Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณทุกท่านมากเลยครับ กำลังใจดีๆ คือสิ่งที่สำคัญที่สุดจริงๆครับ :) ..  (อ่าน 6432 ครั้ง)

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
Re: วันนี้ผมควรจะดีใจหรือเสียใจดี ..
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 09:37:51 »
มองไปข้างหน้านั่นสิจ๊ะ สาวน้อยขาวหมวยสวยน่ารักยังรอน้องอยู่อย่างกลาดเกลื่อนประเทศไทยเลย  ;D
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
Re: วันนี้ผมควรจะดีใจหรือเสียใจดี ..
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 09:42:55 »
ชีวิตต้องดำเนินต่อไป  สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม 

อย่าคิดมากครับ  สู้ๆ ครับ เป็นกำลังใจให้

พรุ่งนี้ก็เช้าแล้วครับ

Tim

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 10:00:17 »
ยังรักเค้าอยู่หรือเปล่า?  ถ้าใช่ ก็ไปง้อเค้าเถอะ ปรับความเข้าใจกัน   เอาใจช่วยนะอยากเห็นคนรักกัน

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 10:02:08 »
มองไปข้างหน้านั่นสิจ๊ะ สาวน้อยขาวหมวยสวยน่ารักยังรอน้องอยู่อย่างกลาดเกลื่อนประเทศไทยเลย  ;D

ส่ง อาเหมย มา............อิอิ

☆ nAkAv@r ☆

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 11:42:22 »
ขอบคุณทุกคนมากครับ อบอุ่นมากครับที่นี่ รู้สึกได้เลยย :)

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 12:04:41 »
สู้ครับน้า เป็นกำลังใจให้ครับ

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 12:05:30 »
สู้ๆครับน้า เป็นกำลังใจให้ครับ

yootapong

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 12:17:24 »
ถึงน้องเบ๊นซ์ ผมก็เหมือนกันครับ เจอหนักๆมาแล้ว รักกันมาหลายปี เลิกกันไป 4ปี กลับมารักกันอีก 1 ปี เลิกกันไปอีก 4 ปี ถึงกลับมาแต่งง่นกันได้ ไหนๆถ้าเป็นเนื้อคู่กันแล้วยังไงก็ต้องกลับมารักกันครับ ตั้งสติให้มั่น คิดไว้ก่อนว่าอาจไม่ใช่เนื้อคู่ของเรา ขอเป็นกำลังใจให้ครับ ตั้งใจเรียนให้ดี  ถ้าเขารักเราจริงๆเขาต้องกลับมา ถ้าเขาไม่กลับมาก็แสดงว่าเขาไม่รักเราจริง

ขอให้น้องเบ๊นซ์โชคดีตลอดชีวิต มีกีต้าร์ดีๆที่น้องเบ๊นชอบเยอะๆครับ [เหมือนผมตอนนี้ครับ แฮ่ๆๆ]

☆ nAkAv@r ☆

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 12:27:52 »
ถึงน้องเบ๊นซ์ ผมก็เหมือนกันครับ เจอหนักๆมาแล้ว รักกันมาหลายปี เลิกกันไป 4ปี กลับมารักกันอีก 1 ปี เลิกกันไปอีก 4 ปี ถึงกลับมาแต่งง่นกันได้ ไหนๆถ้าเป็นเนื้อคู่กันแล้วยังไงก็ต้องกลับมารักกันครับ ตั้งสติให้มั่น คิดไว้ก่อนว่าอาจไม่ใช่เนื้อคู่ของเรา ขอเป็นกำลังใจให้ครับ ตั้งใจเรียนให้ดี  ถ้าเขารักเราจริงๆเขาต้องกลับมา ถ้าเขาไม่กลับมาก็แสดงว่าเขาไม่รักเราจริง

ขอให้น้องเบ๊นซ์โชคดีตลอดชีวิต มีกีต้าร์ดีๆที่น้องเบ๊นชอบเยอะๆครับ [เหมือนผมตอนนี้ครับ แฮ่ๆๆ]

