Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีงบ15000 อยากได้คลาสสิคไว้ใช้สักตัว รบกวนแนะนำให้ทีครับ  (อ่าน 4974 ครั้ง)

เออมันดี

• member
ผมอยากได้กีต้าร์คลาสสิคไว้ใช้งานสักตัวครับ แต่มีงบที่ 15000 ช่วยแนะนำรุ่นที่น่าใช้ให้หน่อยครับ ดูแบบใช้ไปยาวๆหน่อยครับ มีคนจะขาย Yamaha CG-171s ให้ในราคา 9000 น่าใช้หรือเปล่าครับ

P5398

• member
Martinez มีอกชื่อคือ gatoh guitar ครับ รุ่น95s ผมใช้อยู่เสียงดีครับ

sonic

• member
Martinez รุ่น MCG 95S ครับ เสียงดี งานดีมาก
อย่าไปซื้อเลย yamaha รุ่นนั้น

! No longer available

เออมันดี

• member
ขอบคุณมากๆเลยครับ ท่าทางจะต้องไปทดลองซะหน่อยครับ ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ

xibo

• member
ถ้า CG 171s สภาพสวยราคานั้นก็ถูกเลยนะครับ

hocky

• member
Altamira N100 เสียงคุ้มสุดราคานี้ อาจารย์ยุทธศักดิ์มี

nhoy

• member
ผมใช้ Altamira อยู่เช่นกันครับ...แต่เป็นรุ่น N200
ถ้าในกรณีระดับราคาที่น้า เออมันดี ตั้งไว้ Altamira เป็นตัวเลือกที่ดีตัวหนึ่ง เสียงดี และน่าเล่นมากครับ 

tulawat

• member
Altamira  กับ Martinez นี่ วัสดุต่างกันไหมครับ

joeapichart

• member
มีน้องปล่อย yamaha gc 11 ผลิตไตหวัน สภาพใหม่เอี่ยม สนใจแจ้งนะครับ

nuchinge

• member
Gd10 กะ Gc 11 อันไหนน่าสนใจกว่าครับ Gd 10 ได้ Top Ezo เลยนะครับ แต่ Gc ก็ถือว่าสูงกว่า

paul216

• member
ผมมี Walden SN2030 เป็นรุ่นสูงสุด all solid ไม้หน้าเป็น red cedar, back & sides เป็น Indian rosewood คอเป็นไม้ mahogany, fingerboard เป็นไม้ ebony, bridge เป็น rosewood, nut & saddle เป็น bone จริงๆแล้ว กีตาร์รุ่นนี้ผลิตโดยผู้ผลิตกีตาร์ของสเปนชื่อ Sollana แต่ไปผลิตในจีน ตัวที่ผมซื้อมาเป็นตัวสุดท้ายที่ตัวแทนจำหน่ายในบ้านเรานำเข้ามา เข้าใจว่าจะไม่นำเข้ามาอีกแล้ว ผมจัดการเปลี่ยนสายชุดเดิมเป็น D'Addario Pro Arte Carbon EJ45FF ซึ่งให้เสียง trebles ที่ใสและพุ่งกว่าสายยี่ห้ออื่นๆที่เคยลองมา ไม่ว่าจะเป็น Savarez, Hanabach, Augustine, la Bella

ผมมี Prudencio Saez G9 อยู่ตัวนึง ดูจากสเป็คไม้และงานประกอบก็ใกล้เคียงกัน เล่นเทียบเสียงกันดูแล้ว Walden ก็เป็นรอง G9 สัก 15-20% แต่ราคาของ G9 ก็แพงกว่าเกือบ 3 เท่า ตัวนี้อยู่ในงบของน้า เออมันดี เท่าที่ผมตระเวนลองเล่นดูแทบจะทุกยี่ห้อ ก็ไม่มีรุ่นไหนที่สามารถทำกีตาร์ all solid ในสเป็คที่ว่านี้ ในราคาต่ำกว่า 20,000 อย่าง la partrie ที่ทางธีระมิวสิค นำเข้าจากแคนาดา ก็สองหมื่นกว่า และ fingerboard เป็น rosewood, back & sides จ๋าไม่ได้แม่น แต่รู้สึกว่าจะเป็น mahogany

ถ้าสนใจก็ติดต่อผมได้ทางมือถือ 084-755-5115 Line ID: surapun-ipad
ทดลองเสียงได้ย่านบึงกุ่ม นวมินทร์ ลาดพร้าว ผมพักอยู่หลัง CDC

paul216

• member
ขออภัยครับ ผมจำผิดไปนิดส์นึง คอของ Walden ตัวนี้เป็นไม้ cedar ครับ ไม่ใช่ mahogany ตามที่ลงไว้ คอของ Prudencio G9 ก็เป็นไม้ cedar เหมือนกันครับ

tulawat

• member
ขออภัยครับ ผมจำผิดไปนิดส์นึง คอของ Walden ตัวนี้เป็นไม้ cedar ครับ ไม่ใช่ mahogany ตามที่ลงไว้ คอของ Prudencio G9 ก็เป็นไม้ cedar เหมือนกันครับ

สอบถามไปทางไลน์แล้วนะครับ

paul216

• member
น้า tulawat ครับ ผมเช็คไลน์ของผมทั้ง 2 I.D. แล้ว ไม่พบข้อความที่ทักมานะครับ ถ้าไม่อยากโทรหาทางมือถือ ก็ขอ I.D. ของน้า tulawat แทนก็แล้วก้น

tulawat

• member

ตามนี้เลยครับท่าน

window7

• member
15,000 ผมขอเพิ่มอีกนิด ได้งานจากสเปน เลย Alhambra แบรนด์นี้ดังอยู่แล้ว เรื่องเสียงไม่ต้องห่วง เสียงดีมาก ชัดและหนา งานประกอบดีกว่ากีต้าร์แบรนดจีนหลายๆยี่ห้อ
ผมว่าเพิ่มอีกนิดแล้วได้สเปน คุ้มกว่ามากๆๆ นะครับ  http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=58340.0

Alhambra รุ่น 3C ผมใช้รุ่นนี้อยู่ครับ ราคาตอนนี้ไม่แน่ใจลองถามร้านปีเตอร์สัน ดูนะ
ถ้างบไม่ถึง ให้ลอง Alhambra 1C ประมาณ 1 หมื่นต้นๆนิดๆ เอง ผมว่าก็เสียงดีมากๆ แล้วนะ

oocl

• member
alhambra อีกเสียงครับ http://acousticthai.net/alhambra-guitar-story.html

i999

• member
Alhambra ครับ เพิ่มอีกนิดเดียว ชื่อเสียงและคุณภาพดีกว่าเยอะเลยครับ เคยลองรุ่นถูกสุด ผมว่าเสียงดีมาก

hocky

• member
Alhambra เป็น OEM ผลิตกับโรงงาน Altamira ในปัจจุบันครับ