Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: [ถาม] ยังไม่เคยเล่นกีตาร์ ฝึกเล่นครั้งแรก จาก baby taylor  (อ่าน 1341 ครั้ง)

exfearless

• member
อยากเล่นกีตาร์ มากๆ เลยฮะ แต่ก็อยากได้ baby taylor มากๆ เพื่อนบอกว่าซื้อกีตาร์เป็นของตัวเอง แล้วค่อยเรียน

เลยอยาก ถาม พี่ๆ น้าๆ ว่า ฝึกเล่นจาก baby จะยากไหม

nai chic

• member
    • www.facebook.com
อยากเล่นกีตาร์ มากๆ เลยฮะ แต่ก็อยากได้ baby taylor มากๆ เพื่อนบอกว่าซื้อกีตาร์เป็นของตัวเอง แล้วค่อยเรียน

เลยอยาก ถาม พี่ๆ น้าๆ ว่า ฝึกเล่นจาก baby จะยากไหม
baby taylor เป็นกีตาร์ที่เล่นง่ายครับ คอเล็ก มาตรฐานดี ส่วนตัวคิดว่าถ้าพึ่งเริ่มเล่นไม่น่าจะใช้กีตาร์แพงขนาดนั้นนะครับ พอเล่นๆไปอาจเบื่อก็ได้ครับ ผมว่าลองมองหากีตาร์สำหรับฝึกงบกลางๆจะดีกว่านะครับ crafter GA7-GA8 น่าจะเหมาะสำหรับฝึกนะครับ..แต่ถ้าคิดจะเอาจริงๆเลยก็ดีครับ..เล่นง่ายแน่นอนครับ..

elinoy

• member
หากีต้าร์เก่าๆๆมาลองเล่นก็ได้ครับ หัดเล่นไปซักพักค่อยขยับไปเล่นรุ่นสูง ในบ้านนี้มือสองดีๆๆเยอะครับ ลองจับมาซักตัวครับ
อมยิ้ม

TMosaic

• member
2-3พันก็ถือว่าแพงแล้วนะผมว่า