Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาน้าๆครับว่ามีความเห็นอย่างไรกับcrafter gae9/nในแง่เสียง,การเล่นสด,ความคุ้ม  (อ่าน 570 ครั้ง)

creative rock studio

• member
อยากเรียนปรึกษาน้าๆครับว่า มีความเห็นอย่างไรกับ crafter gae9/n ในแง่สุ้มเสียง ความคุ้มค่าเมื่อเทียบกับราคา และความ "เอาอยู่" เมื่อต้องเล่นสด หรือพูดง่ายๆว่า
1.หากจะซื้อเจ้าตัวนี้มาแล้วใช้เล่นสดออกงาน น้าๆมีความเห็นว่าอย่างไรกันบ้างครับ...รวมทั้งการเล่นแบบ record ด้วย
2.น้าๆว้าเจ้า gae9/n เหมาะกับการเล่นแนวประมาณไหน ถ้าวัดจากสุ้มเสียงของมัน ...รบกวนด้วยน้าๆนะครับ ขอบพระคุณครับ...

nhoy

• member
เรียนน้า creative rock studio
จากที่ได้ลอง GAE-9/N มา ผมว่าเสียงดีน่าใช้ทีเดียวครับ ราคาอยู่ในระดับที่ไม่แพง ผมยังเคยแนะนำไว้ในบางกระทู้เลยครับ
GAE-9/N เล่นได้ทั้งแนวฟิงเกอร์และสตรัมมิ่ง
ภาคไฟฟ้าเป็น LR Baggs Element Pick up LR-T NX เล่น On Stage ได้ดีครับ
น้า creative rock studio หาโอกาสไปทดลองเล่นดูซิครับ

creative rock studio

• member
โอ้...สวัสดีครับน้า nhoy ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ คราวที่แล้วที่น้าแนะนำเรื่อง pickup ของโปร่ง lex 15 ตอนนี้ไปจัดมาแล้วครับ แต่ดันเกิดกิเลสอย่ากได้เมเปิ้ลใสๆสักตัว ที่พอลุยงานได้ครับ...อิอิ เห็นน้าว่ามาอย่างนี้ ต้องไปลองซะแล้ว พอดีหาดูในรีวิวรุ่นนี้ไม่ค่อยเห็นมีเลยครับ เลยต้องสอบถามท่านกูรูหน่อย อิอิ...