Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าท่านมีโอกาศได้เป็นเจ้าของกีตาร์สักตัว Brand และ รุ่นอะไรที่เป็นเบอร์ 1 ครับ  (อ่าน 3285 ครั้ง)

guitar_import

• member
นกยูงรำแพนในห้องแสดงพิพิธภัณฑ์ของMartinที่Nazarath, PAครับ(เรื่องเงินไม่ใช่ปัญหา...ถ้าเขาขายนะ)

lovie479

• member
ถ้าเป็นของใหม่คงเป็น MArtin D45S Authentic ครับ
ไม่เคยสัมผัส แต่ถ้าลองแล้วไม่ชอบก็คงขายไปซื้อตัวอื่นได้อีกหลายตัว :D

jewaros

• member
อยากได้สุดๆก็ gibson j200 ครับแต่คงได้แต่มองน่ะครับรอถูกรางวัลที่ 1 ก่อนครับ  :D :D

giggscii

• member
Re: ถ้าท่านมีโอกาศได้เป็นเจ้าของกีตาร์สักตัว
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 13:43:15 »
ถึงมีโอกาสได้มาจริง พอเวลาเล่นผมก็หยิบกีตาร์ถูกๆมาเล่นอยู่ดีครับ ;D

สวยมากครับน้า อินเลย์นี่เดิมๆหรือแต่งเพิ่มครับ ถ้าแต่งเพิ่มหาได้ที่ไหนครับเนี่ย

Jui Hikky

• member
Re: ถ้าท่านมีโอกาศได้เป็นเจ้าของกีตาร์สักตัว
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 14:38:01 »
ถึงมีโอกาสได้มาจริง พอเวลาเล่นผมก็หยิบกีตาร์ถูกๆมาเล่นอยู่ดีครับ ;D

[img]http://image.ohozaa.com/i/078/ceQzrH.jpg[/img[img]http://image.ohozaa.com/i/640/Ahz1QU.jpg[/img
สวยมากครับน้า อินเลย์นี่เดิมๆหรือแต่งเพิ่มครับ ถ้าแต่งเพิ่มหาได้ที่ไหนครับเนี่ย
ผมยังไม่ได้เป็นเจ้าของฮะน้า ;D แต่ถ้าตามที่ผมเข้าใจมันเป็นตัว custom จากรุ่น M1 ของช่างทำกีตาร์ชื่อ Michihiro Matsuda เพิ่มอินเลย์กับทำ fan fret เข้าไปครับ

คล้ายๆกับรุ่นที่ Antoine Dufour เล่นในคลิปครับ

Antoine Dufour sur guitare Michihiro Matsuda au Salon de guitare de Montréal 2009

Por SC

• member
ความชอบหลากหลาย จากน้าหลายๆท่าน เลยครับ :)

ส่วนผมอยากสัมผัส Yamaha FG-2000 ครับผม

: Simple is Best :

giggscii

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 16:35:37 »

ผมยังไม่ได้เป็นเจ้าของฮะน้า ;D แต่ถ้าตามที่ผมเข้าใจมันเป็นตัว custom จากรุ่น M1 ของช่างทำกีตาร์ชื่อ Michihiro Matsuda เพิ่มอินเลย์กับทำ fan fret เข้าไปครับ

คล้ายๆกับรุ่นที่ Antoine Dufour เล่นในคลิปครับ
[/quote]
อ๋อ ครับ น่าเล่นจริงๆ

zeropoint

• member
ผมเลือก k-yairi dym95 ครับ
กีต้ารแพง ๆ สำหรับผมมันก็มีดีแค่โชว์
ผมอยากได้กีต้าร์เสียงดีและสวย และที่สำคัญคือต้อง "เล่นได้" ครับ

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
Martin รุ่นไรก็ได้ที่ดูดีเพราะแค่เอามาเพิ่มดีกรีตัวเอง เวลาเอาไปเล่นร้านหยิบออกมามันดูเหมือนจะเก่งดี55
แต่ถ้าเรื่องการเล่นแล้วnagaตัวที่ใช้อยู่ก็ถนัดดีไม่อยากได้ตัวไหนเลยครับ^^

bugkhorlor

• member
อะคูสติกแบบคนบ้านนอก