Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: K&K Pure MiniPU ใส่ให้ยามาฮ่าวินเทจ น้าๆมีความเห็นอย่างไรคะ  (อ่าน 2998 ครั้ง)

มามิโอ้

• member
อยากได้PUแบบที่ไม่ต้องเจาะกีตาร์มากนักค่ะ
ไม่มียี่ห้อที่สนใจเป็นพิเศษค่ะ แต่อยากได้เสียงธรรมชาติๆหน่อยค่ะ
กีตาร์เป็น Yamaha รุ่น FG-202 All Laminate ค่ะ
Styleการเล่น : Fingerstyle, Percussion(เคาะๆตบๆกีตาร์เลียนแบบเสียงกลอง)
เล่นอยู่บ้านอย่างเดียวเลยค่ะ ไม่ออกไปไหนแน่นอน เพราะไม่มีวงค่ะ แฮ่ๆ
งบกลางๆ 5-6 พัน ถ้ามีของดีที่อยากแนะนำแต่งบเกินนี้นิดหน่อย ไม่ว่ากันค่ะ
ขอบพระคุณน้าๆทุกท่านมากค่ะ
ขอบพระคุณบ้านไม้ด้วยค่ะ

;D ;D ;D ;D

จะตั้งกระทู้ใหม่ กลัวจะรกพื้นที่เว็บบอร์ด ขออนุญาตใช้กระทู้เดิมสอบถามน้าๆเพิ่มเติมนะคะ
พอดีสอบถามร้านตัวแทนจำหน่ายไป ปรากฏว่า Vertech ของจะเข้ากลางเดือนมกราคมเลยค่ะ
เลยหาข้อมูลต่อ สนใจ K&K Pure Mini ค่ะ น้าๆท่านไหนเคยใช้บ้างคะ
ราคารวมติดตั้งแล้วจะอยู่ที่ 4100 บาท ถ้าน้าๆเห็นด้วยจะเอาไปติดภายในวันสองวันนี้เลยค่ะ

TOM1869

• member
แนะนำ Vertech   เสียงไม่ต่าง M1 เท่าไร ติดเอง ง่ายมาก ราคา พัน กลางๆ

จะให้เนียบ เพิ่มตัวนี้ อีก ตัวครับ

Line id: 081-8718003

cross

• member

แนะนำ  Vertech เลยครับ  ผมลองซื้อมาใช้แล้ว  โอเคเลย  เสียงธรรมชาติใกล้เคียงความจริงดี
ราคาถูกดีด้วย   ใช้ชั่วคราวก็ได้ครับ ไม่ต้องเจาะ  อยากเล่นกับกีต้าร์ตัวไหนก็เอาไปคาดซาวน์โฮล
ใส่ง่าย ถอดง่ายครับ

;)
ฝีมือดีต้องฝึกซ้อม

กฤษณ

• member
ตามปกติปิ้คอัพระบบ magnetic แบบคาด sound hole และระบบ UST ที่วางใต้ saddle จะไม่ถ่ายทอดเสียงเคาะตัวกีตาร์นะครับ Vertech นั้นรุ่นท้อปรู้สึกว่าจะมีไมค์ด้วยแต่จะรับเสียง purcussive ใด้ดีแค่ไหนคงต้องเรียนถามน้าๆท่านที่ใช้อยู่ครับ

ถ้าเป็น pickup ที่มีไมค์หรือมี body sensor จะสามารถถ่ายทอดเสียงเคาะตัวกีตาร์ใด้ครับ แบบคาดก็มี LR Baggs M80, M1 หรือ Fishman Rare Earth Blend แบบติดใต้ bridge ก็มี LR Baggs Ibeam เป็นต้นครับ

ดูราคาใด้จากสปอนเซอร์ข้างบนครับ

มามิโอ้

• member
ขอบคุณน้าๆมากค่ะ ลองinboxไปถามMusic collection
ปรากฏว่าVertechหมดค่ะ ของเข้าอาทิตย์นี้ไม่ก็อาทิตย์หน้าเลยค่ะ
สงสัยปีใหม่นี้จะอดเอฟเฟคที่เพิ่งได้มาซะแล้ว T^T
ส่วนตัวสนใจ LR Baggs M1 กับ Fishman Rare Earth Blend ด้วยค่ะ
พยายามหาข้อมูลต่อไป

loh

• member
 Fishman Rare Earth Blend อย่าเล่นเลยครับ มันหอน เวลาเร่งสัญญาณแรงๆ
เนื่องจากการเล่น สไตล์ Percussion มันต้องการสัญญาณแรงๆ

แนะนำ  LR Baggs M1 แบบคาดซาวโฮล ถ้างบถึงนะครับ มันแพงนิด แต่ดี
แต่ถ้างบไม่ถึง ก็รอ  Vertech แนะนำรุ่น top ที่เป็น Active เพราะสัญญาณแรง เคาะดังครับ

Vertech ที่เป็น Active
ลองไปดู รีวิวละกันครับ http://acousticthai.net/vertech-pickup.html

