Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ศิลปินที่เป็น Idol ของน้าๆเป็นใครกันบ้างครับ ??  (อ่าน 3255 ครั้ง)

Thanawat bass

• member
  • ^__^
ส่วนผมจะเป็น eagle , jason mraz , depapepe , aerosmith
:-)

sonic

• member
Re: Idol acoustic ของน้าๆเป็นใครกันบ้างครับ ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 18:34:36 »
คนนี้ ตลอดกาล

สัมภาษณ์พิเศษ Tommy Emmanuel by AcousticThai.Net

guitaroa47

• member
Re: ศิลปินที่เป็น Idol ของน้าๆเป็นใครกันบ้างครับ ??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 18:40:15 »
ของผมคนนี้เลย

จากที่ไม่เคยคิดว่าตัวเองจะร้องเพลงได้

ตอนนี้พอ "ร้อง" ได้แล้ว

John Mayer - Who Says(Tokyo Acoustic Version)

• member
  • ^__^
Re: ศิลปินที่เป็น Idol ของน้าๆเป็นใครกันบ้างครับ ??
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 18:49:08 »
ของผมคนนี้เลย

จากที่ไม่เคยคิดว่าตัวเองจะร้องเพลงได้

ตอนนี้พอ "ร้อง" ได้แล้ว

John Mayer - Who Says(Tokyo Acoustic Version)

ผมก็ชอบ จอร์น นะ ฟังอยู่หลายๆเพลงเหมือนกัน ^^

JEERASIN

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 18:51:22 »
Jason Mraz,Oasis,Linkin Park ครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 19:12:51 »
ผมชอบและเล่นเพลงส่วนใหญ่ของ Simon & Garfunkel, Peter Paul & Mary, และ John Denver ครับ

joeykid

• member
  • joe neck solid
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 19:19:58 »
ผมชอบคนนี้เลย

Roy Rogers (slide guitar) - Tip Walk

Roy rogers
ฟิง-เก้อ-สะ-ตาย

katika

• member
  • Feel good~
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 19:41:33 »
คุณ Ruzzy ครับ (รัฐ พิฆาตไพรี) มือกีต้าร์วง Tattoo Colour

ผมว่าเขาเก่งมาก แล้วก็ฮามากด้วยครับ

Tattoo Colour TV ตอนพิเศษ กาลครั้ง2

• member
  • ^__^
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 19:44:11 »
คุณ Ruzzy ครับ (รัฐ พิฆาตไพรี) มือกีต้าร์วง Tattoo Colour

ผมว่าเขาเก่งมาก แล้วก็ฮามากด้วยครับ

Tattoo Colour TV ตอนพิเศษ กาลครั้ง2

+ 1 ชอบพี่รัฐมากๆ ไฟฟ้า หรือ โปร่ง ก็เก่ง ^^

jewaros

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 21:31:57 »
Simon and Garfunkel Central Park THE BOXER

ของผมต้องคู่นี้เลยครับ Simon and Garfunkel เพลงนี้ด้วยครับทำให้อยากเล่นกีตาีร์ครับ   ;)

kalasin_blues

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 00:07:11 »
Jimi Hendrix John Mayer Richie kotzen srv Joe bommabossa
แม้เป็นเพียงตัวโน๊ต

pickpanther

• member
    • My Page
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 00:28:48 »
อ.แจ๊ค ธรรมรัตน์ , Eric Johnson , Eric Clapton , Eric Cantona
FB/PickFingerstyle

rakboon

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 00:31:12 »
  พี่จั๊ก ชวิน จิตรสมบูรณ์  ครับ ไอดอลในดวงใจ

Facebook วีดีโอโพสต์โดยคิด ไรเดอร์ สาวลาวบ่าวไทย HQ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 00:33:17 »
อ.แจ๊ค ธรรมรัตน์ , Eric Johnson , Eric Clapton , Eric Cantona
Eric Cantona หรือครับน้า pickpanther ^^ ;D ;D ;D

linglomst

• member
  • สุขสมหวังเป็นของท่านทุกประการ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 00:49:05 »
จิ้น กรรมาชน ครับ
จิ้น กรรมาชน - เพื่อมวลชน

