Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: การค้นหาสุดยอดสายกีตาร์ ครั้งที่ 2 < "Wyres" สายเคลือบ ที่เสียงดี >  (อ่าน 48211 ครั้ง)

chatree

• member
โอนเงินแล้ว  1,620.32  บาท 06/12/55 เวลา 09.27 น.
ขอความกรุณาจัดส่ง  นายชาตรี  ราชบัณฑิต  สนง.เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 1
บริเวณศูนย์ราชการจังหวัดหนองคาย ต.หนองกอมเกาะ อ.เมือง จ.หนองคาย 43000
ฝันให้ไกล ไปให้ถึง

supakorn_zz

• member
Walden G3030CE อยากทราบใช้สายอะไรดีครับ

chatree

• member
โอนเงินแล้ว  1,620.32  บาท 06/12/55 เวลา 09.27 น.
ขอความกรุณาจัดส่ง  นายชาตรี  ราชบัณฑิต  สนง.เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 1
บริเวณศูนย์ราชการจังหวัดหนองคาย ต.หนองกอมเกาะ อ.เมือง จ.หนองคาย 43000
เอ...น้าต๋องไปไหนน๊อ ไม่มาอัพเดทกระทู้เลย ผมสั่งเพิ่ม 4 ชุด โอนเงินไป 6-7วันแล้วครับ ทำไมเงียบจัง.. หรือถ้าหากจัดส่งแล้วก็ขออภัยด้วยนะครับ เพราะ EMS น่าจะถึงภายในไม่เกิน 2-3 วันหลังจากที่ทางร้านส่งครับ

chatree

• member
ได้รับสายที่สั่งเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

Peavey

• member
จากที่ได้ลองใช้ Wyres  มานะครับ  รุ่น 80/20 ใส่มาได้ 2อาทิตย์  สาย 4 5 6 ยังไม่อับครับ แม้ว่าสาย สีจะหมองๆดำๆ แต่ยังไม่อับ มีความกลม และชัดของเสียง อยู่

อย่างที่เค้าว่าจริงๆ ยิ่งเบิร์นเสียงยิ่งดี คำว่า ดีของผมหมายความว่า มันอิ่มขึ้น มีเนื้อเสียง กลมกล่อม มากกว่าตอนใส่แรกๆ

แต่แปลกมาก ครับ ผมเผลอเอา น้ำยาเช็ดสายไปเช็ดสาย1 2  เก็บไว้ในกล่อง ไปมา สนิมขึ้น แต่ มันไม่ใช่สนิมแดง มันเป็น สีดำๆ คล้ายๆ คราบขี้มือ แต่เช็ดออกนะครับ สายก็ ลื่นใหม่เหมือนเดิม ครับ

ผมใช้ Wyres 80/20 12-54  ใส่กับ Dolce TS-1E RW  เสียงออกมา พอดีเลยครับ ผมชอบมากกว่า ใส่ Phosphor Blonze อีก

แต่จะอยู่ได้นานกว่า Newtone ที่ทำสถิติไว้ 1เดือนครึ่ง ได้หรือไม่ต้องมาดูกันครับ

folkbeach

• member
วันนี้เพิ่งได้ฤกษณ์ ลองสายเคลือบ "Wyres" เสียงดีมากเลยครับ อารมย์เดียวกะ Newtone

แต่สายเคลือบน่าจะทนกว่า แค่ Newtone นี้ผมว่าอึดแล้วนะ สายเคลือบ "Wyres" น่าจะยิ่งกว่า สัก 4 เดือนจะมาสรุปผล 

ใส่กับกีตาร์ได้หลากหลายแบรนด์ ผมลองใส่ ทั้ง Martin Seagull และ Yamaha vintage ก็เข้ากันหมด

เสียงออกภาคไฟฟ้าก็ชัดเจนดี ไม่มีอั้น  ;D ;D

นายบรรเลง

• member
สั่งสายไปลองหน่อยครับ

1. Phosphor Bronze   เบอร์ 11-52  1 ชุด
2. Phosphor Bronze   เบอร์ 12-54  1 ชุด
3. สาย 80/20 Brass    เบอร์ 11-52  1 ชุด
4. สาย 80/20 Brass    เบอร์ 12-54  1 ชุด

มีครบน่ะครับ
ค่าเสียหาย 1620 บาท ใช่ไหมครับ

วันจันทร์ 17/12/2555 จะโอนให้ครับ  ก็จะโอนยอดนี้ครับ 1620.62 บาท
----------------------
(เพิ่มเติมวันนี้ 17/12/2555 ) โอนให้แล้วครับตามนี้

ธนาคารได้ดำเนินการตามคำสั่งโอนเงินของท่านเรียบร้อยแล้ว
หมายเลขอ้างอิงธนาคาร 44394856
วันที่ 17 ธ.ค. 2555
เวลา 10:29:33 Bangkok, Thailand (GMT +7:00)
โอนเงินจาก:
บัญชีผู้โอน BBL 5 3 9-7-0 1 4 3 40
ชื่อบัญชี รั ฐ ภู มิ รั ต น ธ ร ร ม
โอนเงินไป:
บัญชีผู้รับโอน BBL 877-7-009559
ชื่อบัญชี บจ. มิวสิค ซิตี้ / ซื้อสายกีตาร์ wyres
จำนวนเงิน 1,620.62
ค่าธรรมเนียม 20.00