มามิโอ้

• member
ขอบคุณมากๆค่ะ งั้นหนูคงเลือกเป็น VS-6MV ล๊ะกันค่ะ
ไว้หาตังค์เองได้ค่อยอัพไปเล่นรุ่นใหญ่กว่านี้ ^^

มามิโอ้

• member
เพิ่ง Edit หัวข้อกระทู้ค่ะ ขออนุญาตดันกระทู้ค่ะ
เหตุผล : ไม่ชัวร์ว่ากรณีนี้ตั้งกระทู้ใหม่จะกินพื้นที่รึเปล่าเลยขออนุญาตใช้กระทู้เดิมค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

TOM1869

• member
เพิ่ง Edit หัวข้อกระทู้ค่ะ ขออนุญาตดันกระทู้ค่ะ
เหตุผล : ไม่ชัวร์ว่ากรณีนี้ตั้งกระทู้ใหม่จะกินพื้นที่รึเปล่าเลยขออนุญาตใช้กระทู้เดิมค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

บ่เป็นหยัง ถามได้ แก้ได้เรื่อยๆ จ้า.

ยังไม่เคยลองเลยยี่ห้อนี้. ได้แล้ามาเล่าให้ฟังด้วยแล้วกันครับ

Line id: 081-8718003

springwaltz

• member
  • Vet Med
KKนี่ผมเชียร์FOTO BEERมากกว่านะครับ ใช้ได้เลยละผมว่านะ
ลองศึกษากระทู้ปักหมุดหน้าซื้อขายดูครับ ผมลองกับตัวเองแล้วราคาไม่แพง
ติดตั้งคล้ายKK ใช้3หัวนี่ใช้ได้เลยครับ คุณภาพเยี่ยมเลยครับ

sonic

• member
อยากได้PUแบบที่ไม่ต้องเจาะกีตาร์มากนักค่ะ
ไม่มียี่ห้อที่สนใจเป็นพิเศษค่ะ แต่อยากได้เสียงธรรมชาติๆหน่อยค่ะ
กีตาร์เป็น Yamaha รุ่น FG-202 All Laminate ค่ะ
Styleการเล่น : Fingerstyle, Percussion(เคาะๆตบๆกีตาร์เลียนแบบเสียงกลอง)
เล่นอยู่บ้านอย่างเดียวเลยค่ะ ไม่ออกไปไหนแน่นอน เพราะไม่มีวงค่ะ แฮ่ๆ
งบกลางๆ 5-6 พัน ถ้ามีของดีที่อยากแนะนำแต่งบเกินนี้นิดหน่อย ไม่ว่ากันค่ะ
ขอบพระคุณน้าๆทุกท่านมากค่ะ
ขอบพระคุณบ้านไม้ด้วยค่ะ

;D ;D ;D ;D

จะตั้งกระทู้ใหม่ กลัวจะรกพื้นที่เว็บบอร์ด ขออนุญาตใช้กระทู้เดิมสอบถามน้าๆเพิ่มเติมนะคะ
พอดีสอบถามร้านตัวแทนจำหน่ายไป ปรากฏว่า Vertech ของจะเข้ากลางเดือนมกราคมเลยค่ะ
เลยหาข้อมูลต่อ สนใจ K&K Pure Mini ค่ะ น้าๆท่านไหนเคยใช้บ้างคะ
ราคารวมติดตั้งแล้วจะอยู่ที่ 4100 บาท ถ้าน้าๆเห็นด้วยจะเอาไปติดภายในวันสองวันนี้เลยค่ะ

แนะนำ ตังนี้

1. โอกาสหน้า ตั้งกระทู้ใหม่ไปเลยครับ จะได้ไม่ งง ผมยัง งงๆ เลย เวลาอ่านโพสต์ข้อความข้างบนแล้ว งง  :D

2. K&K Pure Mini ผมเคยลองเล่นครับ เสียงถือว่าใช้ได้ดีมาก ครับ
ในงบนี้ก็ถือว่า คุ้มค่ามาก ครับ  ย่านเสียงจะมีความชัดเจนมากกว่า pickup ของ  Vertech ครับ

ถ้าไม่มีประสบการณ์ การติดตั้งจะไม่สามารถทำได้เอง
เพราะมันต้องติดเข้ากับใต้ Bridge ครับ  มาดูภาพกัน.............

ก่อนติดตั้ง

หลังติดตั้ง

ถ้าสนใจ และตัดสินใจจะซื้อ ก็แนะนำร้าน "น้าตะวัน Acoustic Shop" ครับ

*** เพราะถ้าจำไม่ผิด น้าตะวัน เขารับบริการติดตั้งให้ด้วยครับ ส่วนรายละเอียดโทรถามเค้าเองนะครับ ***

อันนี้ http://www.acousticshops.com/store/product/view/KK_Pure_for_12_String_Guitars-23029807-th.html

http://www.acousticshops.com/store/product/view/KK_Pure_for_12_String_Guitars-23029807-th.html