Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆครับถ้าเกิดว่ามีกีตาร์ตัวหนึ่งแล้ว มีอีกตัวได้ไหมครับ  (อ่าน 6450 ครั้ง)

nantfa

• member
นั่งดูเว็บทุกวัน เดี๋ยวมันก็งอก เชื่อสิ

กิเลสมันมี  

เเค่อยากได้อยากลอง  กายละเอียดของกีต้าร์ ก็มาเเล้ว

ตอนเงินเดือนออก กายหยาบกีต้าร์ จะมาเอง  ............!!!!

เล่นไปเล่นมา เสียงถูกใจ เเต่มาเจอถูกใจกว่า    ........ ขายทิ้ง ยอมขาดทุน เอาตังค์เพิ่ม หางบไปสอย

เล่นไปเล่นมา อยากลองโน่นนี่นั่น ........วิ้ดว้าย กระตู้วู้  สารพัน ฯลฯ

ช่างก่อร่าง สร้างรัก

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
นั่งดูเว็บทุกวัน เดี๋ยวมันก็งอก เชื่อสิ

กิเลสมันมี 

เเค่อยากได้อยากลอง  กายละเอียดของกีต้าร์ ก็มาเเล้ว

ตอนเงินเดือนออก กายหยาบกีต้าร์ จะมาเอง  ............!!!!

เล่นไปเล่นมา เสียงถูกใจ เเต่มาเจอถูกใจกว่า    ........ ขายทิ้ง ยอมขาดทุน เอาตังค์เพิ่ม หางบไปสอย

เล่นไปเล่นมา อยากลองโน่นนี่นั่น ........วิ้ดว้าย กระตู้วู้  สารพัน ฯลฯ

นี่ต้องเปน รูป  " น้าน่านฟ้า น่าดำ " ตอนเป็นเด็กแน่ๆ
รักเธอนะ....กีต้าร์

nhoy

• member
ผมทราบจากนักสะสมกีต้าร์หลายรายเลยครับ ว่าปัจจุบันเค้าไม่ได้มีปัญหากับการที่จะมีกีต้าร์ตัวต่อๆ ไป  แต่ปัญหาไปอยู่ที่ว่าจะหาที่เก็บกีต้าร์ได้อย่างไร
ผมว่าอีกหน่อยน้า sparroo2 ก็จะเจอปัญหาเช่นนี้ครับ

ASDFasdfASDF

• member
อย่าเข้าห้องซื้อขาย ^^

KULAA_101

• member
อิอิ...

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

elinoy

• member
แต่ว่าคุณค่าของกีต้าร์มันอยู่ที่การได้เล่นครับ มีหลายตัวแต่ไม่ได้เล่นผมว่ามัน เสียคุณค่าในตัวกีต้าร์นะครับ
อมยิ้ม

KULAA_101

• member
แต่ว่าคุณค่าของกีต้าร์มันอยู่ที่การได้เล่นครับ มีหลายตัวแต่ไม่ได้เล่นผมว่ามัน เสียคุณค่าในตัวกีต้าร์นะครับ
>>>>....  คุณค่าของทุกสิ่งผมว่าอยู่ที่ใจเราจ๊ะน้า.... และกีต้าร์แต่ละตัวแม้รุ่นและลักษณะเดียวกันเสียงจะไม่เหมือนกันเลย....

darkoper

• member
>>>>....  คุณค่าของทุกสิ่งผมว่าอยู่ที่ใจเราจ๊ะน้า.... และกีต้าร์แต่ละตัวแม้รุ่นและลักษณะเดียวกันเสียงจะไม่เหมือนกันเลย....

มีหลาย ๆ ตัวก็คุณค่า ทางใจครับ เป็นศิลปะ อิอิ เหมือนที่น้ากุลาว่าไว้เลย

baszie

• member
แล้วน้าๆที่มีเยอะๆ เอาไปเก็บไว้ที่ไหนกันคับ อยากรู้ อิอิ

nhoy

• member
แล้วน้าๆที่มีเยอะๆ เอาไปเก็บไว้ที่ไหนกันคับ อยากรู้ อิอิ

เห็นนักสะสมหลายท่านมีห้องสำหรับเก็บกีต้าร์กันครับ
สำหรับผมเองมีไม่กี่ตัว ก็เก็บไว้ในห้องที่ไม่ร้อนอบอ้าวจนเกินไป และไม่ชื้น โดยใส่ไว้ในฮาร์ดเคสทุกครั้งที่เล่นเสร็จครับ

winnie

• บุคคลทั่วไป

เห็นนักสะสมหลายท่านมีห้องสำหรับเก็บกีต้าร์กันครับ
สำหรับผมเองมีไม่กี่ตัว ก็เก็บไว้ในห้องที่ไม่ร้อนอบอ้าวจนเกินไป และไม่ชื้น โดยใส่ไว้ในฮาร์ดเคสทุกครั้งที่เล่นเสร็จครับ