ส่งมาที่

ลบข้อมูลส่วนตัว

นายบรรเลง

• member
ไม่มีสัญญาญตอบรับ  ตกลงจะรู้ไหมเนี่ย... :'(

theerapat

• member
สาย 80/20 Brass ของ Wyres มีเข้ามา 2 ขนาดครับคือ

11-52
12-54
            ยังมีของอยู่ไหมครับ

Peavey

• member
ครบเดือนและกับ สาย 80/20 Brass ของ Wyres 12-54

สาย 3 4 5 และ 6 ยังมีความใส่ยังไม่ขุ่น เสียงที่ได้ยังชัดเจนไม่เบลออับ เพราะเท่าที่ดู ไม่มีฝุ่นหรือขี้มือติดเลย  สงสัยเคลือบมาดี

ส่วนสาย 1 และ 2 มีดำแล้ว ต้องใส่น้ำยาเช็ดสายเช็ดเอา

ท่าจะใช้ไปได้อีก ไม่รู้นานเท่าไร  เพระาผมใช้เล่น5 วันต่อ 1อาทิตย์ วันละ 2 ชม.

aweawe

• member
สั่งสาย Pierre Bensusan Signature  1 ชุดคับ
ที่อยู่จัดส่ง  สุวัฒน์ชัย หลวงสุภา  43 ม.12 ถ. หนองบัว อ.เมือง จ.เชียงราย  57000 มือถือ 086 5314840

koper2sunfad

• member
ไม่ทราบว่าสาย wyres ยังพอมีเหลือไหมครับ
เพื่อนอยากสั่ง phosphor Br 10-48/classic hard tension

น้องbigg

• member
  • Gibson Hummingbird
ที่มิวสิคซิตี้เซนทรัล พระราม 9 ยังพอมีของเยอะไหมครับ ว่าจะเข้าไปซื้่อ PB กับ 80/20 สัก 2 ชุด
คิดถึงเมืองภูเก็ต

paszy06

• member
  • มือใหม่เพิ่งซื้อ Paramount อยากได้วอลมากกว่าอ่ะ
อยากรู้ความแตกต่างของสายรุ่น สาย Phosphor Bronze
สาย 80/20 Brass Wyres ค่ะ

เบบี้

• member
Phosphor Bronze   เบอร์ 11-52  1 ชุด ขอหมายเลขบัญชี  ค่าของ+ค่าส่ง
กรุณาตอบที่ [email protected]
ส่งที่  นายพลีศักดิ์  พิทักษ์ธนวงษ์
       องค์การบริหารส่วนจังหวัดตราด
       ถนนสุขุมวิท ต.วังกระแจะ
       อ.เมือง  จ.ตราด  23000

Sert

• member
 ;D  มาตามสัญญาครับน้าต๋อง  ที่เคยบอกว่าจะมาแจ้งให้ทราบหลังการใช้สายไปซักระยะนึงแล้ว

วันนี้ผมเอาคลิปที่เพิ่งอัดมาฝากครับ กีตาร์ Walden G630CE  ใส่สาย Wyres P/B 11-52  ตั้งแต่วันที่ 19-11-55  ถึงวันนี้ก็เหลืออีกสามวัน
จะครบสองเดือนพอดีครับ  ผมเคยบอกว่านิสัยผมไม่ค่อยเช็ดมือ ไม่เช็ดสายหลังเล่น ดังนั้นสายจะดำไวกว่าน้าๆ ท่านอื่นๆ แต่เรื่องเสียงคงต้องฝากให้
น้าๆ ตัดสินใจกันเองครับ  ผมก็พยายามอยากให้เสียงในคลิปได้ใกล้เคียงเสียงจริงให้มากที่สุด  แต่พอไฟล์ผ่านการ Render แล้ว คุณภาพเสียงจะ
ลดลงไปบ้างตามการบีบอัดไฟล์ครับ

ปล. จริงๆ กีตาร์ตัวนี้เหมาะที่จะใส่สายเบอร์ .012 ได้เลย แต่ผมนิ้วไม่ค่อยแกร่งครับ เลยใส่สายแค่เบอร์ .011 ความกระหึ่มของเสียงก็จะลดไปบ้าง
      ตามขนาดของสายครับ  8)  8)

คลิปแบบบ้านๆ ครับน้าต๋อง

<a href="http://youtu.be/3C4j1FolDeA" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://youtu.be/3C4j1FolDeA</a>

chaiyotkong

• member
เสียงดีมากครับน้าSert ผมจะลองใช้สายยี้ห้อนี้เหมือนกันครับ

Sert

• member
เสียงดีมากครับน้าSert ผมจะลองใช้สายยี้ห้อนี้เหมือนกันครับ

น้า chaiyotkong ครับ สายมันเลือกกีตาร์เหมือนกันครับ ผมซื้อมาหลายชุด ใส่กีตาร์หลายตัว บางตัวไม่ค่อยชอบบางตัวก็ชอบครับ
บุคลิกของสายจะออกแนวนุ่มนวลๆ ครับ(สาย P/B) นุ่มมือเล่นติดนิ้ว เล่นดันสายง่ายเหลือหลายครับ   แต่กีตาร์บางตัวของผมใส่แล้ว
กลับเสียงหายไปเลยไม่พุ่งก็มีครับ(กีตาร์พวกเสียงดุๆ แนวเสียงวินเทจๆ ผมใส่แล้วไม่ค่อยชอบครับ แต่กีตาร์ส่วนใหญ่จะชอบสายนี้ครับ)
ถ้าน้าจะใส่กีตาร์น้า ลองเอามาซักชุดสองชุดเพื่อลองว่าเข้ากะสไตล์น้าไม๊นะครับ 

JACKMUFC

• member
NEWTON Heritage Series เบอร์ 11 :1 ชุด
Phosphor Bronze   เบอร์ 11 : 1 ชุด
ศรัณย์   ดุษฎี
33/18 ม.5
อ.เมือง  ต.คอกกระบือ
จ.สมุทรสาคร  74000
TEL 086-534-6349

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