ขอบคุณมากครับน้า yutavitee สาธุครับ
สู้ๆครับน้า เป็นกำลังใจให้ครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ

Montra

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 12:54:05 »
"อันนารีมีมากเหมือนฝูงลิง
จะจีบทิ้งจีบขว้างก็ยังไหว
เธอไม่รักเราแล้วก็แล้วไป
อย่าเสียใจไปเลย *กระเทย* มี"

อิ อิ  สู้ๆ น้อง หล่อๆ อย่างไร หญิงตรึมไปครับ ฮ่า  ๆ ๆ   ;D    ;D
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 13:08:09 »
"อันนารีมีมากเหมือนฝูงลิง
จะจีบทิ้งจีบขว้างก็ยังไหว
เธอไม่รักเราแล้วก็แล้วไป
อย่าเสียใจไปเลย *กระเทย* มี"

อิ อิ  สู้ๆ น้อง หล่อๆ อย่างไร หญิงตรึมไปครับ ฮ่า  ๆ ๆ   ;D    ;D
กำลังอิน กับกำลังใจที่น้า ๆ ให้น้องเบนซ์
พอมาเจอมุกพี่ต๋อย ฮา มากเลยครับ
เป้นกำลังใจให้อีกคนนะครับ อายุยังน้อย อย่าไปคิดมากเรื่องสาว ยังมีโอกาสเจออีกเยอะ เหมือนน้ากบว่าล่ะครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

Near Dawn

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 13:16:11 »
ใช้ชีวิตวัยรุ่นให้เต็มที่คัรบ อย่าให้เหมือนสุภาษิต เจอไม้งามเมื่อขวานบิ่น ^_^
ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก...

☆ nAkAv@r ☆

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 13:32:24 »
ขอบคุณน้าๆทุกท่านเลยครับ ที่มาให้กำลังใจครับ ดีขึ้นเยอะเลยครับตอนนี้ :D

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 13:35:30 »
เราต้อง พลิก"วิกฤต"ให้เป็น"โอกาส" ครับ และเราควรแยกแยะ ระหว่าง เรื่องที่เราเสียใจ กับ เรื่องที่เราดีใจ และทำให้มัน สมดุล กันให้ได้
เวลาผมเสียใจ ผมจะพยายาม หาความสุข จากสิ่งอื่น ที่เราจะสามารถหาได้ ให้มากๆครับ เราจะได้ไม่ต้องจมกับความทุกข์ เพียงอย่างเดียว

เลิกกะแฟน เป็นสิ่งที่ควรเสียใจครับ ก็เสียใจกับมันไปให้เต็มที่ เดี๋ยวก็หายครับ
ได้กีตาร์ใหม่ เราก็ ดีใจ กับมันให้มากๆ ครับ

เราจะใช้ช่วงที่เราเสียใจ มาอยู่กับสิ่งที่เราดีใจ ให้มากๆ เห่อกีตาร์ให้มากๆ อยู่กับมันบ่อยๆ เพื่อให้ความสุขที่ได้ กลับไปชดเชย กับสิ่งที่เราเสียใจไปครับ
พยายาม อย่าเอาความเสียใจ มารวมกับความดีใจที่เราได้กีตาร์ใหม่ เพราะ มันจะทำให้เราไม่อยากจะทำอะไรเลย แม้แต่เล่นกีตาร์
นี่เป็นโอกาสดี แล้วครับ ที่เรามีสิ่งที่ดีใจ เข้ามาพร้อมๆกับความเสียใจ เราจะมีเวลาหมกมุ่นอยู่กับกีตาร์ให้มากๆ พยายามถ่วงสมดุล ไว้ให้ได้ครับ
เวลา จะช่วยให้เราดีขึ้น และ เวลาเดียวกัน จะทำให้เราเล่นกีตาร์เก่งขึ้น

