Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เซทอัพกีต้าร์ & ติดตั้งปิ๊คอัพกีต้าร์โปร่ง แก้บาลานซ์ รายละเอียด หน้า 1  (อ่าน 254877 ครั้ง)

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
ลงตัวหน่อยก็  b-band t 35 ครับ ... เจาะข้าง

รุ่นอื่นแล้วแต่ชอบครับ ขึ้นอยู่กับแบบที่ต้องการ งบประมาณ

Athipat

• member

thepgesorn

เซ็ทอัพทัชชิ่ง กับเปลี่ยนเฟร็ทช่องที่ 5 6 7 แค่สามตัวจะได้มั๊ยหรือต้องเปลี่ยนทั้งชุดมันเป็นรอยขีดๆพอโซโล่ดันสายมันติดๆหน่ะครับ (Morris w50 )ต้องไปหาพี่หรือว่าพอจะผ่านมาแถวบางนา-ตราด กม 27 (บางบ่อ)วันไหนบ้างมั๊ยครับ ขอบคุณล่วงหน้า
เซทอัพได้ครับ เฟรทเปลี่ยนเป็นตัวได้ครับ สึกลึกไหมครับไม่ลึกเลเวลเอาครับ
เอางานมาส่ง หรือให้ผมไปรับได้ครับ แต่ไม่มีผ่านแถวนั้นครับ รีเฟรทใช้วิธีกดอัดครับ ไม่ใช่ตอกลงไป ต้องใช้แท่นอัด ไม่สามารถยกไปข้างนอกได้ครับ แต่ตอนนี้ ผมรับแค่งานเซทอัพ ติดปิ๊คอัพ ซ่อมบริจด์ยก ลอย แค่นี้ครับ

thepgesorn

***กลับมาแล้วครับ*** ช่วงอาทิตย์ก่อนไปทำงานต้องเดินทางไปๆ มาๆ ต่างจังหวัดครับ ไม่ค่อยสะดวกครับ...

ตอนนี้กลับมาปกติแล้วครับ...
   ขอบคุณครูบิ๊ก เอา Taylor GS mini มาติด pu B-band t35 คงสบายใจกับปรี นะครับไม่ต้องทนฟังเสียงจี่ กับเจ้า es go

ิball

• member
จากรัชดาซอย 3 นะครับพี่ รบกวนติดต่อกลับ 0871234167 หรือ 0898667619 งวดนี้เปง Veelah baby นะครับ รบกวนมารับไปเซ็ดให้หน่อยนะครับ

thepgesorn

จากรัชดาซอย 3 นะครับพี่ รบกวนติดต่อกลับ 0871234167 หรือ 0898667619 งวดนี้เปง Veelah baby นะครับ รบกวนมารับไปเซ็ดให้หน่อยนะครับ
รับทราบครับ เด๋วไปส่งของ ที่พระราม 9 จะแวะไปครับ วันอาทิตย์ หรือ จันทร์อ่ะครับ ประมาณ

kapoke

• member
ขออนุญาติถามนะครับว่า ตจว มีบริการส่งมั้ยครับ คือกีต้าร์ผมมีปัญหา แล้วผมเป็นมือใหม่ไม่รู้จะแก้ยังไง

คือ เสียง สาย 1 จะสั่นตั้งแต่เฟรต 1-10 เลยครับ ส่วน สาย 3 กับ สาย 4 เปล่าจะ สั่นเลยทันที

กีต้าร์ซื้อมาเดือนเดียว walden CG600CE เล่นบ้างไม่เล่นบ้าง สาย  3 ค่อนข้างดำ สายอื่นปกติ

kapoke

• member
ขออนุญาติถามนะครับว่า ตจว มีบริการส่งมั้ยครับ คือกีต้าร์ผมมีปัญหา แล้วผมเป็นมือใหม่ไม่รู้จะแก้ยังไง

คือ เสียง สาย 1 จะสั่นตั้งแต่เฟรต 1-10 เลยครับ ส่วน สาย 3 กับ สาย 4 เปล่าจะ สั่นเลยทันที

