Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Sigma Japan (Vintage) vs. Martin Mexico vs. Blueridge จีน vs. Guild GAD 30R  (อ่าน 1034 ครั้ง)

guitar_import

• member
Sigma Japan (Vintage) vs. Martin Mexico vs. Blueridge จีน vs. Guild GAD 30R
« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2015, 00:40:03 »
แนวMartinทั้งหมดในเรื่องของโครงสร้าง ยกเว้นGuild
สำหรับทรงOM/Rosewood ตัวไหนน่าเล่นสุดครับ?

ไหนๆก็ถามแล้ว ขออนุญาตถามต่อเลยว่า
ถ้าเป็นทรงDreadnought  (เปลี่ยนเป็นGuild GAD 50)
อันไหนน่าเล่นสุดครับ?

ตอนนี้เพิ่งได้GAD-30R สภาพมือ1มา แอบเสียดายในสภาพของมัน เพราะโจทย์ของผมคือกะจะเอามาโมตามใจฉัน และถลุงใช้ไปยาวๆครับ

ปล.ขอไม่เอาEastmanเข้ามาแจมในตัวเลือก เพราะราคาที่นี่แพงเกินครับ ซื้อMartinรุ่นกลางๆได้เลย อันนี้ในตลาดมือ2นะ

mdit

• member
Re: Sigma Japan (Vintage) vs. Martin Mexico vs. Blueridge จีน vs. Guild GAD 30R
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2015, 19:30:56 »
om ผมชอบ Blueridge br163

D ผมก็ Blueridge br160