Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แลคเกอร์แบบsatin ต้องดูตรงไหนครับ ใครเคยผ่านตามาบ้างครับ  (อ่าน 1311 ครั้ง)

beer

• member
ต้องบอกคนขายว่าแลคเกอร์กึ่งด้านรึป่าวครับ หรือใครมีรูปช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

crimson

• member
เวลามือถูมันจะมีเสียงคล้ายกระดาษทรายเบอร์อ่อนๆอะครับ
ถ้าเป็นแบบ gloss มันจะคล้ายมันมือถูบนกระจกครับ
เด็กใหม่หัดเล่นครับ

ASDFasdfASDF

• member
ชอบ satin ครับไม่เหนียวตัวดีครับ

tobomo

• member

satin สวยงาม ไม่เหนียว แต่เป็นรอยง่ายมากเลยครับ ชนขอบ case ไปหน่อยรอยชัดเจนเลย T T

Ods16339

• member
satin คือแล๊คเกอร์ด้านครับ
มันกึ่งด้าน คือsemi gloss

Peavey

• member
แบบด้านๆ เค้าน่า่จะเคลือบเงา ก่อนแล้วก้ขัดให้ด้านนะครับ

แต่เคลือบด้าน Satin ของ Dolce ผม ตรงคอ นี่กลายเป็นเงาวับเลยล่ะ  5555+