Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เซทอัพกีต้าร์ & ติดตั้งปิ๊คอัพกีต้าร์โปร่ง แก้บาลานซ์ รายละเอียด หน้า 1  (อ่าน 254317 ครั้ง)

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
Walden ใช้ b-band เข้าท่าเลยครับ 2,300 บ.  ติดตั้ง + เซทอัพให้เลยครับผม พร้อมบาลานซ์เสียง
ออกแอมป์ ไม่ติดขัดครับ

แล้วไม่ทราบว่าช่วงนี้คิวเยอะหรือเปล่าครับ ช่วงนี้ สดวกตอนไหน ระยะราวๆ กี่วันครับ ผมอยู่ลาดพร้าว

ตอบคร่าวๆ ในกระทู้ก่อนก็ได้นะครับ ถ้าทุกอย่างโอเค เดี๋ยวคุยรายละเอียดทางโทรศัพท์อีกทีครับ

ขอบคุณครับ
  โทรมาคุยดูครับ...ขอประมาณ 2วันครับ...
ช่างเอกครับ อาทิตย์หน้ามีมาแถวดินแดง หอการค้า ช่วงเย็นมั้ยครับ หรือว่า เอกชัยบางบอน ตอนกลางวันก็ได้ครับ

จะให้ช่วย ติด b-band เปลี่ยนนัท แซดเดิล ด้วยน่ะครับ พอดี PU ตัวเก่าน้องไปติดมาไม่ถูกใจเลยเลยครับ รบกวนด้วยครับ

ครับช่วงวันไหนโทร คุยดูครับแถวดินแดงพอแวะไปรับได้ครับ มีส่งกีต้าร์แถวนั้นเรื่อยๆครับ

veevy_kung

• member
Walden ใช้ b-band เข้าท่าเลยครับ 2,300 บ.  ติดตั้ง + เซทอัพให้เลยครับผม พร้อมบาลานซ์เสียง

แล้วไม่ทราบว่าช่วงนี้คิวเยอะหรือเปล่าครับ ช่วงนี้ สดวกตอนไหน ระยะราวๆ กี่วันครับ ผมอยู่ลาดพร้าว

ตอบคร่าวๆ ในกระทู้ก่อนก็ได้นะครับ ถ้าทุกอย่างโอเค เดี๋ยวคุยรายละเอียดทางโทรศัพท์อีกทีครับ

ขอบคุณครับ
  โทรมาคุยดูครับ...ขอประมาณ 2วันครับ...
ช่างเอกครับ อาทิตย์หน้ามีมาแถวดินแดง หอการค้า ช่วงเย็นมั้ยครับ หรือว่า เอกชัยบางบอน ตอนกลางวันก็ได้ครับ

จะให้ช่วย ติด b-band เปลี่ยนนัท แซดเดิล ด้วยน่ะครับ พอดี PU ตัวเก่าน้องไปติดมาไม่ถูกใจเลยเลยครับ รบกวนด้วยครับ

ครับช่วงวันไหนโทร คุยดูครับแถวดินแดงพอแวะไปรับได้ครับ มีส่งกีต้าร์แถวนั้นเรื่อยๆครับ

โอ้ว เยี่ยมเลยครับ งั้นเดี๋ยววันจันทร์หรืออังคารจะโทรไปครับ

aeidartband

• member
พอดีจะเอา Walden CG2010 มาติดภาคไฟฟ้าแต่ไม่อยากเจาะตัวกีตาร์ อยากรู้ว่ามีตัวไหนแนะนำบ้างครับในราคาไม่แพงมาก แล้ว FISHMAN SONITONE นี่โอเครมั้ยครับ รบกวนหน่อยครับ^^
แนะนำเพิ่มงบหน่อยใช้ fishman mattrix infinity , lr.baggs  อะไรพวกนี้ดีกว่าครับ ใช้งานได้นาน ปัญหาน้อย...คุ้มกว่าครับ

