Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามน้าๆเรื่องประสบการณ์ในการเปิดหมวกครับ  (อ่าน 1103 ครั้ง)

howard

• member
ขอสอบถามน้าๆเรื่องประสบการณ์ในการเปิดหมวกครับ

mai_911

• member
Re: ขอสอบถามน้าๆเรื่องรายได้ในการเปิดหมวกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 13:00:29 »
น้าแก้เนื้อความกระทู้ผมก็ต้องแก้ตามสิ่ครัชชชช
ไม่งั๊นคนมาอ่านทีหลังจะนึกว่าผมเป็นไอ้บ้า ตอบไม่ตรงคำถาม 5555

howard

• member
Re: ขอสอบถามน้าๆเรื่องรายได้ในการเปิดหมวกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 14:07:22 »
บน skywalk ช่วงพักเทีียงครับ คือมันใกล้กับที่ทำงานผม เลยอยากจะหาปรัะสบการณ์ดูครับ

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 15:08:05 »
ผมว่าไปหาร้านเล่นช่วงกลางคืนเลยไม่ดีกว่าเหรอครับ.....
ช่วงพักเที่ยงชั่วโมงนึงกว่าจะตั้งของเก็บของก็หมดเวลาพักแล้วมั้งครับ....

weerori

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 15:31:38 »
 :)

howard

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 15:58:40 »
ผมว่าไปหาร้านเล่นช่วงกลางคืนเลยไม่ดีกว่าเหรอครับ.....
ช่วงพักเที่ยงชั่วโมงนึงกว่าจะตั้งของเก็บของก็หมดเวลาพักแล้วมั้งครับ....

อ๋อคือผมไม่ได้ต้องการไปเล่นจริงจังอะไรอย่างนั้นครับ แค่พกกีตาร์มาตัวเดียวครับและก็ยืนสะพายเล่นร้องไปด้วย เล่นประมาณซักครึ่งชั่วโมงพอครับ คืออยากได้ประสบการณ์ตรงนี้อะครับ อยากสัมผัสกับความรู้สึกตรงจุดๆนั้นครับ

boonchai

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 16:12:38 »
ประเด็นคือ ประสบการณ์ หรือ รายได้ครับ

ผมว่า ประสบการณ์ = รายได้  หรือ   
        ประสบการณ์ > รายได้ ก็ได้นะครับ

howard

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 16:59:10 »
ประเด็นคือ ประสบการณ์ หรือ รายได้ครับ

ผมว่า ประสบการณ์ = รายได้  หรือ   
        ประสบการณ์ > รายได้ ก็ได้นะครับ

ประสบการณ์ > รายได้  ครับ

สมคิด

• member
ผมไม่น้านะครับ 19ปี เป็นประสบการณ์วัยรุ่น ไม่รู้พอจะตอบในสิ่งที่น้าอยากรู้ได้รึเปล่า
ผมเปิดหมวกช่วง ม.ปลายบ่อยมาก ครั้งแรกไปแบบโง่ๆเลย ต้องการเงินไปช่วยน้องๆยากไร้
กีต้าร์1ตัว แค่นั้น นั่งเล่นก็ด้วยว่ามีคนไปช่วยด้วย นั่งร้องนั่งเล่นกันได้เงินมา200บาท
เพราะคนไม่ได้ยินเลยเดินผ่านไปซะเยอะ เราไปเปิดในถนนคนเดิน
วันต่อมาเอาลำโพงไปด้วยดำโพงกีต้าร์ไฟฟ้า แต่ใช้กีต้าร์โปร่ง เสียงเหมือนใม่ใช่กีต้าร์โปร่งเลยครับ :D
แต่ก็ฟังกันออก รอบนี้คนได้ยิน คนมากบางเพลงคนมายืนร้องด้วย สนุกมากครับ
บางวันเดินผ่าน เจอเพื่อนเจอน้องเปิดหมวกก็ไปช่วยถือกล่องรับบริจาคมั่ง ร้องมั่ง เล่นมั่ง
สิ่งที่ผมได้มันหลายอย่างเลยทั้งด้านกีต้าร์ได้รู้ว่าเราไม่ควรหยุดเล่นถึงจะเล่นผิด ก็ไปต่อ
ถ้าหยุดคนฟังก็ชะงักด้วย บางเพลงเล่นไม่ได้อย่าทะลึ่งเล่นเพราะมันไม่น่าฟังเอาซะเลย
ส่วนเรื่องเพื่อนผมเห็นคนที่เหนื่อยที่สุด คนที่พยายาม คนที่ไม่ทำอะไรเลย เราจะเป็นตอนทำงานนี่แหละครับ
แต่สิ่งที่ผมเอามาเป็นหลักชีวิตจากการไปเล่นเปิดหมวกคือ "ถ้าจะให้ใครมาสนใจเรา เราต้องทำตัวเองให้เขาเห็นไม่ใช่รอเขามาเห็น"  ;D

elinoy

• member
อย่าไปคิดมากครับ พอเที่ยงก็ไปกินข้าวกินปลาให้ท้องอิ่ม แล้วหยิบกีต้าร์คู่ใจไปเลยครับ ยืนร้อง ยืนเล่นไปเลยครับ สนุกดีออก อีกอย่าง อารมณ์มันไม่เหมือนบนเวทีด้วย แต่จะลำบากหน่อยตรงที่เสียงมันจะเบา เล่น ร้องไป คนที่เดินผ่านไปมาจะไม่ค่อยได้ยินครับต้องเป็นพวกที่ตั้งใจหยุดฟังใกล้ๆ
อมยิ้ม

toaba60

• member
เลือกเพลงที่เสียงสูงๆหน่อยครับจะได้ร้องดังๆได้ ตีคอดแรงๆเลยได้ฟิล สนุกมากก  ยิ้มแย้มมม เล่นไปเลย เพลงแรกๆจะสั่นๆร้องไม่ค่อยออก คนก้อจะไม่ค่อยสนเราด้วย ร้องไปสักพักพอพลังเริ่มมา หายตื่นเต้น ก้อใส่เลยคับ คนสนใจแน่นอน ถ้าหาจุดที่เสียงก้องๆ ก้อช่วยได้อีกคับ

howard

• member
ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นของน้าๆทุกๆท่านครับผม

taylor814aura

• member
:) :)