Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเล่นกีต้าร์ไฟฟ้า มาก่อนโปร่งมั้งครับ ??  (อ่าน 3877 ครั้ง)

mermirud

• member
น้าๆ ท่านไหนเล่นไฟฟ้ามาก่อน

เล่นมานานเท่าไรถึงมาเล่นโปร่งครับ

ตอนนี้อยากเล่นโปร่งมาก  แต่ effect กีต้าไฟฟ้าเต็มเลย
ไม่อยากขาย แงะ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
Re: ใครเล่นกีต้าร์ไฟฟ้า มาก่อนโปร่งมั้งครับ ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 14:35:04 »
จริงแล้วผมก็กีตาร์ ไฟฟ้า มา พร้อมกับกีตาร์โปร่ง แต่ พึ่งจะมาเลิกเล่น กีตาร์ ไฟฟ้ามาเมื่อ 5 ปีก่อนครับ หันมาเล่นโปร่งแบบจริงๆ จังๆ เพราะ เล่น กีตาร์ไฟฟ้า ไม่รุ่ง ไม่มีวง เล่นกีตารื โปร่ง มันเล่นคนเดียว สนุกกว่าครับ

Improvise Parisienne Walkways

ปล. อุปกรณ์ ทั้งกีตาร์ เอฟเฟค ผมก็ ขาย รัปประทานหมด  แต่ตอนนี้ มันคิด ถึงขึ้นมาอีกแล้ว เลย สั่งทำ เป็น หัวตัด  เซมิ มา 1 ตัว.....อิอิ

mermirud

• member
Re: ใครเล่นกีต้าร์ไฟฟ้า มาก่อนโปร่งมั้งครับ ??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 15:31:25 »
ผม นี่ ค่า effect บานปลายแล้วเนี่ย 555+

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 15:36:07 »
ผม นี่ ค่า effect บานปลายแล้วเนี่ย 555+

มันต้องเอามาเปลี่ยน เป็น กีตาร์โปร่งครับ.......อิอิ ขายเรียบ เดี๋ยวค่อยหาใหม่ ตอนนี้ต้องเอามาเปลี่ยน เพื่อสนองตันหาก่อนครับ อิอิ เดี๋ยวเจอกันหน้าอ่างละกันครับ....555

ohm_pea

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 15:38:13 »
รีบขายเพราะ อีก 2 ปี ไฟฟ้าในเมืองไทยจะไม่พอใช้ ทำให้ไฟฟ้าดับบ่อย เล่นๆอยู่ อาจเสียอารมณ์ได้
จันทาร ดีกว่า จันไร

Note ReggaeMetal BluesPunk

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 16:46:55 »
หัด เล่น ใหม่ๆ เล่น โปร่ง
สัก พัก ก็ อยากมี กีต้าร์  ไฟฟ้า ก็ เลย ซื้อ มา 1 ตัว
แล้ว ก็ต้อง ไป เล่น เบส (เล่น กลาง คืน หลายปีอยู่)
แล้ว วง ก็ แยก กัน ไป แอบ ไป เล่น Percussion อยู่ พัก นึง ( ตอน มัธยม เป็น มือ Snare วงโยทวาธิต โรงเรียน )
แล้ว ก็ หัด เล่นโซโล่ กับ กีต้าร์ ไฟฟ้า ล่า สุด เล่นโฟค์ กลางคืน ทุก วัน เลย 555

Carboy

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 16:59:51 »
จริงแล้วผมก็กีตาร์ ไฟฟ้า มา พร้อมกับกีตาร์โปร่ง แต่ พึ่งจะมาเลิกเล่น กีตาร์ ไฟฟ้ามาเมื่อ 5 ปีก่อนครับ หันมาเล่นโปร่งแบบจริงๆ จังๆ เพราะ เล่น กีตาร์ไฟฟ้า ไม่รุ่ง ไม่มีวง เล่นกีตารื โปร่ง มันเล่นคนเดียว สนุกกว่าครับ

Improvise Parisienne Walkways

ปล. อุปกรณ์ ทั้งกีตาร์ เอฟเฟค ผมก็ ขาย รัปประทานหมด  แต่ตอนนี้ มันคิด ถึงขึ้นมาอีกแล้ว เลย สั่งทำ เป็น หัวตัด  เซมิ มา 1 ตัว.....อิอิ

คลิปนี้  นานมากแล้วมั้งน้า   สังเกตุดูนิ้วเป็นลำ ยังไม่มีร่องรอยกระป๋องเบียรเลย 555

ใช่เลยครับ ไฟจะไม่มีใช้แล้ว ขายทิ้งดีกว่า
รีบขายเพราะ อีก 2 ปี ไฟฟ้าในเมืองไทยจะไม่พอใช้ ทำให้ไฟฟ้าดับบ่อย เล่นๆอยู่ อาจเสียอารมณ์ได้

Crucify

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 18:08:00 »
ผมครับ ตอนฝึกหัดใหม่ ๆเล่นโปร่ง ซักพักไปซื้อไฟฟ้า แล้วก็เล่นยาวมาเลย แล้วก็มาเล่นโปร่ง สรุปเล่นหลายอย่างไม่เก่งซักอย่าง 5555555

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 18:52:25 »
เกิดมา ก็เล่นไฟฟ้ามาตลอดชีวิต 30 กว่าปี โดยไม่เคยแตะต้องโปร่งเลย เพิ่งมาหัดเล่นอคูสติคได้ 2 ปีครับ มือใหม่มาก ๆ ;D
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

bambamm

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 18:55:55 »
เริ่ีมจากโปร่งครับ เล่นไฟฟ้าทีหลัง

ตะกี้ก็หยิบไฟฟ้ามาเล่นหงุดหงิดตัวเองมากมาย ยิ่งเล่นยิ่งหงุดหงิด T.T มันไ่ม่เข้ากับเราเลย

ส่วนเจ้าแมวที่เลี้ยงไว้ มันเดิมมาแล้วมันก็ไออย่างรุนแรงหน้าแอมป์ ทำท่าจะอ๊วก คิดในใจ

เราเล่นห่วยขนาดแมวฮ๊วกเลยหรอวะเนี้ย T.T

R_dee

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 19:04:28 »
เริ่มจากโปร่งF310ตามสูตร ตีคอร์ดร้องเพลง
ไปไฟฟ้าตอนตั้งวงกับเพื่อนๆ
กลับมาโปร่ง และท่าทางจะลงที่โปร่งยาวเลย เพราะนอกจากวงแตกแล้วยังเบื่อไฟฟ้าเพราะมันต้องเสียเงินซื้อeffectกับแอมป์

เมื่องก่อนก็สิงอยู่บ้านไฟฟ้าแหละครับ ตอนนี้ก็ไปๆมาๆ แหะๆ ;D

smart2011

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 22:17:50 »
เล่นแต่โปร่งไม่เคยไฟฟ้าเลย

mermirud

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 22:57:53 »
ผมกะซื้อ effect งบ 5000 อะ
จัด effect ในฝันอยุ่ 555+ ถ้าเกินนี้ไม่เอา

มีใครบ้าๆ แบบ นั่งเล่นกีต้าไฟฟ้า เหยียบ effect เล่นคนเดียวมั้ยครับ

ผมใช้กีต้าไฟฟ้านั่งตีคอร์ดหน้าคอมทุกวันเลย  ใช้ effect ไม่ได้ ข้างบ้านโยนอุปกรณ์มาเชียตรึม 55+