Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดกระทู้ครับ ขอบคุณสำหรับพื้นที่ครับ  (อ่าน 951 ครั้ง)

singstreet

• member
-----------------------------------------

bird_phetch

• member
  • กีต้าร์ไม่ใช่เฟอร์นิเจอร์
Re: [รับ] ZOOM H1 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 12:57:10 »
มี Tascam DR-05  สนใจมั้ยครับ   

Jameamphol007

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 12:58:48 »
เท่าไหร่ครับ มีไลน์ไหม

SONK

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 13:06:41 »
ช่วยชี้เป้าให้อีกช่องนึงครับ เมื่อสักพักเห็นมีลงปล่อยในเว็บ Kaidee ในหมวดเครื่องดนตรีครับ ลงขายอยู่1,700- พ้อมขาตั้งและฟองน้ำกันลม ลงที่อยู่ว่าอยู่แถวลาดพร้าวครับ ลองเข้าไปดูครับ

singstreet

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 16:17:19 »

DR-05 ก็ได้ครับ ลองแอดมาคุยดูครับ

singstreet

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 16:18:25 »
ช่วยชี้เป้าให้อีกช่องนึงครับ เมื่อสักพักเห็นมีลงปล่อยในเว็บ Kaidee ในหมวดเครื่องดนตรีครับ ลงขายอยู่1,700- พ้อมขาตั้งและฟองน้ำกันลม ลงที่อยู่ว่าอยู่แถวลาดพร้าวครับ ลองเข้าไปดูครับ
ขอบคุณมากนะครับ

pop.po

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 20:27:42 »
Zoom 1700 ในเว็บ Kaidee ระวังนะครับ ผมลองติดต่อไปจะขอซื้อ โทรไปไม่ยอมรับ เลยติดต่อทางไลน์ "เค้าถามผมว่าสะดวกโอนหรือรับเอง" ผมบอกรับเอง จะขับรถไปรับถึงที่ สักพักเงียบแล้วก็มาบอกผมว่ามีคนติดต่อมาเยอะขอขายให้กับคิวแรก ไอ้ผมก็ไม่เป็นไร บอกเค้าไปว่าถ้าคิวแรกไม่เอาให้ผมนะ ทักหรือโทรกลับมาได้เลย ผมให้ 1800 ไปรับถึงที่ ก็เงียบไป ผมก็คิดว่าคงขายไปแล้ว

สักชั่วโมงต่อมาผมเลยลองเอาไลน์แฟนถามไปใหม่ (ฟอร์มว่าเป็นคนใหม่ติดต่อซื้อไป) ถาม Zoom ยังอยู่มั้ยคะ ปรากฏว่า..เขาบอกว่ายังอยู่ครับ "แล้วถามกลับมาว่าสะดวกโอนหรือรับเองครับ" มาฟอร์มเดิน ถ้าหลวมตัวโอนไปก็คงเรียบร้อยครับ

"ผมไม่แน่ใจนะครับว่าจะเป็นพวกมิจฉาชีพอย่างที่ผมคิดหรือเปล่า (อาจไม่เป็นอย่างที่ผมคิด) แต่ก็ระวังไว้ครับ กลิ่นมันไม่ค่อยดี"

singstreet

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 21:41:51 »
Zoom 1700 ในเว็บ Kaidee ระวังนะครับ ผมลองติดต่อไปจะขอซื้อ โทรไปไม่ยอมรับ เลยติดต่อทางไลน์ "เค้าถามผมว่าสะดวกโอนหรือรับเอง" ผมบอกรับเอง จะขับรถไปรับถึงที่ สักพักเงียบแล้วก็มาบอกผมว่ามีคนติดต่อมาเยอะขอขายให้กับคิวแรก ไอ้ผมก็ไม่เป็นไร บอกเค้าไปว่าถ้าคิวแรกไม่เอาให้ผมนะ ทักหรือโทรกลับมาได้เลย ผมให้ 1800 ไปรับถึงที่ ก็เงียบไป ผมก็คิดว่าคงขายไปแล้ว

สักชั่วโมงต่อมาผมเลยลองเอาไลน์แฟนถามไปใหม่ (ฟอร์มว่าเป็นคนใหม่ติดต่อซื้อไป) ถาม Zoom ยังอยู่มั้ยคะ ปรากฏว่า..เขาบอกว่ายังอยู่ครับ "แล้วถามกลับมาว่าสะดวกโอนหรือรับเองครับ" มาฟอร์มเดิน ถ้าหลวมตัวโอนไปก็คงเรียบร้อยครับ

"ผมไม่แน่ใจนะครับว่าจะเป็นพวกมิจฉาชีพอย่างที่ผมคิดหรือเปล่า (อาจไม่เป็นอย่างที่ผมคิด) แต่ก็ระวังไว้ครับ กลิ่นมันไม่ค่อยดี"

ขอบคุณที่เตือนนะครับ ผมโทรไปเขาก็ไม่รับเหมือนกันครับ เลยทักไลน์ไปถาม เขาก็ถามว่า สะดวกโอนหรือรับเอง ผมบอกรับเอง เขาก็เงียบไปเลยเหมือนกัน

SONK

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 22:48:42 »
ซื้อของทางเว็บ บางทีมันก็น่ากลัวเหมือนกันนะครับ ถ้าเป็นไปได้ก็ควรนัดดูสินค้า ตรวจสอบสภาพให้เป็นที่พอใจทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย แล้วค่อยชำระเงินกันครับ มั่นใจและสบายใจทั้งสองฝ่ายครับ

pop.po

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 23:01:09 »

ขอบคุณที่เตือนนะครับ ผมโทรไปเขาก็ไม่รับเหมือนกันครับ เลยทักไลน์ไปถาม เขาก็ถามว่า สะดวกโอนหรือรับเอง ผมบอกรับเอง เขาก็เงียบไปเลยเหมือนกัน

ครับผม ดีแล้วครับที่ไม่โดน มีน้าๆ acousticthai โดนหลอกที่ kaidee อยู่บ่อยๆ ครับ ต้องระวัง ผมเองก็มองหาเครื่องบันทึกเสียงอยู่เหมือนกันครับ

ซื้อของทางเว็บ บางทีมันก็น่ากลัวเหมือนกันนะครับ ถ้าเป็นไปได้ก็ควรนัดดูสินค้า ตรวจสอบสภาพให้เป็นที่พอใจทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย แล้วค่อยชำระเงินกันครับ มั่นใจและสบายใจทั้งสองฝ่ายครับ

ใช่ครับ นัดเจอดีที่สุด ผมก็ตามดูพวกเครื่องดนตรีตามเว็บต่างๆ อยู่เหมือนกันครับ ไปเจอ zoom 1700 ผมนี่หยิบโทรศัพท์แทบไม่ทัน อยากได้มากๆ แต่พอคุยแล้ว...ต้องถอยครับ ค่อยๆ หาแบบชัวร์ๆ นัดเจอได้ดีกว่าครับ