Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้ฝนตกบ่อย อากาศชื้น มีวิธีจัดการ กับ เหล่า นางๆ ในบ้านยังไงบ้างครับ  (อ่าน 2010 ครั้ง)

Grhythm

• member
หมายถึงกีต้าร์นะครับ ;D
พวกที่อยู่ในเคสแข็ง ไม่ค่อยจะมีปัญหาซักเท่าไหร่ สำหรับผม
แต่ นางที่อยู่ในกระเป๋าผ้า บุ หนานุ่มทั้งหลายนี่ รู้สึกว่ามันชื้นไปยันกระเป๋าเลย

พวกกีต้าแบบไม่เคลือบเงานี่ คอซื้นๆ เลยครับ แปลก ตรงอื่นไม่ชื้นเท่าคอ
ส่วนตัวเงาๆ ไม่มีภายนอก ไม่มีปัญหาอะไรเท่าไหร่ เอามาเช็ดๆได้
ตอนนี้พวกที่อยู่ในกระเป๋านี่ กลางวัน ผม ต้องเอาออกมาวางให้โดนไอแดด ริมๆ ห่างๆ จากหน้าต่างบ้าง
ไม่งั้นสงสัย คอราขึ้นแหงๆ - -''

น้าๆ มีเทคนิควิธีจัดการกันเช่นไรครับ ???

tang_guitar

• member
กีตาร์ผม ออโซลิด ปริแตกเกือบทั้งตัวแล้วครับ ฮ่าาาา

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
มีครับ...  มีวิธีจัดการ ที่ดีที่สุด  มาให้แล้วครับ  คือ  ให้รีบส่งกีต้าร์ ที่คาดว่าจะชื้น หรือกลัวจะมีปัญหา  ไปให้ผม  ทั้งหมด  โดยด่วนที่สุด

รับรองว่าจะไม่เกิดปัญหาใด  ๆ กับเรื่องที่กังวล  ไม่ว่าฝนจะตก  แดดจะออก  ครับ

Finger Picking Style

Grhythm

• member
มีครับ...  มีวิธีจัดการ ที่ดีที่สุด  มาให้แล้วครับ  คือ  ให้รีบส่งกีต้าร์ ที่คาดว่าจะชื้น หรือกลัวจะมีปัญหา  ไปให้ผม  ทั้งหมด  โดยด่วนที่สุด

รับรองว่าจะไม่เกิดปัญหาใด  ๆ กับเรื่องที่กังวล  ไม่ว่าฝนจะตก  แดดจะออก  ครับ

ป้าดดดดดดด น้ากวางง มีนางๆ งามๆ ทั้งนั้นนน เดี๋ยว ที่มีในบ้านจะน้อยใจนะคร้าบ

winnie

• บุคคลทั่วไป
น้ากวางจะ รับนั่งเบิร์นกีต้าร์ให้ตลอดจะไม่มีชื้นแน่นอน....อิอิ

yod69

• member
ให้นอนอยู่ห้องนอนเปิดแอร์ บ้าง หลับสะบาย

nongteehaa

• member
วางบนสแตนด์ในห้องนอน เล่นทุกวัน ปกติดีครับ
เล่นไม่เก่งแต่ขยันซ้อม

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ให้อยู่ใน อุณหภูมิห้องครับ เอาออกจากซอง มาสูตรอากาศบริสุทธฺ์บ้างครับ ไม้มันจะค่อยปรับตัวไปตามอากาศ พยายาม อย่าให้โดนไอแดดนะครับ ไม่ดี ไม่ดี.................อิอิ

ปล. ของผม มีอยู่ 6 ตัว แขวนผนังอย่างเดียว ไม่เคยเก็บไว้ในกล่องเลย  เพราะ ไม่มีกล่องจะเก็บ......อิอิ

winnie

ให้อยู่ใน อุณหภูมิห้องครับ เอาออกจากซอง มาสูตรอากาศบริสุทธฺ์บ้างครับ ไม้มันจะค่อยปรับตัวไปตามอากาศ พยายาม อย่าให้โดนไอแดดนะครับ ไม่ดี ไม่ดี.................อิอิ

ปล. ของผม มีอยู่ 6 ตัว แขวนผนังอย่างเดียว ไม่เคยเก็บไว้ในกล่องเลย  เพราะ ไม่มีกล่องจะเก็บ......อิอิ

น้าเบียร์ครับ ถ้าเป็นจามแดดได้ไหมครับ มันจะเบากว่าไอแดดไหม อิอิ ;p

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com

น้าเบียร์ครับ ถ้าเป็นจามแดดได้ไหมครับ มันจะเบากว่าไอแดดไหม อิอิ ;p

พอไหวครับ จามแดด  แต่อย่ามา จามหัวผมนะครับ......คริคริ

ปล......มาแล้ว ชาวคณะ  พร้อมกันหรือยัง ถ้าท่านพร้อมแล้ว    ................ เรายังไม่พร้อม...555555555

Grhythm

• member
ลงเรือน้อยยย ลอยยยลมมมมมมมมม

มือกระโปก

• member
    • www.cue-byord.com
สงมาให้ผมช่วยดูแลสักตัวก็ได้น่ะครับจาน  ;D

winnie

พอไหวครับ จามแดด  แต่อย่ามา จามหัวผมนะครับ......คริคริ

ปล......มาแล้ว ชาวคณะ  พร้อมกันหรือยัง ถ้าท่านพร้อมแล้ว    ................ เรายังไม่พร้อม...555555555

พร้อมเมื่อไรโทรเลขมาเรียกด้วยนะครับ น้าเบียร์...

elinoy

• member
ผมวางไว้ในห้องเฉยๆเลยไม่ใส่กระเป๋า ไม่ใส่กล่อง เพราะไม่มี T_T
อมยิ้ม

NATTA19

• member
ผมเอามาตากแอร์ ตอนเล่นทุกวันช่วงนี้อากาศชื้น เสียงกีต้าร์มันแปลกๆไป ...หรือคิดไปเอง  ;D