Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สายกีต้าร์ใครขึ้นสนิม บ่อย สายกีต้าร์ใครแข็ง มีวิธีมาบอกครับผม  (อ่าน 6538 ครั้ง)

nhoy

• member
คุณสมบัติของ อาร์ม3 นี่นอกจากป้องกันสนิม แล้วยังละลายเขม่าและคราบตะกั่วด้วยนะครับ 
เวลาเรายิงปืนเสร็จจะเต็มไปด้วยเขม่าและถ้าใช้ลูกซ้อมก็จะเต็มไปด้วยคราบตะกั่วซึ่งล้างออกยาก แต่อาร์ม3 สามารถล้างละลายออกได้  จึงน่าคิดนะครับถ้าจะนำมาใช้กับสายกีต้าร์

Misery

• member
คุณสมบัติของ อาร์ม3 นี่นอกจากป้องกันสนิม แล้วยังละลายเขม่าและคราบตะกั่วด้วยนะครับ 
เวลาเรายิงปืนเสร็จจะเต็มไปด้วยเขม่าและถ้าใช้ลูกซ้อมก็จะเต็มไปด้วยคราบตะกั่วซึ่งล้างออกยาก แต่อาร์ม3 สามารถล้างละลายออกได้  จึงน่าคิดนะครับถ้าจะนำมาใช้กับสายกีต้าร์

เห็นด้วยครับ น่าคิดจริง ๆ
ถ้าอยากลอง ก็อย่าพึงเสี่ยงกับลูกรักนะครับ
วิทยาศาสตร์ก็เริ่มมาจากการทดลอง ผิดเป็นครู ถูกก็ดีไป
" พอเป็นก็เย็นใจ "

took19

• member

gadoom

• member
ขอนั่งฟังอยู่ไกล้ๆนะครับ ^^ ตั้งแต่ความรู้ของน้าเบียร์ตอนนั้น สก๊อตไบต์ขัดสาย น้ำยาครอบจักรยานเช็ด ยังใช้ความรู้นั้นกระทั่งเดี๋ยวนี้มันเยี่ยมจริงๆ (แต่เสียน้ำมันครอบจักรยานไปแล้ว ขึ้นรถไฟใต้ดินลืมเอาออกจากเป๋าเป็นเรื่องเลย ป๋องใหญ่ด้วย 555+)
รอผลทดสอบการใช้ละกันเน้อ ขอบคุณที่เอามาแบ่งปันครับผม..

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ขอนั่งฟังอยู่ไกล้ๆนะครับ ^^ ตั้งแต่ความรู้ของน้าเบียร์ตอนนั้น สก๊อตไบต์ขัดสาย น้ำยาครอบจักรยานเช็ด ยังใช้ความรู้นั้นกระทั่งเดี๋ยวนี้มันเยี่ยมจริงๆ (แต่เสียน้ำมันครอบจักรยานไปแล้ว ขึ้นรถไฟใต้ดินลืมเอาออกจากเป๋าเป็นเรื่องเลย ป๋องใหญ่ด้วย 555+)
รอผลทดสอบการใช้ละกันเน้อ ขอบคุณที่เอามาแบ่งปันครับผม..

อ้าว............น้าใช้จริงๆ เหรอ ผมพูดเล่นนะ....................อิอิ

ปล..............ล้อเล่งนะ เค้าพูดจริงๆ มันใช้ได้ครับ

XRAY

• member
  • Bossy เปลี่ยนชื่อเป็น XRAY นะครับ
ผมไม่เคยใช้ Arm3 มีแต่ cito ไม่รู้ใช้ได้ป่าวครับ
เพราะทั้ง 2 อย่างใช้ล้างปืนเหมือนกัน
ว่าแล้ว ก็ไปเอามาล้างมั่งดีกว่า ไม่ได้ใช้นานแล้ว
เดี๋ยวมีโจรขึ้นบ้าน จะได้เอามาเขวี้ยงหัวมัน

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
ACOUSTIC GUITAR ONLY

อ่ำ...BOSO

• member
  • คนสันขวาน
 :)เมื่อก่อนผมเคยใช้เหมือนกันครับน้ำยาเช็ดปืนนี่ แล้วก็น้ำมันไฟแช็ครอนสันด้วย ใช้แล้วก็โอ.นะสายไม่สกปรกดี อายุยืนขึ้น..แต่เดี๋ยวนี้ใช้แค่ผ้านุ่มๆแห้งสะอาด เช็ดสายครับ เหตุผลที่เลือกใช้เพราะมันเหม็นติดมือ ล้างแล้วกลิ่นมันไม่ค่อยหมด ;D ;D ;D
รักเธอ...ประเทศไทย

AdisaiBall

• member
มาอับเดทครับ ว่าแล้วก็ซื้อมาลองเลย แหะๆๆๆ
รู้สึกว่าสายนิ่มขึ้นจริงๆครับ ไหลลื่นเลย
แต่ว่าระยะยาวจะเป็นอย่างไร ต้องคอยดูกันต่อไปครับผม

Montra

• member
เอ่ออออ......  ผมกลัวไม่แข็งอะครับน้าๆ  กลัว มั๊ก มั่ก  อิ อิ
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**