Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้กำลังใจจากน้าๆหน่อยครับ  (อ่าน 6760 ครั้ง)

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
อยากได้กำลังใจจากน้าๆหน่อยครับ
« เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 16:03:32 »
เมื่อวันเป็นวันที่ผมผิดหวังมากๆเลยครับ โดนโกหกมาตลอดว่าคบกับผมเพียงแค่คนเดียว

ไอเราก็ตายใจ จนมารู้ทีหลังก็รู้ว่า เขาคนนั้นคบกับแฟนเขามาตลอดแล้วมาแอบคบกับผม

เสียใจมากๆเลย แต่อย่างน้อยๆก็ยังมีกีตาร์เล่นแก้ผ่อนคลายความรู้สึกๆแย่ๆได้บ้าง แต่อีกนิดหนึง

อยากได้ข้อคิดและกำลังใจจากน้าๆหนอ่ยครับ

ขอบคุณครับ :'( :'( :'(

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากได้กำลังใจจากน้าๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 16:10:50 »
เป็นกำลังใจให้นะครับ   ดนตรีคือเพื่อนแท้ของเราเสมอครับ แม้ยามทุกข์และสุข แค่ได้จับได้เล่นได้ฟัง มันมากเกินคำบรรยายใดๆในโลกนี้...

㋡ MammothZ ㋡

• member
  • ╭∩╮(︶︿︶)╭∩╮
Re: อยากได้กำลังใจจากน้าๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 16:14:47 »
เปนกะลังใจหัยคับผมเคยเจออาการแบบนี้คับ สุ้ๆๆ
>>อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องฝึกฝน By @min ;D

Gee

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 16:26:56 »
เห็นด้วยกับ น้า เอฟ คับ เเต่ ถ้าเป็นผม บางครั้ง เล่นไปร้องไห้ไป ตอน เลิกกะ เเฟน มันได้ ฟิว เก๊น TT_TT 55555555555
ดนตรีไม่มีทางลัด อยากเก่งต้องฝึกฝน

nhoy

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 16:31:52 »
เมื่อวันเป็นวันที่ผมผิดหวังมากๆเลยครับ โดนโกหกมาตลอดว่าคบกับผมเพียงแค่คนเดียว

ไอเราก็ตายใจ จนมารู้ทีหลังก็รู้ว่า เขาคนนั้นคบกับแฟนเขามาตลอดแล้วมาแอบคบกับผม

เสียใจมากๆเลย แต่อย่างน้อยๆก็ยังมีกีตาร์เล่นแก้ผ่อนคลายความรู้สึกๆแย่ๆได้บ้าง แต่อีกนิดหนึง

อยากได้ข้อคิดและกำลังใจจากน้าๆหนอ่ยครับ

ขอบคุณครับ :'( :'( :'(
เรียนน้า N o t e
ไม่ต้องเสียใจครับ เรารู้ความจริงเสียตอนนี้ก็ดีกว่าที่เราจะไม่รู้ความจริงและจมหนักไปกว่านี้ครับ
อยากจะเป็นกำลังใจให้น้า N o t e ผมทราบว่าการจะไม่ให้เสียใจนั้นคงยาก แต่ต้องฝืนครับ

พยายามอย่าอยู่คนเดียว ออกไปพูดคุยกับเพื่อนฝูง หากิจกรรมต่างๆ ทำ เวลาจะเป็นตัวทำให้ทุกอย่างดีขึ้นเอง
เวลานี้เราอาจทุกข์ใจที่สุด พรุ่งนี้อาจจะยังไม่รู้สึกอะไรที่ดีขึ้น  แต่ต่อไป..อาทิตย์ต่อไป..เดือนต่อไป จะค่อยบรรเทาและเปลี่ยนแปลงดีขึ้นเองแน่ครับ

ยังมีสิ่งดีๆ คนดีๆ ที่เรายังต้องพบปะอีกเยอะ อย่าตัดโอกาสนั้นเสียเพียงแค่อุปสรรคในวันนี้ครับ :)
น้า N o t e ไม่ได้อยู่อยู่เพียงคนเดียวนะครับ นอกจากครอบครัวของน้า N o t e เองแล้ว ก็ยังมีน้าๆ ชาวบ้านไม้นี้ที่เป็นเพื่อนของน้า N o t e ด้วยครับ

Gee

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 16:38:35 »
น้า nhoy สุดยอดเลยครับ ยกนิ้วให้  น้า ครับ ในรูป เหมือน ด้านหลัง จะเป็น ธรรมมาส ใน คริสจักร ป่าวครับ ไม่ทราบว่า น้า เล่นกีต้าร์ในโบสถ์รึป่าวครับ เเอบ สงสัย
ดนตรีไม่มีทางลัด อยากเก่งต้องฝึกฝน

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 16:48:59 »
น้า Gee จาก pantip รึเปล่าครับ :)

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 16:50:12 »
เป้นกำลังใจให้นะครับน้า Note  ช่วงนี้พยายามอย่าอยู่คนเดี่ยว ออกไปหาเพื่อนสนิท ทำกิจกรรมกับเพื่อน อย่างที่น้าหน่อยได้กรุณาแนะนำครับ