แผ่นดิน

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 01:20:46 »
เล่นเก่งร้องดี เทคนิคเยี่ยม ให้ john mayer
ร้องดี เรียบเรียงดีให้ jason Mraz
มุมมองดีให้ jack johnson กับ tracy chapman
เข้าใจชีวิตให้ johny cash
เก่งเพี้ยนให้ jamie colum กะ tim minchin อ้อมีโปรดิ๊วซ์ วง Redhot ด้วย
แนว ๆ ให้ arctic monkey
แก่แต่เก๋า bob dylan
เพลงสวย ให้ john benson
เป่าไม่เหมือนใครให้ web benster
ตลาดกินใจให้ Mr children ( japan )
อมตะ สำหรับผมน่ะ frank sinatra
เฮนดริค ไม่ขอกล่าวเพราะ technic เรื่อง sound เก่งเกิ้นน สมัยนั้นปู่เค้ายังทำได้
แครปตั้น ซาทาน่า ใช่คำว่า "ชัดเจน"
ส่วนพวกสายเปิด เคาะ ๆ ผมว่ามันเลียนแบบได้ไม่อยากครับ ขอแค่"เวลา"
ตอบแบบเกรียน ๆ

coolclub

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 01:31:12 »
Michael Schenker กีตาร์กรีด...หัวใจ
MSG - "Captain Nemo" Live 1983

Alex de Grassi สำหรับแนว Fingerstyle
Alex De Grassi-"Western"
Return To A=432hz

Moko

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 03:02:58 »
John mayer,ป้าง นครินทร์ ,เสก โลโซ ,แอ็ด คาราบาว, ปู พงษ์สิทธิ์, วสุ ห้าวหาญและพี สะเดิด ครับ
^Easy Man^

gttle

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 21:12:16 »
Eric Clapton ครับ

Piyawat.H

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 21:30:17 »
เล่นเก่งร้องดี เทคนิคเยี่ยม ให้ john mayer
ร้องดี เรียบเรียงดีให้ jason Mraz
มุมมองดีให้ jack johnson กับ tracy chapman
เข้าใจชีวิตให้ johny cash
เก่งเพี้ยนให้ jamie colum กะ tim minchin อ้อมีโปรดิ๊วซ์ วง Redhot ด้วย
แนว ๆ ให้ arctic monkey
แก่แต่เก๋า bob dylan
เพลงสวย ให้ john benson
เป่าไม่เหมือนใครให้ web benster
ตลาดกินใจให้ Mr children ( japan )
อมตะ สำหรับผมน่ะ frank sinatra
เฮนดริค ไม่ขอกล่าวเพราะ technic เรื่อง sound เก่งเกิ้นน สมัยนั้นปู่เค้ายังทำได้
แครปตั้น ซาทาน่า ใช่คำว่า "ชัดเจน"
ส่วนพวกสายเปิด เคาะ ๆ ผมว่ามันเลียนแบบได้ไม่อยากครับ ขอแค่"เวลา"
ตอบแบบเกรียน ๆ

เจ๋งเป้ง ตรงเป้าครับน้า
แรงจูงใจ สำหรับผม ที่อยากเล่นกีต้าร์
ถ้าเป็นฝาหรั่ง ก็ต้องยกให้ John Denver, Johny Cash & June, Neil Young, Don McLean,+ปู่ Willy Nelson
ส่วนศิลปินไทยเบอร์ 1 ในดวงใจ สหายพันตา, น้าหมู (พงษ์เทพ) เบอร์ 3 น้าแอ็ด คาราบาว เบอร์ 5 ตัวผมเอง 555

don mclean - vincent