Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยน นัทกับแซดเดิ้ล เป็นกระดูกแล้วเสียงดีขึ้นจริงหรือไม่ครับ  (อ่าน 9876 ครั้ง)

tao

• member
จะใช้ได้ดีกับกีต้าร์เป็นตัวๆไป  ผมเองก็กลับมาใช้ของเดิมหมด

XRAY

• member
  • Bossy เปลี่ยนชื่อเป็น XRAY นะครับ
ผมชอบเล่นฟิงเกอร์ ตัวที่เปลี่ยนเป็นกระดูก
ก็จะเป็นกีตาร์เสียงใสๆ เกาออกมาเป็นเม็ดดี
เสียงใสขึ้น ซัสเทนยาวขึ้น
แต่ที่สำคัญทำแล้ว ก็ต้องตั้งทัชชิ่งให้ต่ำเล่นง่ายด้วย
ถ้าเล่นง่ายทุกอย่างมันจะดีขึ้นครับ (จังหวะ สำเนียง ฮาร์โมนิค อาการเจ็บนิ้ว)
ACOUSTIC GUITAR ONLY

nantfa

• member
เออ  จะบอกว่าเปลี่ยนเเล้ว  สายจะนิ่มขึ้นอันนี้จริงนะ

เพราะทำเสียงเเหลมขึ้น ทำให้เราหมุนลูกบิดจำนวนรอบ รอบน้อยลง ตั้งสายมาตรฐาน เสียง E  สายก็จะหย่อนลงโดยปริยาย

นอกเหนือจากนั้น คือ ซัลเทน ยาววววววววววววว ขึ้นนนนน  เเน่ นอลลลลล
ช่างก่อร่าง สร้างรัก

nhoy

• member
ช่วยไขข้อข้องใจด้วยครับ. ลืมบอกใช้ V1 OMCEครับ
สุดแล้วแต่ความชอบของแต่ละท่านครับ
สำหรับผมเอง V1-OMCE ผมชอบของเดิมๆ ครับ

pong

• member
ผมว่า ไม่ว่าจะเปลี่ยนโดยใช้วัสดุอะไร อาจจะขึ้นอยู่กับ นิสัย(เสียงเฉพาะตัวของกีต้าร์ตัวนั้นๆ แม้จะรุ่นเดียวกัน ไม้เหมือนกันทุกอย่าง แต่เสียงมันก็ดันไม่เหมือนกันได้ด้วย แปลกดีนะครับ)ของกีต้าร์ตัวนั้นก็ได้นะครับ ^^

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
พื้นฐานของกีต้าร์ดี เปลี่ยนอะไรก็เพราะครับผมว่า  จากโรงงานนี่แหละแจ่มละครับ เค้าทดสอบทดลองกันจนมั่นใจว่าจะขายได้แล้ว  แต่ผมก็ไม่วายทะลึ่งเอา tusq มาลง + elixir pb โอ้.. ติ่งหูเลือดซิบเลย อิอิ แหลมหน่อยแต่โอเค รอเก่าก่อน สรุป saddle ดีแต่สายแหลมเปี๊ยบเลย :)    เสียงเก่า.. จำไม่ได้ละ 55