Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ได้เรื่องแล้วครับ แถมเป็นเรื่องด้วย T^T  (อ่าน 1382 ครั้ง)

ได้เรื่องแล้วครับ แถมเป็นเรื่องด้วย T^T
« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 17:28:57 »
ที่ได้เรื่องคือ
  จากที่ผมถามหาร้านไหนที่ขาย Dolce ในเชียงใหม่
ผมก็ได้คำแนะนำจากน๊าๆ ก็เลยตัดสินใจไปร้าน Maximum Sound ดู
ตอนแรกเข้าไปก็เป็นร้านดูเล็กๆอบอุ่นๆดี(แอบรกนิดๆเพราะพี่แกกำลังจะส่งของให้ลูกค้า)
ผมก็เข้าๆไปดูกีตาร์ แต่ก็ไม่เห็น Dolce วางบนตู้โชว์เลย ปกติผมชอบเป็นคนดูเฉยๆ ไม่มีก็จะหนีไปร้านอื่น
แต่ไม่รู้อะไรดลใจให้ผมถามกะพี่ที่ร้าน ว่ากีตาร์ตัวนี้ได้เอามาขายมั้ย พี่เขาตอบว่า .........................
"ถามพี่ศักดิ์ดูครับ" = = แล้วชี้มือไปทางพี่ศักดิ์ ผมก็หันไปทางที่พี่เขาชี้ แล้วถามย้ำไปอีกว่า
มีกีตาร์ยี่ห้อนี้มั้ย และได้รับคำตอบซึ่งทำให้ผมตกใจ นั่นก็คือ ไม่มีครับ = =
ผมก็ถามอีกว่า ถ้างั้นพี่รับพรีออเดอร์ใช่มั้ยครับ พี่เขาก็ตอบว่า "ใช่ แต่ก็ไม่เคยมีใครสั่งยี่ห้อนี้นะ"
ผมเลยบอกไปว่าทางCTMusicมีขาย เราทั้งคู่เลยไปนั่งที่เค้าเตอร์ เพื่อดูหน้าเว็บที่ขายเจ้ากีตาร์ตัวนั้น
พี่แกก็เอ่ยมาว่า"อื่ม ก็ดีนะ ราคาถูก สเป๊กก็โดนด้วย" ทันใดนั้นพี่แกก็หันมาถามผมว่า ลองติดต่อร้านดูยังหละ ว่ามีของมั้ย
ผม: ......... (ได้แต่มองหน้า เพราะยังไม่ได้สอบถามอะไรเลย เพราะกะจะซื้อช่วงๆปีใหม่)
แล้วพี่แกก็หยิบมือถือมาโทรถามที่ร้าน คุยกันซัก ผมก็จับใจความได้ว่าของยังมีอยู่
ที่นี้เป็นเรื่องเลยครับ
พี่แกก็ถามเจ้าของร้านดูปรากฏว่า เป็นของทางที่เจ้าของร้านสั่งผลิตเอง พี่แกเลยเปรยๆว่า งั้นผมจะลองสั่งมาขายดูซัก10ตัว
หลังจากวางสายไป ก็หันมาพูดคุยกับผมซักแปบ แล้วโทรสับก็เข้า = = ปลายสายเป็นคุณเก่งนั่นเอง พี่แกเลยอยากให้คุณเก่งลองส่งราคามาให้ดู
สรุปว่า พี่แกจะสั่งเจ้า Dolce มาขายที่ร้านแหละครับ แหะๆๆๆ แอบปลื้มที่จะได้ลองตัวเป็นๆก่อน ก่อนที่จาได้ตัดสินใจซื้อ
เห็นพี่ศักดิ์แกบอกว่า ประมาณอาทิดหน้าของน่าจะมา  ไงน้าๆท่านไหนสนใจสาวเจ้ายี่ห้อนี้ก็ลองไปดูตัว ไปกดมาไว้เป็นของตัวเองได้นะครับ อิอิ
กว่าผมจาได้งบมาซื้อก็คงจะปีใหม่นู้นแหละ แอบหวั่นว่าจะหมดก่อน = = แต่ไม่เป็นไรครับ ผมรอไหว  ;D ;D ;D
ผมก็เลยแอบคาบข่าวมาบอกน้าๆชาวเชียงใหม่ที่หมายปองสาวนางนี้ไว้ เผื่อจะได้เบิกเงินกับ ผบ.ทัน ^^

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
Re: ได้เรื่องแล้วครับ แถมเป็นเรื่องด้วย T^T
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 18:32:03 »
ว๊ายยยยย !!! ตกใจหมดเลย

อย่า เห็น แก่ ตัว !!

winnie

• บุคคลทั่วไป
Re: ได้เรื่องแล้วครับ แถมเป็นเรื่องด้วย T^T
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 01:11:40 »
อ่านตอนแรกนึกว่าจะมีเรื่องกับเจ้าของร้าน แต่ก็มีจริงๆครับ มีเรืองให้ได้เสียตังค์แหง่มๆ อิอิ