Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้เมโทรนอม ต้องรู้และเข้าใจสัดส่วน จังหวะโน๊ต ก่อนหรือเปล่าครับ  (อ่าน 2731 ครั้ง)

manopsopjing

• member
ผมเล่นแนว finger style ครับ
ผมเข้าใจว่าการใช้เมโทรนอมให้เข้าจังหวะ
เวลาอ่าน tab ก็ต้องชำเลืองโน๊ตข้างบนด้วย
ต้องรู้และเข้าใจสัดส่วน จังหวะ ช้าเร็ว ให้ได้ก่อน
ถึงจะเล่นเข้าจังหวะในแต่ละห้อง
ผมเข้าใจถูกต้องหรือเปล่าครับ

กลัวซื้อมาแล้ว แต่ไม่รู้สัดส่วนโน๊ต จังหวะช้าเร็ว ก็เล่นไม่เข้ากันอ่ะครับ

kiddada

• member
  • aloha my name is new :)
คำตอบที่1 ใช่อย่างแรงครับผม แต่ถ้าเราจะทำนองเพลงได้ ก็อาจช่วยได้ส่วนหนึ่งครับ
สัดส่วนโน็ตเป็นสิ่งสำคัญ เหมือนไกค์นำทางให้เราเดินได้อย่างแม่นยำครับ
:)จุดพอใจอยู่ที่ไหน เราเท่านั้นที่รู้:)

dho

• member
คุณยิ่งใช้เมโทรนอมมากเท่าไหร่การเล่นของคุณก็ดีมากมายจริงๆจนคุณว่าตัวเองมันเล่นดีเพลงไพเราะขึ้นเนอะ..มันจะบอกตัวเองด้วยการฝึกบ่อยๆ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ไม่ว่าจะเล่น สไตล์ ไหน น้าก็ต้องเข้าใจ เรื่องสัดส่วนก่อนครับ

Yatsunori

• member
ชอบโลโก้น้าเบียร์จังเลย
ไม่เริ่ม ก็ไม่รู้

facebook.com/zhimyth

labella

• member
ชอบโลโก้น้าเบียร์จังเลย

ผมก็ชอบครับ เท่ห์ดี
ดีไซน์ ได้ create มาก

Biaj_man

• member
  • ไม่ได้โดนเลือกให้เล่น ..แต่เลือกที่จะเล่น
ยังไงก็แล่วแต๊ แล้วแต่ โป๊ะตึง!! อยากจะขอเสนอว่าฝึกจากโน้ตง่ายๆ และจากจังหวะช้าๆ ให้แม่นแล้วค่อยเพิ่มความเร็วขึ้นครับ

kiddada

• member
  • aloha my name is new :)
ยังไงก็แล่วแต๊ แล้วแต่ โป๊ะตึง!! อยากจะขอเสนอว่าฝึกจากโน้ตง่ายๆ และจากจังหวะช้าๆ ให้แม่นแล้วค่อยเพิ่มความเร็วขึ้นครับ
เล่นเองชงเองเลยน่ะครับ น้า Biaj_man :)
:)จุดพอใจอยู่ที่ไหน เราเท่านั้นที่รู้:)

kaizer123

• member
น้าBiaj_man เค้าขั้นเทพทางด้านดนตรีสากลเลยล่ะครับ :D

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ตึก ตึก โป๊ะ...........อิอิ

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
ผมรู้แค่ว่า 34 24 35 ไรเงี้ยครับ อิอิ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...