่ๆมาจะแอบสอยยังไง

ballee45

• member
ผมมี อคูสติค 3  ไฟฟ้า 1 ครับ ไว้ที่ทำงาน 1  ไว้ที่บ้าน 2 และไฟฟ้า เอาไว้เล่นเกม RockSmith ครับ

TOM1869

• member
เอากีต้าร์ไปเป็นสินสอดสิครับ กีต้าร์ก็เป็นสินทรัพย์อย่างหนึ่ง รักเราก็ต้องรักกีต้าร์เราด้วย ปัจจุบันผู้ชายน้อยกว่าผู้หญิงแยอะ แถมชายแท้ 100%. ก็มีน้อย. มัวเลือกมากจะขึ้นคานไม่รู้น่ะ

เอาที่ผมเขียนส่งให้อ่านโลด
Line id: 081-8718003

• member
เอากีต้าร์ไปเป็นสินสอดสิครับ กีต้าร์ก็เป็นสินทรัพย์อย่างหนึ่ง รักเราก็ต้องรักกีต้าร์เราด้วย ปัจจุบันผู้ชายน้อยกว่าผู้หญิงแยอะ แถมชายแท้ 100%. ก็มีน้อย. มัวเลือกมากจะขึ้นคานไม่รู้น่ะ

เอาที่ผมเขียนส่งให้อ่านโลด

555+

this_old_guitar

• member
  • "นักกีต้าร์พเนจร"
มี 3 ตัว ครับ โปร่งหมดเลย ... ผู้หญิงเค้าช่างสังเกตุครับ ผบ.ทบ. ผม กีต้าร์ตัวที่อาจารย์ยัดให้ อุตส่ารีบเอากลับบ้านกะจัดฉาก เอาตัวเก่ายัดใส่กล่อง แล้วเอาโผล่มาเฉพาะตัวใหม่ มี 1 ตัวเหมือนเดิม ... พอเธอเห็นตัวใหม่ ... อ้าวคอกีต้าร์ทำไมเป็นอย่างนี้ (F-310 ไม่มีฝาปิดที่ขันคอ) ... แล้วขอบกีต้าร์ทำไมเป็นสีขาว (F-310 ตัวเดิมขอบดำ) ความเลยแตก ... ก้มหน้ายอมรับแต่โดยดี  555  :'(

pailong009

• member
ตัวเดียวครับ กะเล่นให้เก่ายันลูกบวชเลย :)
เก็บเงินอีกทีอยากซื้อพวก High - en ไปเลย
Rookie Guitarist !!

Headbanger76

• member
ผมมีกีตาร์ไฟฟ้า 5 ตัวครับ โปร่งอีก 4  ;D

ที่บ้านเห็นไฟฟ้าแค่สาม โปร่งสองครับ  นอกนั้นอยู่ที่ทำงาน :P

• member
มี 3 ตัว ครับ โปร่งหมดเลย ... ผู้หญิงเค้าช่างสังเกตุครับ ผบ.ทบ. ผม กีต้าร์ตัวที่อาจารย์ยัดให้ อุตส่ารีบเอากลับบ้านกะจัดฉาก เอาตัวเก่ายัดใส่กล่อง แล้วเอาโผล่มาเฉพาะตัวใหม่ มี 1 ตัวเหมือนเดิม ... พอเธอเห็นตัวใหม่ ... อ้าวคอกีต้าร์ทำไมเป็นอย่างนี้ (F-310 ไม่มีฝาปิดที่ขันคอ) ... แล้วขอบกีต้าร์ทำไมเป็นสีขาว (F-310 ตัวเดิมขอบดำ) ความเลยแตก ... ก้มหน้ายอมรับแต่โดยดี  555  :'(

น้า Old Guitar ต่างจากผมครับ ผมเอาตัวใหม่ยัดลงกระเป๋า ตัวเก่าโชว์ครับ ที่สำคุญสีถุงต้องดำเหมือนกันครับได้เนียนๆกันไป ส่วนสีกีต้าร์ถ้าเลือกได้ Sunburst เหมือนกันจะจับยากหน่อย ยกเว้นถ้ารูปร่างเฉพาะตัว เช่น Taylor กับ Walden หรือ Fender หัวมันไม่เหมือนกัน ถึงจะ Sunburst เหมือนกันก็โดนครับ 555

