Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เซทอัพกีต้าร์ & ติดตั้งปิ๊คอัพกีต้าร์โปร่ง แก้บาลานซ์ รายละเอียด หน้า 1  (อ่าน 254873 ครั้ง)

ratpct

• member
รบกวนสอบถามครับ

ถ้ากีต้าร์ผม เดิมเป็นระบบ Piezo แต่อยากเปลี่ยนใหม่ โดยการใช้ LR Bagg I Beam Passive เข้าไปแทนตัว piezo จะเป็นไปได้มั้ยครับ
  เอา มาดูก่อนได้...ครับ ของพี่เป็นตัว seagull รึปล่าวครับ จะลองแก้ไขเปียโซ่ดูก่อนก็ได้ครับ

ครับ เดี๋ยวถ้าไป กทม. จะลองเอาติดไปด้วยครับ

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
 ได้ครับ...ยินดีครับ...

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด

ว้าว...น้าเอกปักหมุดแล้วเชียร์ครับช่างประจำบ้านไม้ของเรา ;D ;D ;D
noomxman

thepgesorn

ขอบคุณครับน้าหนุ่ม...

bobby

• member
  • Fingers For Fun
อ่อนนุช 46 นะครับ เข้ามาถามดูว่าคุณเอก มีสาย elixir p/b เบอร์ 12/53 หรือเปล่า ถ้าไม่มี วันจันทร์ที่ 25 ผมจะได้ซื้อมาเตรียมไว้ครับ ปล.เล่นกีต้าร์ที่ไม่เต็มร้อยมาสองอาทิตย์กว่าแล้ว เป็นไปได้ก็ขอเป็นคิวแรกนะครับ 

Kai Acoustic™

• member
ทำไงผมถึงจะติดต่อน้าเอกได้ครับ  อุตส่าห์มาถึงอุบลฯ แล้ว ผมจะเอากีต้าร์ไปให้ setup ให้น่ะครับ แต่ติดต่อทางมือถือไม่ได้เลย..เสียดายจัง อีกวันเดียวก็กลับกทม.แล้ว..

Kai Acoustic™

• member
ขอบคุณน้าเอกที่ติดต่อกลับมาครับ พร้อมให้คำแนะนำดีดีในการ setup กีต้าร์ครับ เสียดายไม่มีโอกาสเจอกันครับ..

Spunperee

• member
ผมชื่อโค้กครับเคยติดต่อถามเรื่องติดpu แตรปัจจุบันผมซื้อ walden g3030ceq
แต่ปัญหาของผมคือ ผมซื้อกีต้าไฟฟ้า Baracuda lp250 แล้วมีเสียงจี่อยากทราบว่ารุ่นนี้พอจะโมเสียงตัว pu และลดเสียงจี่ได้บ้างไม๊ครับ สายผมซื้อของ fender มาแต่ยังมียุ  เลยอยากทราบราคาการโม pu หรือแต่งไฟฟ้าตัวนี้ให้ดีขึ้นครับ รบกวนด้วย

Axis2000

• member
เสียดายร่วมกับท่าน K.Lightening™ ด้วยอีกคนผมก้คนอุบลฯ ว่าจะให้ท่านเอกดูกีต้าให้สักหน่อยมาเห็นข้อความตอนใกล้จะกลับเสียแล้ว  :'(

thepgesorn

ขอบคุณน้าเอกที่ติดต่อกลับมาครับ พร้อมให้คำแนะนำดีดีในการ setup กีต้าร์ครับ เสียดายไม่มีโอกาสเจอกันครับ..
ยินดีครับ เสียดายคลาดกันผมเข้าไปดูงานมอร์เตอร์โชว์บ่อยครับที่ Big C ฮ่าๆ
ผมชื่อโค้กครับเคยติดต่อถามเรื่องติดpu แตรปัจจุบันผมซื้อ walden g3030ceq
แต่ปัญหาของผมคือ ผมซื้อกีต้าไฟฟ้า Baracuda lp250 แล้วมีเสียงจี่อยากทราบว่ารุ่นนี้พอจะโมเสียงตัว pu และลดเสียงจี่ได้บ้างไม๊ครับ สายผมซื้อของ fender มาแต่ยังมียุ  เลยอยากทราบราคาการโม pu หรือแต่งไฟฟ้าตัวนี้ให้ดีขึ้นครับ รบกวนด้วย
  ไม่ทราบว่าจี่ตอนไหน ต่อแอมป์เล่นคลีน รึตอนไดร์ฟ ตัวนี้ pu hum ปกติจะไม่จี่มากครับ
จะลดจี่คือการเดินสายใหม่ด้วยสายเงินแต่เสียงจะแหลมขึ้น ลองมาดูก่อนได้ครับ
เสียดายร่วมกับท่าน K.Lightening™ ด้วยอีกคนผมก้คนอุบลฯ ว่าจะให้ท่านเอกดูกีต้าให้สักหน่อยมาเห็นข้อความตอนใกล้จะกลับเสียแล้ว  :'(
  คราวหน้าจะบอกล่วงหน้าครับ...

