Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆ ครับขอความเห็นเกี่ยวกับ YAMAHA FG-700S หน่อยครับ  (อ่าน 8036 ครั้ง)

ปลายสิงหา

• member
สวัสดีครับน้าๆ ทุกท่าน ผมขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นน้องใหม่ของบ้านไม้หลังนี้ครับ
เรื่องมีอยู่ว่าผมมีกีต้าร์อยู่ตัวหนึ่ง เล่นตั้งแต่ ป.6 จนจบมาทำงานมาได้ 5ปี ยี่ห้อ Fujiyama ราคา 1,400 บาท แม่ซื้อให้ สภาพตอนนี้แผ่นไม้เปิด เล่นทีไรหนีบแขนเจ็บน้ำตาไหลทุกครั้งไป ลูกบิดก็หมุนฟรีไปแล้ว เลยคิดว่าถึงเวลาซื้อกีต้าร์ใหม่สักที อยากได้แบบดีหน่อยราคาหมื่นต้นๆ สักตัว พอดีไปเดินเดอะมอลเห็นรุ่น FG-700S ราคาอยู่ในเกณฑ์เล่นแล้วรู้สึกชอบครับ อาจเป็นเพราะไม่เคยเล่นของแพงมาก่อน แต่ยังไม่มีโอกาสได้ลองยี่ห้ออื่น เลยอยากรบกวนน้าๆ ขอความเห็นในทุกๆ เรื่องเกี่ยวกับรุ่นนี้หน่อยครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

chet

• member
Re: น้าๆ ครับขอความเห็นเกี่ยวกับ YAMAHA FG-700S หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 16:48:22 »
งบ 1 หมื่นต้นๆ แนะนำ เป็น

Yamaha รุ่นที่ว่ามา ใช้ได้ดีทีเดียว
Dolce
Veelah
และ Maestro Guitar อันนี้ก็ดีครับ อยากให้ลองให้ครบๆ

แนะนำ 3 รุ่น 3 ตัวนี้ ไปลองให้ครบ ชอบตัวไหน ก็สอบตัวนั้นได้เลย

ยินดีต้อนรับเข้าบ้านไม้ครับ

uhhu

• member
Re: น้าๆ ครับขอความเห็นเกี่ยวกับ YAMAHA FG-700S หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 17:53:15 »
ผมว่าดีเลยนะครับ ผมเดาว่าในใจอยากได้ yamaha อยู่แล้ว

ถ่อมใจ

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 19:21:27 »
fg 700s ดีมากๆ ในงบและเกินงบไปหน่อยครับ ดีกว่า2 ยี่ห้อบน ความคิดเห็นส่วนตัว จากที่เคยลองมาครับ
เราจะรับสิ่งดีจากพระหัตถ์ของพระเจ้า และจะไม่รับของไม่ดีบ้างหรือ /โยบ2:10

joe neck solid

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 20:24:26 »
เสียงดีครับ งานโอเคนะ แต่ทำในจีน ถ้าไม่คิดมากโดยรวม เยี่ยมครับ
เคยมี แต่ขายไปแล้ว  ;D

nhoy

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 21:25:22 »
สวัสดีครับน้าๆ ทุกท่าน ผมขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นน้องใหม่ของบ้านไม้หลังนี้ครับ
เรื่องมีอยู่ว่าผมมีกีต้าร์อยู่ตัวหนึ่ง เล่นตั้งแต่ ป.6 จนจบมาทำงานมาได้ 5ปี ยี่ห้อ Fujiyama ราคา 1,400 บาท แม่ซื้อให้ สภาพตอนนี้แผ่นไม้เปิด เล่นทีไรหนีบแขนเจ็บน้ำตาไหลทุกครั้งไป ลูกบิดก็หมุนฟรีไปแล้ว เลยคิดว่าถึงเวลาซื้อกีต้าร์ใหม่สักที อยากได้แบบดีหน่อยราคาหมื่นต้นๆ สักตัว พอดีไปเดินเดอะมอลเห็นรุ่น FG-700S ราคาอยู่ในเกณฑ์เล่นแล้วรู้สึกชอบครับ อาจเป็นเพราะไม่เคยเล่นของแพงมาก่อน แต่ยังไม่มีโอกาสได้ลองยี่ห้ออื่น เลยอยากรบกวนน้าๆ ขอความเห็นในทุกๆ เรื่องเกี่ยวกับรุ่นนี้หน่อยครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ยินดีต้อนรับนะครับ
FG-700S เป็น Top Solid เสียงดี-ใช้ได้-น่าเล่นครับ  ผลิตที่จีน ซึ่งเดี๋ยวนี้กีต้าร์แบรนด์ดังๆ มากมายก็ให้จีนผลิตเป็นส่วนใหญ่แล้วครับ
ถ้าชอบก็เอาเลยครับ