มีราคาเท่าไหร่บ้างอ่ะครับ

thepgesorn

นี้ fishman ลองเลือกดูครับ (สั่งของเองหรือผมสั่งให้ก็ได้ครับ ราคาตามนั้น ผมไม่ชาร์จเพิ่มครับ เพิ่มแค่ค่าส่ง.....
 http://www.acousticshops.com/store/product/__Fishman-1401064-th.html

นี้ lr.baggs
 http://www.acousticshops.com/store/product/__L.R._Baggs-1401065-th.html

kungfu

• member

ขอบคุณครับ

ครับเดี๋ยวผมโทรไปพรุ่งนี้ ช่วงซักเที่ยงๆ คงสดวกนะครับ

9A_Bangsaen

• member
ช่างเอกครับ Walden CG600 อยากเปลี่ยน nut & saddle ไม่ทราบว่าเปลี่ยนเป็นอะไรดี ราคาเบ็ดเสร็จแล้วเท่าไหร่ครับ

thepgesorn

ลากิจ...ไปหัวหินสองวันครับวันอังคารลุยกันต่อครับ

nethi

• member
ช่างเอกครับ ผมขอดูรูปขาตั้งกีตาร์โปร่งหน่อยครับ (คนที่โทรหาวันนี้ครับ ปราจีนบุรี)

valentino_nut

• member
อยากทำทัชชิ่งให้ต่ำลงครับ เล่นนานๆ เจ็บนิ้วมาก
ผมใช้ cg630ce ครับ
ผมอยู่แถว สุทธิสาร ลาดพร้าว ไม่ทราบว่าผ่านมาวันไหนได้บ้างครับ
pm ค่าใช้จ่าย หรือ วัน-เวลา สถานที่ มาได้เลยนะครับ

thepgesorn

อยากทำทัชชิ่งให้ต่ำลงครับ เล่นนานๆ เจ็บนิ้วมาก
ผมใช้ cg630ce ครับ
ผมอยู่แถว สุทธิสาร ลาดพร้าว ไม่ทราบว่าผ่านมาวันไหนได้บ้างครับ
pm ค่าใช้จ่าย หรือ วัน-เวลา สถานที่ มาได้เลยนะครับ
  ได้ครับ ฝากเบอร์ไว้ได้ไหมครับ ผมได้ไปจะโทร บอกได้ ราคา เซทอัพ 200บ. เดินทาง รับส่ง ไม่เกิน 200บ. ครับ

thepgesorn

ผมอยู่ลาดพร้าวน่ะครับช่างเอก แต่ส่งไปรษณีย์ก็พอแล้วครับ......สรุปแล้วราคา 170 บาทใช่มั๊ยครับ............

ความสูงของ bone nut ผมเอา 8.3 มิล น๊ะครับ (ตามสเปคมัน 9.3)

รบกวนขอเบอร์บัญชีช่างเอกด้วยครับ........เดี๋ยวโอนเงินไปให้ครับ....ขอบคุณครับ.....
  น้าต่อ...ครับ Nut bone จัดส่งให้แล้วนะครับเมื่อวานเย็น...ขอบคุณมากครับ
  ปล.หากขัดแต่งเพิ่มแข็งหน่อยนะครับ มันเป็นกระดูกแท้เต็มๆฟอกไขกระดูกออกเล็กน้อย ไม่ใช่กระดูกป่นอัดขึ้นรูปครับ...