กีต้าร์ซื้อมาเดือนเดียว walden CG600CE เล่นบ้างไม่เล่นบ้าง สาย  3 ค่อนข้างดำ สายอื่นปกติ

บอกอาการเพิ่มครับ เวลาตั้งกีต้านอนหงายขึ้นมา แล้วดดีกสาย 3 เปล่า จะไม่ดังครับ แต่พอ ตะแกงกีต้าร์เข้าท่าปกติเหมือนคนกำลังจะดีด เอ้า

กลับ สั่นซะเฉยเลย ผม งงมากๆๆเลยครับ พี่ช่วยผมด้วยยยย

thepgesorn

อยู่ จ.อะไรครับ...คุณ kapoke

เบื้อต้นเช็คแอคชั่นต่ำมากไปไหม เสียงสั่นเสียงคล้ายเหล็กกระทบกันรึเสียงสั่นคล้ายพลาสติกกระทบกัน
    และอาการสั่นคล้ายนี้ ผมอยากให้เช็คดูครับว่าแบตเตอรี่ใส่อยู่รึไม่เคยเจอเคสนี้บ่อยครับ คือถอดแบตออกลังถ่านจะสั่นให้ตัวครับ...

udomponsan

• member
สวัสดีครับ อยาก Setup  Veelah V1OM ครับ
ผมอยู่ คอนโดแถวพระราม9 จะให้นัดเจอ/ไปส่งที่ร้านหรืออย่างไรติดต่อกลับด้วยนะครับ
080 252 7879 คุณโน่ครับ อยากมีกีต้าร์ที่เล่นนุ่มมือกะเค้าบ้างครับ ^^

touchchai11

• member
ผมอยู่ จ.นครสวรรค์อยากเซ็ต action ให้เล่นง่ายขึ้นไม่รู้ว่าต้องทำอย่างไรครับ สอบถามร้านที่ซื้อคิดค่าปรับ 500.- บาทครับแต่ไม่มั่นใจในฝือมือ เลยอยากส่งให้ช่างเอก ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรครับ กีต้าร์walden cg600ce ครับ และมีค่าใช้จ่ายอะไรบ้างครับ

thepgesorn

ขอบคุณ คุณโป๊ป ห้องอัดพระราม 9 จัดมาชุดใหญ่

ชุดนี้เซทอัพ เปลี่ยนสาย

thepgesorn

ชุดนี้ ใส่ PU K&K pure mini 4 ชุด

thepgesorn

ขอบคุณ คุณว่าน ธนกฤต ส่งมาอีกชุดใหญ่
อันนี้ ทาคทมิเนะ DMP 700 +ETN20 มาสลับปรีกัน ปรี CB4T คุณว่าน ชอบบอกว่าอุ่นกว่าชัดเจน

อันนี้ส่ง Cort มาเซทนิดหน่อย+เปลี่ยนสาย ตัวนี้คุ้นกันที่ร้าน cyle ครับ

อันนี้เอามาส่งให้ ของพี่โอ๊ค GS8 / J100 มาเซทอัพ + บาลานซ์ นิดหน่อย

ขอบคุณ คุณว่าน และพี่โอ๊ค ครับ

thepgesorn

ขอบคุณน้า taenacup ส่ง Walden G 3000 มาเซทอัพวันนี้ เอากลางๆ จากเดิม 3.5mm. ให้เซทไว้ที่  2.5mm. จัดให้ตามคำขอ หวังว่าจะชอบนะครับ  ( จับจังหวะมาส่งเช้า เลยรอรับไปเลย )

taenacup

• member
เยียมไปเลยครับ ช่างเอก ไม่ผิดหวังจริงครับ ที่เอาไปให้ช่างเอกตั้ง Action ให้ เล่นสบายมือขึ้นเยอะ ไม่ปวดตับ เอ้ยย ไม่ปวดมือแล้ว
งานได้ไวมากๆครับ คุยกับช่างเมื่อวานเย็น นัดวันนี้สายๆ ก่อนเที่ยงเสร็จเรียบร้อย

