Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: การเปลี่ยน เฟร็ทครับ  (อ่าน 2301 ครั้ง)

Toop

• member
การเปลี่ยน เฟร็ทครับ
« เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 17:34:19 »
พอดีไปเจอมาครับ ไม่รู้ว่ามีใครเอามาโพสแล้วหรือยังครับ

http://easyguitar.kwanruean.com/refret.html

CHEDTHA

• member
Re: การเปลี่ยน เฟร็ทครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 17:57:44 »
ขอบคุณมากครับ...กำลังหาพอดีเลย

ตุ๊ อคูสติก.

• member
  • E - A - D - G - B - e
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 18:51:59 »
ไม่กล้าทำครับมือผมมันสั่นๆ เดี๋ยวจิ้มผิดจิ้มถูก
No 1 Does It Better.

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 19:01:27 »
ไม่กล้าทำครับมือผมมันสั่นๆ เดี๋ยวจิ้มผิดจิ้มถูก

ไม่ต้องกลัวครับน้า ผมลองมาแล้ว กว่าจะเสร็จ ลุ้นตลอดครับ บริหารหัวใจดีครับ 5555+
และนี่คือผลงานครับ พร้อม Link จากน้า Montar ครับ    http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=4758.0
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

Nightbarons

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 19:18:20 »
ผมก็กะว่า จะเปลียนอยู่แต่ หาซื้อเฟร็ตแบบของเดิมไม่ได้เลย   เจอแต่เฟรตแบบบาง แต่ของผมเฟร็ตมันใหญ่กว่า ไม่รู้ว่าหาซื้อที่ไหนเบอร์อะไร

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 19:24:12 »

ไม่ต้องกลัวครับน้า ผมลองมาแล้ว กว่าจะเสร็จ ลุ้นตลอดครับ บริหารหัวใจดีครับ 5555+
และนี่คือผลงานครับ พร้อม Link จากน้า Montar ครับ    http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=4758.0

เยี่ยมมากครับ ฝีมือดี งานสวยเรียบร้อย กลัวช่างกีตาร์เขาจะตกงานจัง

ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ

• member
  • ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 19:26:10 »
ถ้าให้ช่างทำ ประมาณกี่บาทครับผม...

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 19:37:45 »
ถ้าให้ช่างทำ ประมาณกี่บาทครับผม...

ค่าบริการ รีเฟร็ต ทั้งคอขั้นต่ำ 2000 บาท ขึ้นไปครับ

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 19:48:38 »

ค่าบริการ รีเฟร็ต ทั้งคอขั้นต่ำ 2000 บาท ขึ้นไปครับ

นั่นคือสาเหตูที่ทำเองครับ 55555+
ใครไม่ซีเรียสเรื่องงบประมาณแนะนำให้หาช่างดีกว่าครับ ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

Toop

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 20:13:49 »
น้า Aip นี่เก่งรอบด้านเลยนะครับ ข้อมูลของน้าAip กับน้า Montra นี่ละเอียดดีครับ

ขอบคุณครับ

;D

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 20:37:36 »
พอดีไปเจอมาครับ ไม่รู้ว่ามีใครเอามาโพสแล้วหรือยังครับ

http://easyguitar.kwanruean.com/refret.html

แหะ ๆ อันนี้ผมทำแบบลูกทุ่งมาก ๆ เมื่อร่วม 10 ปีแล้วมั๊ง ตอนนั้นยังไม่มีความรู้อะไรมาก เล่นแบบดิบ ๆ เลย แหะ ๆ ไม่จำเป็นอย่าเลียนแบบครับ - -"

แต่เฟร็ทชุดที่เปลี่ยนก็ยังจนทุกวันนี้ครับ กำลังหาฤกษ์ (หาตังมากกว่า 555) เปลี่ยนใหม่อีกรอบครับ ^^

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 20:51:43 »
น้า Aip นี่เก่งรอบด้านเลยนะครับ ข้อมูลของน้าAip กับน้า Montra นี่ละเอียดดีครับ

ขอบคุณครับ

;D

ผมยังโง่อีกเยอะครับ น้าๆแต่ละท่านในนี้สิครับ แต่ละคน เล่นเอาผมอึ้งเลยครับ เก่งจนไม่รู้ว่าจะเก่งกันไปไหน ถามอะไรก็ตอบได้ แต่ที่สำคัญ ไม่หวงวิชา และหวังดีกับคนอื่นตลอด แนะนำแต่สิ่งดีๆ  แม้บางทีจะออกทะเลบ้าง 5555  แต่ทุกๆข้อมูลที่ได้ เป็นประโยชน์จริงๆครับ นับถือจากใจเลยครับ

ขอขอบคุณทุกๆความรู้ที่ได้จากน้าๆทุกท่านนะครับ ผมคงตามไปขอบคุณได้ไม่หมด แต่เชื่อเถอะครับ ว่าผมรู้สึกดีกับทุกๆท่านจริงๆครับ ^_^

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 20:53:32 »

แหะ ๆ อันนี้ผมทำแบบลูกทุ่งมาก ๆ เมื่อร่วม 10 ปีแล้วมั๊ง ตอนนั้นยังไม่มีความรู้อะไรมาก เล่นแบบดิบ ๆ เลย แหะ ๆ ไม่จำเป็นอย่าเลียนแบบครับ - -"

แต่เฟร็ทชุดที่เปลี่ยนก็ยังจนทุกวันนี้ครับ กำลังหาฤกษ์ (หาตังมากกว่า 555) เปลี่ยนใหม่อีกรอบครับ ^^

ขนาดลูกทุ่งยังชัดเจนขนาดนี้เลยเหรอครับ ^^   แค่นี้ก็เป็นประโยชน์อย่างสูงแล้วครับ ขอบคุณแทนท่านอื่นๆที่ได้รับความรู้นี้ด้วยครับ ^_^