Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ••ใครเคยลองมันบ้าง โปร่ง Fender Tele custom shop ••• คือราคามันโหดมาก ?  (อ่าน 2044 ครั้ง)

AMD[z]

• member
  • _ _ถนนแห่งความอยากเป็นถนนที่ไม่มีวันสิ้นสุด เป็นดังเส้นขอบฟ้า_-'
สูงสุดคืนสู่สามัญ"-_

AMD[z]

• member
  • _ _ถนนแห่งความอยากเป็นถนนที่ไม่มีวันสิ้นสุด เป็นดังเส้นขอบฟ้า_-'

AMD[z]

• member

guitar_import

• member
หน้าตาแปลกดีครับ น่าจะทำในญี่ปุ่นยุคราวๆ1991-1992 ส่วนตัวแล้วผมชอบFenderไฟฟ้าของญี่ปุ่นนะ ผมว่างานออกมาดีกว่าของอเมริกันในยุคเดียวกันซะอีก ยิ่งพวกStratocasterที่มันขึ้นต้นด้วยตัวEหรือAที่ผลิตในราวๆปี79-84นี่ผมเก็บยาวเลย(ยุคCBSตอนปลายๆ)

bodypaint

• member
สวยดีครับราคามือสองปล่อยกันอยู่เท่าไหร่ครับ

AMD[z]

• member
สวยดีครับราคามือสองปล่อยกันอยู่เท่าไหร่ครับ

เห็นขายอยู่ 55,000

สดุ้งเลย เกือบได้Fenderไฟฟ้าคัสตอมชอปมือ2  :-*

กฤษณ์

• member
ตัวนี้น่าจะเป็น Custom Shop ครับ ในปี 1991 John Page ทำ Telecoustic ซึ่งขายใด้ประมาณยี่สิบตัวก่อนจะย้ายไปทำในญี่ปุ่นประมาณปี 1992-1997 หลังจากนั้นก็ย้ายไปผลิตที่เมืองจีนครับ

สงสัยว่าทำไมเอาปรีแอมป์มาติดด้านหลังแล้วจะปรับยังไงตอนเล่น

Fender Custom Shop Telecoustic

ถ้าเป็น Custom Shop ขายราคา 55,000 บาทต้องมี COA ครับ ถ้าหายไปราคาก็หายไปสองหมื่นบาทเป็นอย่างต่ำ

AMD[z]

• member
ตัวของพี่สวยมากเลย

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำขั้นเทพเลย

รู้ลึก รู้จริง อคูสติคต้องพี่  :-*

กฤษณ์

• member
ตัวในรูปไม่ใช่ของผมครับ