ผมชื่นชมช่างเอกที่ไม่เกี่ยงงานครับ งานเล็กงานน้อย เงินไม่กี่ตังก็เต็มใจรับหมด แล้วก็ไม่อู้งานด้วย ช่างเอกคงจะรู้ว่า ใครๆก็อยากจะได้กีต้าร์เสียงดีๆแล่นคล่องๆกลับไปใช้ที่บ้านให้เร็วที่สุด

ตอนแรกผมคิดว่า ส่งช่างทำนี่ นานแน่ๆเลย แต่กลับกลายเป็นได้งานเร็วมาก

มีโปร่ง Crafter อีกตัวจะเอาไปให้ช่างเอกตั้งอีกแน่นอนครับ คราวนี้อาจจะลอง 2.0 ดู ว่าช่างเอกจะแน่แค่ไหน มีบัสเฟรตเดียว ผมไม่ยอมแน่นอน 5555

jomarnjamorn

• member
เยียมไปเลยครับ ช่างเอก ไม่ผิดหวังจริงครับ ที่เอาไปให้ช่างเอกตั้ง Action ให้ เล่นสบายมือขึ้นเยอะ ไม่ปวดตับ เอ้ยย ไม่ปวดมือแล้ว
งานได้ไวมากๆครับ คุยกับช่างเมื่อวานเย็น นัดวันนี้สายๆ ก่อนเที่ยงเสร็จเรียบร้อย

ผมชื่นชมช่างเอกที่ไม่เกี่ยงงานครับ งานเล็กงานน้อย เงินไม่กี่ตังก็เต็มใจรับหมด แล้วก็ไม่อู้งานด้วย ช่างเอกคงจะรู้ว่า ใครๆก็อยากจะได้กีต้าร์เสียงดีๆแล่นคล่องๆกลับไปใช้ที่บ้านให้เร็วที่สุด

ตอนแรกผมคิดว่า ส่งช่างทำนี่ นานแน่ๆเลย แต่กลับกลายเป็นได้งานเร็วมาก

มีโปร่ง Crafter อีกตัวจะเอาไปให้ช่างเอกตั้งอีกแน่นอนครับ คราวนี้อาจจะลอง 2.0 ดู ว่าช่างเอกจะแน่แค่ไหน มีบัสเฟรตเดียว ผมไม่ยอมแน่นอน 5555
2.0 ดีดแรงหน่อยคงบัสเกือบทุกเฟรตเลยมั๊งครับน้า อิอิอิ
S.Yairi
K.Yairi
Dove

thepgesorn

** น้า taenacup น้อมรับคำท้าและคำชม คร๊าบบบบ กีต้าร์ถ้าปกติดี เล่นสไตล์ที่ผมเห็นพี่เล่นวันนี้ 2.0 มม. ผมยิ้มหวานเลยครับ 555   วันนี้แค่จะนัดรับครับ จังหวะผมนอนเพิ่งตื่น เลยทำรอเวลาครับ คิดว่าไม่นานสุดท้ายก็นาน เป็น ชม. เลยไปทำธุระเกือบไม่ทัน อิอิอิ

** หวัดดีครับ น้า jomarnjamorn อากาศ ทางนู้นเป็นไงครับ

koeloso

• member
ผมเอา gs mini ไปติดตั้งb band
นัดรับวันนี้ แต่ติดต่อไม่ได้เลย
และถ้าไม่เสร็จหรือติดขัดอะไร ก้อควรแจ้งนิดนึงนะคับ

jaankung

• member
น้าเอกครับ ผมอยู่ ตจว จะส่งกีต้าร์ทางขนส่งเอกชนไป (ผมออกค่าส่งไปกลับเองครับ)

จะเซทอัพ yamaha ac3r โดย ใช้ แซนเดิล กับ นัทใหม่ (เก็บของเดิมไว้)

เปลี่ยนแซนเดิลกระดูก , พินเอโบนี่ กับ เซทให้เล่นง่ายขึ้น นิ่มๆ หน่อย

เสียค่าใช้จ่ายยังไงครับ พอดี ac3r สายตึงเจ็บนิ้วมากครับ