Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดการขาย  (อ่าน 2910 ครั้ง)

eead

• member
ปิดการขาย
« เมื่อ: เมษายน 07, 2017, 02:30:54 »
เปลี่ยนสายใหม่ D'addario EXP16ให้
(สายเคลือบเบอร์12)
ถ้าเล่นเสียงเปล่า made in japan ก็ไม่ขี้เหร่น่ะ
 แต่ที่สุดๆคือ....
เด่นที่ภาคไฟฟ้ารุ่น AD-1  มีReverbในตัว
เสียงออกแอมป์ ฉ่ำมากๆ   ใช้งานได้ปกติ
โปรแกรม การปรับเสียงที่ชอบ  ได้20รูปแบบ
เวลาเปลี่ยนแนวเพลง เลยไม่ต้องปรับEQใหม่ให้ยุ่งยาก
และมีคุณสมบัติอื่นๆอีกเยอะ

Pre amp รุ่นนี้ไม่ค่อยหลุดมาที่ไทย
น้าๆที่ชอบภาคไฟฟ้า เลือกตัวนี้เลย จะได้ไม่ค้างคาใจ

สภาพสะสม 95%   มีรอยขนแมวนิดหน่อย ไม่มีบุบหรือบิ่น 
Hardcase สภาพดีมากตัวล็อคไม่เป็นสนิม

Top Sitka Spruce
Back & Side: mahogany
Neck: mahogany
Fretboard: Rosewood
Brigde :Rosewood
Pre Amp : AD-1 (ทำให้กีตาร์ตัวนิดเดียว แต่ปรับแล้วเสียงเป็นกีตาร์มหึมาเลย อยากให้มาลองครับ)

gifs upload
image hosting free

upload pic

free screenshot software

image hosting over 10mb

image hosting sites

pictures upload

image ru

upload a gif

how to screen capture

screen capture freeware

photo hosting sites

photo hosting

image upload without registration

free upload

upload imagem

free photo upload

image url

upload gif

THE TAKAMINE DSP PREAMP AD-1
FULLY DIGITAL, FULLY PROGRAMMABLE!

ขอบพระคุณAcousticthaiมากมาย

SU_RU

• member
Re: ขออนุญาติขาย Takamine DSP-110 TBS ภาคไฟฟ้า DSP AD-1(full digital)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 07, 2017, 12:04:07 »
สวยใสมาก ถ้าไกลๆส่งไหม  พี่เอียด

eead

• member
Re: ขออนุญาติขาย Takamine DSP-110 TBS ภาคไฟฟ้า DSP AD-1(full digital)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 09:37:36 »
ถ้าไกลๆ ส่งเอกชนได้ครับ น้า su(srt)

screen shot windowscertificity.com
AD-1  มันไม่ได้มีปรับแค่
Bass  Treble Reverb  น่ะครับ
มีปรับย่อย อีกสาม ตัว
รวมเป็นปรับ6ตัว   แต่ไม่รู้ว่าจะเขียนอธิบายยังไง

ตั้งรูปแบบ ได้ 20รูปแบบ (ตามภาพคือ1รูปแบบ) แบ่งเป็น memory ได้10รูปแบบ 0-9อันนี้จดจำการตั้งค่าไว้เลย  แม้ว่าเราปรับเปลี่ยน แต่ก็สามารถกลับมาค่าเดิม
และ ตั้งค่าโดย memoryไม่ได้อีก10รูปแบบ 0*- 9* ถ้าปรับเปลี่ยน ก็เปลี่ยนเป็นที่เราปรับใหม่
สรุปคือ เราปรับคอยไว้ก่อนเล่นอย่างน้อย20เพลง นั่นเอง

ใน1รูปแบบ  มีตั้งค่า7ตัว
Bass
Treble
Reverb 
F.select  ( Frequency Select)
F.level( Frequency Level)
Fba (Feedback Absorber )
volume

ถ้าน้าๆท่านใดที่ไม่ใช่นักดนตรีอาชีพมีความกังวลใจ    ตอนนี้ผมตั้งค่าตามโรงงานไว้10รูปแบบ  เล่นตามที่เค้าตั้งมาก็โอเคน่ะ

eead

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 18:05:14 »

ต่อรองได้ครับ  ลดได้ ลดเลย

rachen

• member

สวยน่าเล่นจัง

eead

• member
ขอบคุณน้องราเชนทร์มากครับ

eead

• member
Boss rc3 ปิดการตั้งรับ  (ได้รับของเรียบร้อย)
ขอบคุณบ้านไม้มากๆครับ

Thammarat

• member
สวยมากเลยครับ น้าเอียด

eead

• member
ขอบคุณมากๆครับน้าโก้ 
ของYama L10 ของน้าโก้ ก็งามหยดเลยครับ

http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=62629.0

Thammarat

• member
ของYama L10 ของน้าโก้ ก็งามหยดเลยครับ

http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=62629.0
ชมกันไปมา แลกกันมั้ยครับน้าเอียด 555

eead

• member

ชมกันไปมา แลกกันมั้ยครับน้าเอียด 555

แลกได้น่ะครับ   แต่ผมไม่มีเงินไปจ่ายส่วนต่างน่ะสิ555

smart2011

• member
สวยเท่ห์มากเลยน้าเอียด

eead

• member
สวยเท่ห์มากเลยน้าเอียด

ขอบคุนพี่อั๋นมากๆครับ   ใจหนึ่งก็เริ่มเสียดายแล้วครับ
^^_^^

eead

• member
น้าท่านใดที่อยากลองไฟฟ้านัดหมายได้เลยครับ

eead

• member
Re: ขายTakamine DSP-110 ภาคไฟฟ้า AD-1(full digital) Japan >>Domestic
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 17, 2017, 22:26:56 »
ไม้หลัง ทำนูนขึ้นมา  เวลาเล่นเปล่าเบสก็เลยมาให้ได้ยิน
free photo hostingcertificity.com

eead

• member
รับแลกรุ่นต่ำกว่าด้วยน่ะครับ เสนอมาได้ครับ
ถ้าเป็นไปได้อยากได้ Width at Nut:1 3/4''

eead

• member
^^_^^

eead

• member
Re: >>แลก//ขาย <<Takamine DSP-110 ภาคไฟฟ้า AD-1(full digital)
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 23, 2017, 10:09:08 »
ขอบพระคุณเจ้าของใหม่ รับไปในราคาแลกเปลี่ยนเลย

ขอบพระคุณ acousticthai เป็นอย่างสูง