อย่างที่ คุณตัน โออิชิ ได้พูดไว้ ว่า เมื่อเราล้ม แล้วอย่าเพิ่งรีบลุก ให้มองไปรอบๆตัว ว่าแถวๆที่เราล้มนั้น มีอะไรที่เราพอจะหยิบติดไม้ติดมือ ขึ้นมาได้บ้าง
อาจจะมีเพชรก้อนหนึ่ง ที่ คนที่ยืนอยู่ ไม่สามารถมองเห็นได้ เมื่อเราล้ม เราจึงมองเห็นมัน และเราจะได้อะไรๆ เมื่อเราล้มลง

และสิ่งที่เราจะได้ติดไม้ติดมือขึ้นมาในครั้งนี้ ก็คือ ความสามารถในการเล่นกีตาร์ ที่เพิ่มขึ้นครับ...
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

UncleNeil

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 13:39:00 »
ขอบคุณน้าๆทุกท่านเลยครับ ที่มาให้กำลังใจครับ ดีขึ้นเยอะเลยครับตอนนี้ :D
เยี่ยมมากๆ มีแต่พี่ๆน้องๆเพิ่อนๆนี่แหละที่ให้เรามีกำลังใจ สู้ต่อนะ เป็นกำลังใจใ้ห้คัรบ ผมก็เคยผ่านเรื่องแบบนี้มาเหมือนกัน

guitar_skl

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 13:46:22 »
โธ่.....ผมก็เคยอกหัก ถามว่าอกหักครั้งแรกหรือเปล่า ถ้าครั้งแรกเจ็บหน่อยประมาณว่าได้ยินคำว่าเลิกกัน เข่าอ่อนเลย ร้องให้ฟูมฟาย ให้ร้องไปเลยจนกว่าจะพอใจ
คงหักครั้งต่อไปก็เข้มแข็งละ  ;D
ไม่มีหรอกคำว่า ฉันรักเธอนเดียว รักเธอตลอดไป..... สองประโยคนี้มันตอนวัยรุ่น  ถ้าน้าเป็นผู้ใหญ่ มีครอบครัวแล้ว ย้อนกลับมามองจุดนี้ น้าจะยิ้มกับความรู้สึกที่น้าเป็นปัจุบัน
สู้ๆๆ ทาเคชิ

INeedYou

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 13:47:22 »
เรื่องธรรมชาติครับ เข้าใจว่าเสียใจแต่เดี๋ยวมันก็หายไปครับ
แล้วเดี๋ยวก็อาจจะมีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นอีกได้ เป็นธรรมดาครับๆ

สู้ๆๆ ได้ดีตาร์มาใหม่ก็เอามาเปลี่ยนเป็นพลัง แต่งเพลงแจ่มๆ สักเพลง

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 15:34:34 »
ต้องดีใจครับ เพราะเราได้เสียแค่คนที่ไม่รักเราไป และต้องแสดงความเสียใจกับเค้าครับเพราะได้สูญเสียคนที่รักเค้ามากไป ^^

☆ nAkAv@r ☆

• member
ขอบคุณทุกคนมากเลยครับ เด่วพอไปรับกีต้าร์ จะเอาเวลาต่อจากนี้ไป ไปตั้งใจเรียนอ่านโน๊ตครับ พ่อให้งบมาแล้วครับ :)

จากที่พ่อที่เคยกดดันเรื่องนี้มาตลอด เพราะว่า.. พ่อผมเคยตั้งใจจะเล่นตั้งแต่สมัยรุ่นๆ แต่เค้าท้อ แล้ววันแรกที่ผมเริ่มเล่นผมก็ได้ยินคำจากพ่อว่า ผมความอดทนน้อย คงเล่นได้ประเดี๋ยวเดียว

เค้าไม่ส่งเสริมให้ไปเรียนกลัวเสียเปล่า เพราะผมเบื่ออะไรง่าย แต่วันนี้ไม่ใช่แล้วครับบ

Montra

• member
ฟ้าหลังฝนมักสดใสเสมอครับ  มันก็แค่ฝนห่าหนึ่งเท่านั้นเอง 

ยินดีด้วยอย่างยิ่งนะครับ
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**