Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงพี่ๆ น้าๆ ใครพอจะมี TAB ของมือกีต้าร์ fingerstyle คนนี้มั่งครับ  (อ่าน 902 ครั้ง)

mmore

• member
นี่คือศิลปินที่ผมพูดถึงครับ

เขาคือ Shun Komatsubara ครับผม

คือว่า  ผมติดตามมือกีต้าร์คนนี้มาเกือบปี พยายามจะแกะเพลงของ คุณ shun หลายรอบ 

แต่ว่าเฮียแกเล่นจูนสายใหม่เสียเกือบทุกเพลง (ไม่ใช่ tune ง่ายๆ drop D อะไรแบบนี้ด้วยครับ เล่นปรับทีเฮียแกอย่างน้อยต้อง open D ,Dsus เป็นอย่างต่ำครับ ใครฟังเพลงของเฮียแก จะรู้ว่ามันเพราะแบบแปลกๆ และชอบตั้งสายแปลกๆ  )
ผมเลยอยากทราบว่ามี พี่ๆน้าๆคนไหน มี Tab ของคุณ shun เก็บไว้มั่งครับ รบกวนขอ Tab ซักหน่อยครับผม (เอาไปซ้อม และฝึกครับ)

และนี่คือ หนึ่งในเพลงที่ผมอยากนำเสนอครับ (ใครเคยฟังแล้วฟังอีกก็ได้ครับ :))

Kujira - Shun Komatsubara (小松原俊)

ปล.   ผมมือใหม่ครับ  ขออภัยด้วยหากพิมพ์อะไรผิดครับ
ปล.2 เอ่อ   Tab ของเฮียแกไม่ทราบว่าติดลิขสิทธ์ด้วยรึเปล่าครับ เพราะไม่มีเว็บไหนโพสต์ให้ได้เห็นเลย(มีน้อยมากครับ)

Grhythm

• member
น่าจะติดลิขสิทธ์หรือเปล่าครับ ลองหาให้หาไ่ม่เจอเหมือนกันครับ
ผมว่าเพลงที่โพสมาก น่าจะ Tune เป็น Open D (DADF#AD) นะครับ
พอดีสำเนียงบาง lick มันไปคล้ายๆ กับ เพลงของ Masaaki kishibe น่ะครับ เลยคิดว่าใช่
Masaaki Kishibe "Miracle Mountain"  奇跡の山