wawar

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 21:37:21 »
งานมาตรฐาน เสียงมาตฐาน

กีตาร์ยี่ห้อนี้ ความอึด ทนทาน และคุณภาพได้รับการพิสูจน์มาแล้วครับ

ถ้าชอบเอาเลยครับ หลายๆ ท่านที่มีกีตาร์แพงๆ ผมก็คิดว่ายังให้คะแนนยามาฮ่าเยอะครับ

sirashut

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 23:26:27 »
เชียร์ยามาฮ่าด้วยคนคับ รุ่นนี้ผมใช้อยู่ชอบโทนเสียง นิ่มมือคับ

yuy

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 09:02:21 »
ใช้มาปีกว่า เสียงดีใช้ได้ตามมาตรฐานราคาครับ ไม่มีโก่งไม่มีงอ ลูกบิดแน่นนานๆตั้งที
เชียร์อีกเสียงครับ

ปลายสิงหา

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 11:01:43 »
ขอบคุณน้าๆ ทุกคนมากนะครับที่ช่วยแนะนำทำให้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้น
ส่วนอีก 3 ยี่ห้อที่น้า chet แนะนำมา ถ้าในร้านมีผมจะลองดูครับ
ปีใหม่นี้คงได้ซื้อของขวัญให้ตัวเองสักที
 ;D ;D ;D ;D ;D

wawar

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 15:14:35 »
http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=3945.0

ถูกดีอีกคน ขอจับคู่ให้เผื่อ สบายกระเป๋า

ปลายสิงหา

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 09:12:29 »
http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=3945.0

ถูกดีอีกคน ขอจับคู่ให้เผื่อ สบายกระเป๋า

ขอบคุณน้า wawar ที่แนะนำครับ
เสียดายผมอยู่ต่างจังหวัดไม่สะดวกเข้าไปลองเล่น แต่ราคาน่าสนใจมากครับ

ASDFasdfASDF

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 13:39:13 »
ส่วนตัวโอเคเลยครับ ของผมที่ขายอยู่ในหน้าซื้อขายเพราะจะรวบรวมทุนหากีต้าร์ที่มีภาคไฟฟ้าสักตัว

อยู่จังหวัดไหนเหรอครับเพื่อปีใหม่วิ่งผ่านจะได้เอาไปให้ลอง

ปลายสิงหา

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 15:38:14 »
ส่วนตัวโอเคเลยครับ ของผมที่ขายอยู่ในหน้าซื้อขายเพราะจะรวบรวมทุนหากีต้าร์ที่มีภาคไฟฟ้าสักตัว

อยู่จังหวัดไหนเหรอครับเพื่อปีใหม่วิ่งผ่านจะได้เอาไปให้ลอง

ผมจะไปซื้อเย็นนี้แล้วครับ กะว่าจะพ่วงไปเที่ยวปีใหม่ด้วย แต่ยังไงก็ขอบคุณนะครับ

uhhu

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 21:07:45 »
อย่าลืมเอามาดชวืนะครับ อยากได้เหมือนกัน ต้องรอ ผบ.ผ่านงบก่อน ผ่านให้ปีล่ะตัวเอง...

nhoy

• member
Re: น้าๆ ครับขอความเห็นเกี่ยวกับ YAMAHA FG-700S หน่อยค
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 21:12:27 »

ผมจะไปซื้อเย็นนี้แล้วครับ กะว่าจะพ่วงไปเที่ยวปีใหม่ด้วย แต่ยังไงก็ขอบคุณนะครับ

ขอให้ได้กีต้าร์ที่ถูกใจครับ
ได้มาแล้วอย่าลืมเอามาให้ชมหรือเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