Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับผมเป็นเด็กใหม่หาพี่ๆแนะนำเรื่องการเล่นหน่อยครับ  (อ่าน 1322 ครั้ง)

tehnaja

• member
สวัสดีครับผมเพิ่งหัดเล่นกีต้าร์ครับอยากเล่นอคูสติดเป็น รบกวนพี่ๆแนะนำผมหน่อยครับถ้า แล้วเพลงอะไรที่เล่นง่ายๆ รบกวนขอ tab ด้วยก็ดีครับ ขอบคุณครับ

guitarhaha

• member
หาซื้อหนังสือ Picking ก่อนเลยครับ ในนั้นจะมีเพลงที่ฮิตๆ หลายเพลงเลย มีแทปด้วย ค่อยๆ แกะเล่นไปทีละเพลงนะครับ ติดขัดตรงไหนก็ถามใน webboard นี้ได้เลยครับ จะมีน้าๆ ใจดีมาช่วยตอบให้

Ods16339

• member
tabเพลงลองดูใน
www.lickbyneck.com  เลือกเพลงง่ายๆมาหัดเล่นก่อน
อีกอันwww.acousticpower.comครับ
www.soulmelody.com แถมอีกอันครับ

nhoy

• member
ยินดีต้อนรับครับน้า tehnaja เข้ามาคุยกันบ่อยๆ นะครับ
สำหรับเรื่อง tab เดี๋ยวรอน้าๆ ท่านอื่นมาเพิ่มเติมให้ครับ