Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าร์ทรง f ครับ  (อ่าน 1275 ครั้ง)

phethai

• member
กีต้าร์ทรง f ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 21:44:11 »
ให้เสัียงแบบไหนครับ
และกีต้าร์ยี่ห้อไหนชอบใช้ทรงนี้

J.taka

• member
Re: กีต้าร์ทรง f ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 22:44:43 »
น่าจะเป็น guild  ครับ ส่วนเสียงเเบบไหนเดี๋ยวรอน้าๆที่เคยใช้มาตอบครับ

nhoy

• member
Re: กีต้าร์ทรง f ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 22:54:14 »
ให้เสัียงแบบไหนครับ
และกีต้าร์ยี่ห้อไหนชอบใช้ทรงนี้
เรียนน้า phethai
เรื่องเสียงนั้น สุดแล้วแต่ละแบรนด์ครับ ส่วนใหญ่ถ้าโดยทั่วๆ ไปก็มักเน้นเหมาะไปทางฟิงเกอร์ (แต่ก็ไม่แน่เสมอไปครับ)
ที่เป็นทรงจำเพาะของแบรนด์นั้นๆ ก็เช่น Lowden และ Santa Cruz เป็นต้น

หรือ F อาจหมายถึงกีต้าร์โฟล์คในบางแบรนด์  หรืออาจเป็นรหัสของทรง OM และทรง Jumbo ก็มีครับ
ดังนั้นจึงต้องพิจารณาดูเป็นแบรนด์ๆ ไปด้วยครับ