Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไงให้ดีด ตรงสายเวลาslapครับ  (อ่าน 1184 ครั้ง)

thanatgo123

• member
ทำไงให้ดีด ตรงสายเวลาslapครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 07, 2016, 19:57:09 »
คือผมมีปัญหาเวลาเล่นฟิงเกอสไตล์ แล้วต้อง slap+strum downพร้อมกัน แล้วเวลาต้องกลับมาดีด สาย 2 หรือ3  ต่อ ชอบดีดผิดสาย คือมันเพลงเร็วทำให้เวลากลับมาตำแหน่งเดิมของการวางมือแล้วเล่นต่อ ทำให้เล่นแล้วมันไม่ลื่น เพราะดีดโดนสายผิดบ้างไม่โดนบ้าง น้ำหนักการกดก็ยาก ผมก็ฝึกมาก็นานแล้ว เรื่องพวกนี้มันก็ยังอยู่

คือผมเห็นsungha jungเล่นสด ไม่พลาดเลย แบบเกาตบสตรัมรัวๆเลย  คือ ผมอยากรู้ว่ามันเป็นเพราะพรสวรรค์หรือเปล่า หรือผมวางมือยังไม่ถูก หรือกำลังมือไม่พอหรือว่าเพราะอะไรครับ ผมใช้เล็บ สมัยก่อนผมใช้นิ้วครับ แต่ทั้งนิ้วทั้งเล็บก็เกิดเหตุการณ์เดียวกัน

wachiraza567

• member
Re: ทำไงให้ดีด ตรงสายเวลาslapครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2016, 01:49:57 »
ถ้ามีคลิปให้ดูจะใด้เห็นภาพว่าน้าวางมือขวายังไง,ถ้าจะดีดแม่นสายต้องวางมือส่วนใดส่วนหนึ่งยึดกับตัวกีต้าร์อยู่อาจเป็นขอบมือขวาแตะที่บริดใว้จะทำให้ดีดแม่นขึ้น, ถ้ายกมือขวาลอยจากตัวกีต้าร์โอกาสดีดผิดมีเยอะมาก รอน้าท่านอื่นมาตอบอีกทีครับ

mai_911

• member
Re: ทำไงให้ดีด ตรงสายเวลาslapครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2016, 12:46:33 »
เล่นช้าๆให้ตรง ให้ได้ก่อนครับ

เพราะถ้าช้ายังไม่ได้ เร็วก็ไม่น่าจะได้