...ขอบคุณน้าๆที่โพสต์ / โทร มาถามไถ่ และอวยพร กลับมาถึงแล้วครับ...
พร้อมกับโปรเจคใหม่ๆ ครับส่งเจ้าตัวน้อยให้ยายแล้ว...

bobby

• member
  • Fingers For Fun
ยังรออยู่นะครับ 0871221050 อ่อนนุช 46

thepgesorn

ยังรออยู่นะครับ 0871221050 อ่อนนุช 46
  ครับผมพรุ่งนี้ผมเข้าไปรับงานให้นะครับ...เด๋วผมโทรนัดอีกทีครับ ประมาณ 8-9 โมงเช้าครับ
วันนี้เอาของฝากไปแจกก่อนครับ...

thepgesorn

ค่ำนี้ขอตัวขึ้นสเตทครับ อาจไม่ได้รับโทรศัพท์นะครับ แต่เด๋ยวเห็นเบอร์จะโทรกลับนะครับ

thepgesorn

-ขอบคุณท่านเจ้าของ Sigma DR-1ST มาติดปิ๊คอัพ fishman matrix infinity ใช้จริงแล้วเป็นไง ติชมได้ครับ...
   -ขอบคุณพี่ที่อยู่ทองหล่อ 18 ส่งมาเซทอัพ 3ตัว samick 3/4 , Martin backpacker , Maya แปลงมือซ้าย...
   -ขอบคุณพี่ Bobby ส่งน้องยา L8 มาเปลี่ยน นัท/แซดเดิ้ล Tusq ทำเอาผมหลงเสียงเลยครับ...

veevy_kung

• member
น้าเอกครับ ถ้ามาแถวเอกชัย-บางบอน ช่วยติดต่อมาด้วยนะครับ พอดีจะให้เอากีต้าร์ไปชุบตัวใหม่เลยน่ะครับ จัดเต็มเลยครับ

พอดีตอนนี้ผมไม่สามารถเดินทางไปไหนได้เลยน่ะครับ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

วี 086-909-4777

thepgesorn

น้าเอกครับ ถ้ามาแถวเอกชัย-บางบอน ช่วยติดต่อมาด้วยนะครับ พอดีจะให้เอากีต้าร์ไปชุบตัวใหม่เลยน่ะครับ จัดเต็มเลยครับ

พอดีตอนนี้ผมไม่สามารถเดินทางไปไหนได้เลยน่ะครับ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ถ้ามีไปทางนั้นจะแจ้งนะครับ

veevy_kung

• member

ถ้ามีไปทางนั้นจะแจ้งนะครับ

ขอบคุณมากครับ :)

thepgesorn

Sigma ติด Fishman matrix infinity

Martin backpacker มาร์ตินน้อย  เซทอัพ ยังไงมันก็คือ มาร์ตินครับ

สายสัญญาน ทองแดงแท้ชุบเงินกันไคลขึ้น หัว Neutrix แท้ๆ

Like สักนิดจิตแจ่มใส http://www.facebook.com/DeliveryGuitarService?ref=tn_tnmn

turkung

• member
พี่เอกสบายดีมั้ยครับ ผมไม่ได้แวะมาเวปนี้เลย
ลูกใกล้จะคลอดแล้วครับ ไม่ได้จับกีตาร์มาหลายเดือนแล้ว
ต้องทำงานหลายอย่าง ไว้ว่างๆ ถ้าไป กทม ไว้เจอกันนะพี่

thepgesorn

พี่เอกสบายดีมั้ยครับ ผมไม่ได้แวะมาเวปนี้เลย
ลูกใกล้จะคลอดแล้วครับ ไม่ได้จับกีตาร์มาหลายเดือนแล้ว
ต้องทำงานหลายอย่าง ไว้ว่างๆ ถ้าไป กทม ไว้เจอกันนะพี่
  ครับเติร์ก ยินดีด้วยให้เวลาแฟนเยอะๆครับช่วงใกล้คลอด มีปัญหาอะไรโทร มาถามได้ครับ ตลอดเวลาครับ....