• member
ตัวเดียวครับ กะเล่นให้เก่ายันลูกบวชเลย :)
เก็บเงินอีกทีอยากซื้อพวก High - en ไปเลย

อยากทำได้อย่างน้าครับ ... สำหรับผมคงยากกิเลสและความอยากลองมีเยอะเกิน

ผมมีกีตาร์ไฟฟ้า 5 ตัวครับ โปร่งอีก 4  ;D

ที่บ้านเห็นไฟฟ้าแค่สาม โปร่งสองครับ  นอกนั้นอยู่ที่ทำงาน :P

ดีใจที่ทำงานมีที่เก็บผมไม่มีครับ เก็บได้ก็ไม่เก็บกลัวหายครับที่ทำงานคนเยอะเกินเดินผ่านผ่านมาไม่รู้ใครเป็นใคร

J.taka

• member
เกิดกิเลสเเน่ครับ เเต่ลองมีตัวเดียวไม่ว่าเสียงมันจะดีไม๊ก็ตาม เราพอใจเเละรักมัน เราจะมีความสุขกว่ามีเยอะๆครับ ไม่เชื่อลองดูสิครับ

• member
เกิดกิเลสเเน่ครับ เเต่ลองมีตัวเดียวไม่ว่าเสียงมันจะดีไม๊ก็ตาม เราพอใจเเละรักมัน เราจะมีความสุขกว่ามีเยอะๆครับ ไม่เชื่อลองดูสิครับ

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับความสุขอยู่ที่ความพอเพียงและพอใจครับ ...

this_old_guitar

• member
  • "นักกีต้าร์พเนจร"

น้า Old Guitar ต่างจากผมครับ ผมเอาตัวใหม่ยัดลงกระเป๋า ตัวเก่าโชว์ครับ ที่สำคุญสีถุงต้องดำเหมือนกันครับได้เนียนๆกันไป ส่วนสีกีต้าร์ถ้าเลือกได้ Sunburst เหมือนกันจะจับยากหน่อย ยกเว้นถ้ารูปร่างเฉพาะตัว เช่น Taylor กับ Walden หรือ Fender หัวมันไม่เหมือนกัน ถึงจะ Sunburst เหมือนกันก็โดนครับ 555

ผมก็ประมาทไม่คาดว่า ผบ.ทบ. เค้าจะสังเกตุได้ถึงเพียงนี้ อีกอย่างของใหม่เราก็อยากจะเล่นอ่ะครับ เลยทำใจดีสู้เสือ  ปรากฎว่าโดนเสือขย้ำ 555  8)

• member

ผมก็ประมาทไม่คาดว่า ผบ.ทบ. เค้าจะสังเกตุได้ถึงเพียงนี้ อีกอย่างของใหม่เราก็อยากจะเล่นอ่ะครับ เลยทำใจดีสู้เสือ  ปรากฎว่าโดนเสือขย้ำ 555  8)

สงสัยต้องระวังโดนอย่างน้าละครับ ต้องรอบคอบกว่านี้ 555

Krapkaew

• member
ผมมีอยู่ 8 ตัวครับเป็นกีตาร์โปร่ง หมด
เล่นจริงๆ แค่ 2 ตัว

• member
ผมมีอยู่ 8 ตัวครับเป็นกีตาร์โปร่ง หมด
เล่นจริงๆ แค่ 2 ตัว

คล้ายๆผมเลยครับน้า ... ผมมี 6 ตัวโปร่งทั้งหมดตอนนี้เล่นไม่ทันสายต้อง Elixir เท่านั้นใช้ยาวดี แต่อย่างน้อยทุกตัวก็เป็นอาหารตาและอาหารใจครับ ได้ลูบๆคล้ำเช็ดๆถูๆก็เป็นสุขละครับ