Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีตาร์คลาสสิคเล่นยากไหม และต่างจากการเล่นกีตาร์แนวอื่นไหม คนเล่นแนวอื่นมาก่อนจะ  (อ่าน 622 ครั้ง)

guitara

• member
กีตาร์คลาสสิคเล่นยากไหม และต่างจากการเล่นกีตาร์แนวอื่นไหม คนเล่นแนวอื่นมาก่อนจะมาเล่นกีตาร์คลาสสิคต้องปรับเปลี่ยนมากไหม มีคนฝากถามครับ เชิญอาจารย์น้าเจิม

samaklen

• member
การเล่นกีตาร์แต่ละแนว มีลักษณะต่างกันออกไปครับ
ทั้งรูปแบบการวางมือ การสร้างเสียง
แต่ละประเภทต้องฝึกฝนครับ
ถามว่ายากไหม ถ้าเล่นให้ดีมาก ยากทุกแบบครับ
ถ้าเล่นแบบอื่น แล้วอยากเปลี่ยนยากไหม
น่าจะยากกว่าคนไม่เป็นมาหัดเล่นครับ เพราะต้องปรับตัวจากแบบเดิม