Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆว่า TAKAMINE G230 เป็นไงมั่งคัฟ..รบกวนช่วยให้ความเห็นหน่อย  (อ่าน 4323 ครั้ง)

มาม่า กีต้าร์เมา

• member

• member
สงสัยไม่ว่างกัน.............
 ::) ::) ::)

joe neck solid

• member
รุ่นนี้เสียงดีระดับนึงเลยครับ จำด้ายว่ารุ่นนี้ น่าจะ ลามิเนตทั้งตัวนะ
แต่ Takamine หายห่วง ของเค้าดี ถ้าน้าลองแล้วชอบ จัดไปเลยราคาไม่แรง
ป.ล. อีกตัวเลือกนึง น้าลองดู veelah guitar สิครับ ราคาไม่แพง Top solidด้วย (ส่วนตัวผมชอบมากกว่า taka..) ;D

nai chic

• member
    • www.facebook.com
สเปคครับ..
Body Shape: mini jumbo
Finish: Gloss Natural
Top: Spruce
Back & Sides: Mahogany
Fingerboard: Rosewood
ราคา 6,500 บาท
...จริงๆแล้วถ้าไม่เน้นภาคไฟฟ้าแล้ว ผมว่าลองยี่ห้ออื่นก่อนตัดสินใจนะครับ TAKAเขาขึ้นชื่อเรื่องเสียงผ่านแอมม์ครับ ถ้าเสียงเปล่าๆแล้ว ขอเรียนตามตรงว่าเสียงดีใด้มาตรฐาน แต่ไม่มีจุดเด่นอะไรครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นแล้วต้องลองเองครับ จะได้ตัวที่ถูกใจเราครับ..

• member
ขอบคุณในความเห็นของน้าคัฟ.....
 :D :D