Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้นอกเรื่อง!!...ลองพิจารณาความจริงของตัวเรากันครับ**ใจไม่แข็งอย่าเพิ่งดูครับ  (อ่าน 1802 ครั้ง)

poppoo

• member
อสุภะ กรรมฐาน 1 ผ่าศพ ระบบกล้ามเนื้อ

อสุภะ กรรมฐาน 2 ผ่าศพ ระบบหายใจ

อสุภะ กรรมฐาน 3 ผ่าศพ ทางเดินอาหาร

อสุภะ กรรมฐาน 4 ผ่าศพ ระบบสืบพันธ์

ชีวิตเรา  ร่างกายเรา  ก็แค่นี้เอง
ไม่มีส่วนไหนสวยงามเลย
รู้อย่างนี้แล้วก็ค่อยๆ ปลง
มาทำแต่สิ่งดีกันดีกว่าครับ  :)

**ขออภัยถ้าเห็นว่ากระทู้ไม่เหมาะสม ลบได้เลยครับ**

nantfa

• member
โอ้ววววว  โหวววววว   

เกิดมา มาเเต่ตัว  ไปก็ไปเเต่ตัวจริงๆ ครับ !
ช่างก่อร่าง สร้างรัก

yuth_pu_rx

• member
นึกถึงตอนเรียน anatomy ต้องไปดู อจญ ตอนดึกๆกับเพื่อนๆ ไปเอาตับ ไต ไส้ พุง สมอง ในโถดอง นึกแล้วมันส์ ขอบคุณ อจญ ทุกท่านที่ทำให้ผมได้ดีจนวันนี้

winnie

• บุคคลทั่วไป
อีกอันที่อยากฝากเตือนคือ เรื่องของบุหรี่ครับ เคยดูคลิปคนที่เป็นแล้วน่ากลัวและทรมานมาก

ส่วนตัวไม่ได้สูบเอง แต่ปอดมีจุดดำแล้วเนื่องจากพ่อสูบ รับมาตั้งแต่เด็กจนวันนึง เข้าทำงาน x-ray ปอดมา เท่านั้นแหละ

แล้วตัวเองก็มีอาการมากขึ้น น้าๆท่านใด สูบอยู่ถ้าเลิกได้ก็ดีครับ แ่ต่ถ้าเลิกไม่ได้ ลดบ้างก็ยังดีนะครับ

เป็นห่วงน้าๆบ้านไม้ทุกท่าน

yuth_pu_rx

• member
ผมรับปรึกษาเลิกบุหรี่นะครับ ฟรี !!!!!!!!! อันนี้ serious ผมเทรนด้านนี้มาครับ

ที่คณะก็มีอาจารย์เชี่ยวชาญหลายท่านช่วยได้ครับผม

wichian

• member
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

winnie

• บุคคลทั่วไป
กำลังจะไปกินข้าวพอดี

รู้สึกเจริญอาหารขึ้นเยอะใช่ไหมครับ น้าwichian อิอิ

apinan14

• member
คนเราก้อแค่นี้อะน่ะ หมันฝึกซ้อมกีต้าร์เยอะๆ ก้อแล้ว  (เกี่ยวกันไหมเนี้ย)

Non_aR 0_o!

• member
  • ชมรมคนเลี้ยงเด็กแห่งประเทศไทย อิอิอิอิ
กำลังจะไปกินข้าวพอดี
น่าจะกินได้เยอะขึ้น น๊ะครับ  ;D

Carboy

• member
ไม่ต่างกับซากสัตว์ที่เป็นอาหารมนุษย์เลย

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
ขอบคุณครับ ที่เอามาให้ได้ศึกษากัน ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

PASTRY

• member
พึ่งทานข้าวเสร็จพอดีเลย ;D
แบ่งเวลาให้ได้ บังคับตัวเองให้ได้ แล้วจะสำเร็จ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
ผมคนใจอ่อน ดูไม่ได้เลยครับ  จริง ๆ นะ    นานมาแล้ว เคยตีตั๋ว ไปดูหนัง จับคนมาทำเชีิอโรค ผมออกมา อ้วก แล้วก็ไม่ได้กลับเข้าไปดูเลยครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

FilM AcousTic North Gear

• member
  • Guitar is part of our lives...
เห็นแล้วปวดหัวทันทีเลยครับของจริงหรือเป็นหุ่นครับ
ผมยาว ใส่รองเท้าเก่า