อย่างผมเพิ่งถอย Taylor Bigbaby มาเล่นเสร็จเก็บทุกครั้งใส่ gigbag แต่รู้สึกเจออากาศร้อนข้างนอก ยังอดห่วงไม่ได้ว่า ในกระเป๋ามันจะร้อนจะอบ กีต้าร์เราจะเป็นไรไหม สงสัยต้องมีอีกตัว อิอิ หาเหตุผลจะซื้อเพิ่มครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
มันจะพอหรือครับ......อิอิ  ตัวเดียว

nhoy

• member

อย่างผมเพิ่งถอย Taylor Bigbaby มาเล่นเสร็จเก็บทุกครั้งใส่ gigbag แต่รู้สึกเจออากาศร้อนข้างนอก ยังอดห่วงไม่ได้ว่า ในกระเป๋ามันจะร้อนจะอบ กีต้าร์เราจะเป็นไรไหม สงสัยต้องมีอีกตัว อิอิ หาเหตุผลจะซื้อเพิ่มครับ
น้า winnie ชอบ Taylor ฉะนั้นขั้นต่อไปครับ 214 CE ....................................... :D :D :D

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
จริงๆ ตามสูตร มันต้องมีสะสมไว้ ให้ครบทุกทรงครับ อย่างน้อย เราจะได้รู้ แต่ละทรง เสียงมันเป็นยังงัย.......อิอิ ถึงจะทรงเดียวกัน แต่ละยี่ห้อ มันก้เสียงไม่เหมือนกันนะ.......อิอิ ถ้าทาง 10 ตัวคงจะไม่พอ 55555

winnie

• บุคคลทั่วไป

น้า winnie ชอบ Taylor ฉะนั้นขั้นต่อไปครับ 214 CE ....................................... :D :D :D

ที่ผมตั้งใจไว้เป็น 314CE เลยครับ 555 ถ้า 214CE เนี่ยงบได้แล้ว แต่ถ้าปรึกษากับน้ากวางและได้ไปสัมผัสเอง ทั้งรูป รส(ไปเลียตอนไหน) กลิ่น เสียง ผมชอบ 314CE มากกว่า เลยเก็บเงินต่ไป ต้นปีหน้าๆ ถ้าไม่ติดอะไรก็น่าจะได้อ่ะครับ

น้าเบียร์ครับ อยากมีหลายๆทรงแต่ที่เล็งไว้แต่ละทรงก็ เอิ่ม.....ไม่ต่ำกว่าครึ่งแสน ค่อยๆทยอยเก็บ แก่ไปน่าจะครบพอดี แต่มีแรงเล่นหรือเปล่าคงอีกเรื่องครับ 555

AGP8x

• member
  • Beginner '
Re: น้าๆครับถ้าเกิดว่ามีกีตาร์ตัวหนึ่งแล
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 20:11:59 »
ผมว่าเสียเป็นล้านก็ยังไม่หมดกิเลส ครับเห็นตัวไหนเสียงดีก็อยากได้มาสะสมหรือเล่น ;D

bubibubo

• member
ความฝันสูงสุดคืออยากมียี่ห้อละ 1 ตัวรุ่นท๊อปๆ . . . ตอนนี้มี 3 ยี่ห้อแล้วรุ่นกลางต่ำ  -_-!!

kalasin_blues

• member
ผมอยากเล่นเพลงแต่ละเพลง กีตาร์อย่างละตัวเลยคับ อิอิ
แม้เป็นเพียงตัวโน๊ต

หนูนาพาเพลิน

• member
ผมยังอยากได้ กีต้าร์ภาคสนามไว้ไปเล่นแคมป์ปิ้ง วงเหล้า แบบไม่ต้องระมัดระวังมากเลยครับ