SoundCard

3วันผ่านไป D42 น้อยของผมเล่นถูกใจมากครับ fret 12  2.6 neckrelief ครึ่งเส้นผม คอตรง เล่นลื่นตั้งแต่คอไปถึง soundhole :) เสียงเบาลงตามระเบียบจาก 3.4mm แต่ก็ยังดังเด้งและสำเนียงคงอยู่ครับ

ได้ความรู้เพิ่มเติม งานเนี๊ยบ เธคเดียวผ่านเช่นเคยครับ ฝีมือมาตรฐานจริงๆ คุ้มค่าในการรอคอย เข้ามาชื่นชมครับ^^

thepgesorn

ขอบคุณมากๆเช่นกันครับ คุณเอฟ...นานๆจะได้เซทอัพแบบตามใจลูกค้า เลยได้รู้ว่าความเตี้ย ไม่ได้ดีเสมอไป อิอิอิ เหมือนแวะไปดื่มน้ำเลย เซทง่ายไม่ถึงครึ่ง ชม. ฮ่าๆ
    วันไหนแวะไปให้ลองน้องเทซะหน่อยครับ

aeidartband

• member
อยากให้เค้ามาติดภาคไฟฟ้า ที่ราคา500 แล้วก็สปากีตาร์นิดหน่อย แถวพระราม4บ่อนไก่ ได้มั้ยครับ 085 512 0456

veevy_kung

• member

ขอบคุณครับ

โอ้ว เยี่ยมเลยครับ งั้นเดี๋ยววันจันทร์หรืออังคารจะโทรไปครับ

ต้องขอโทษด้วยนะครับช่างเอกไม่ได้เข้ามาบอกเลย พอดีผ่าเข่ามา หมอยังไม่ให้ทิ้งไม้น่ะครับ ตอนแรกคิดว่าหมอจะให้ทิ้งวันอังคาร แต่ยังน่ะครับ ให้อาทิตย์หน้าเลย ยังไงเดี๋ยวผมเริ่มขับรถได้เมื่อไหร่จะติดต่อไปนะครับ คิดว่าน่าจะขอนัดเจอแถวดินแดงน่ะครับ ขอบคุณครับ

thepgesorn

@ คุณ veevy_kung เอาที่สะดวกได้ครับผมเตรียมของไว้แล้ว...ไม่มีปัญหาครับ หายเร็วๆนะครับ พักรักษาตัวก่อนครับ ^_^

@ คุณ aeidartband ของมาแล้วจะอัพเดทให้นะครับ ^_^

tao

• member
ช่างเอกมีแซดเดิ้ลกระดูกความยามสำหรับทำ long seddle ไหมครับ

thepgesorn

ช่างเอกมีแซดเดิ้ลกระดูกความยามสำหรับทำ long seddle ไหมครับ
มีครับพี่ tao ยาวเฟื้อยเลยครับ...กระดูกแท้ๆครับ ไม่ใช่กระดูกป่นขึ้นรูป กลิ่นไม่มาก แข็งเอาการครับ
  ยาว 110 มม. (11 เซน)
  กว้าง  11มม. (1.1 เซน)
  หนา  3.5มม. (0.35 เซน)

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
ผมอยู่ลาดพร้าวน่ะครับช่างเอก แต่ส่งไปรษณีย์ก็พอแล้วครับ......สรุปแล้วราคา 170 บาทใช่มั๊ยครับ............

ความสูงของ bone nut ผมเอา 8.3 มิล น๊ะครับ (ตามสเปคมัน 9.3)

รบกวนขอเบอร์บัญชีช่างเอกด้วยครับ........เดี๋ยวโอนเงินไปให้ครับ....ขอบคุณครับ.....
  น้าต่อ...ครับ Nut bone จัดส่งให้แล้วนะครับเมื่อวานเย็น...ขอบคุณมากครับ
  ปล.หากขัดแต่งเพิ่มแข็งหน่อยนะครับ มันเป็นกระดูกแท้เต็มๆฟอกไขกระดูกออกเล็กน้อย ไม่ใช่กระดูกป่นอัดขึ้นรูปครับ...

ได้รับของแล้วครับช่างเอก...........ขอบคุณครับ........

aeidartband

• member
walden d710 อยากติดภาคไฟฟ้า ติดรุ่นไหนดีครับช่างเอก