ซ้อมกีต้าร์ ให้มากขี้นครับ  ถ้าคิดในเชิงบวก ดีซะอีกเราจะได้มีเวลาซ้อมกีต้าร์ได้มากขึ้น

ขอให้วันเวลาจงช่วยรักษาสภาพจิตใจของน้า Note ให้ดีขึ้นในเร็ววันด้วยครับ    

ขอฝากเพลงนี้เป็นกำลังให้น้า Note ครับ

"ภาวนาให้ใจเจ็บจงเข้มแข็งแม้มัน­จะไร้เรี่ยวแรง    จะฝืนลุกยืนให้ไหวคนคนเดียวมันไ­ม่มีสิทธิ์ขนาดนั้น   ไม่ทำให้ช้ำถ­ึงตาย ยังไงต้องรับให้ได้"

ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ

อย่า เห็น แก่ ตัว !!

nhoy

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 17:13:17 »
น้า nhoy สุดยอดเลยครับ ยกนิ้วให้  น้า ครับ ในรูป เหมือน ด้านหลัง จะเป็น ธรรมมาส ใน คริสจักร ป่าวครับ ไม่ทราบว่า น้า เล่นกีต้าร์ในโบสถ์รึป่าวครับ เเอบ สงสัย
ขอบคุณน้า Gee ด้วยครับ
ใช่ครับ ด้านหลังเป็นธรรมาสน์ของ คริสตจักรที่ 1 สำเหร่ ครับ ผมเล่นกีต้าร์รับใช้พระเจ้าทุกวันอาทิตย์ที่นั่นครับน้า Gee
ขอพระเจ้าอวยพรนะครับน้า Gee

artanfield

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 17:15:47 »
อายุเท่าไหร่ครับ ผมนี่ อกหักมาตั้งแต่สมัย ม.4 แล้วครับ อกหักมาเรื่อย จนเป็นประสบการณ์แล้ว

เดี๋ยวเวลาผ่านไป ชีวิตก็ฟื้นคืนชีพมาอีกครั้งครับ แล้วทำให้จิตใจแข็งแรงขึ้น

สู้ๆ ครับ เดี๋ยวก็ผ่านไป เอาเวลาไปเล่นกับญาติ พ่อแม่ น้อง อา ป้า ทำอะไรเพื่อสังคมแทน

อย่างผม ไปบริจาคเลือด ไปอาสาเป็นครูบ้านนอก ไปร่วม เรดบลูสปิริต ไปมาหมดแล้วครับ

บางทีเราไปในที่แบบนี้อาจจะเจอเนื้อคู่ที่รอเราอยู่ก็ได้นะครับ 555

ตอนนี้ผมบ้ากีตาร์ครับ ญ ผมไม่ค่อยสนเท่าไหร่ แต่ถ้าหลงมาไม่แน่ครับ 555

เล่นไม่เป็นแต่ใจรัก

friendny222

• member
  • คนหัวใจเซอร์
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 20:08:42 »
สู้ๆๆ คับ  ผู้หญิงดีๆๆมีอีกเยอะะ  อย่าคิดมากก โดนหลอกเรื่องธรรมดาคับ  :)
Rock"N"Roll Forever

pigy

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 20:32:26 »
รู้ตอนนี้ดีแล้วค่ะ ดีกว่ารู้หลังแต่ง

ericssonn

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 20:38:37 »
ผู้หญิงดีๆเขาไม่คบใครหลายๆคนพร้อมกันแล้วต้องโกหกคนนั้นคนนี้ เฮ้อ  ผู้หญิงดีๆมีอีกเยอะแต่จะหาซิงๆน่ะยาก เพราะมนุษย์ต่อต้านกิเลสไม่ค่อยได้แต่ผู้หญิงที่เราจะเอามาเป็นแฟนแล้วพัฒนาเป็นเมียน่ะ มีอีกเยอะ ลองถามคนที่เพิ่งแต่งงานใหม่ประมาณสองเดือนดูสิ จะรู้เลยว่าไม่น่าแต่เลย อิอิเพราะแต่งงานปุ๊บเจอคน สวยน่ารักกว่าเมีย เราปั๊บเลย  ไม่เชื่อถามน้าๆในนี้เลยครับอิอิ  แต่หญิงที่เรามีรักให้และมอบความไว้วางใจเป้นแม่ของลูกเราน่ะ ไม่จำเป็นต้องซิง แต่ต้องเป็นคนดี..........โจทย์ของความเจ้บที่สุดคือเวลา เท่านั้น เคยเจ้บมาแล้วครับแต่ก็จบ นานๆเข้าเดี๋ยวก็ลืม เพราะธรรมชาติสร้างนิสัยการลืมให้แก่มนุษย์เพื่อรักษา ความเจ็บปวดทางด้านจิตใจ แต่บางคนเอานิสัยการลืมมาใช้ผิดๆ  เช่นลืมกลับบ้านตอนตีสอง ดันไปกลับเช้าซะนี่อิอิ เอาใจช่วยเด้อ

thana

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 21:09:55 »
น้า nhoy ผมนับถือมากๆ คอยเป็นกำลังใจให้น้าๆทั้งหลายผมเป็นสมาชิกใหม่เข้ามาอ่านดูหลายวันแล้วเห็นน้า nhoy แล้วน่าชื่นใจจริงๆนะครับนับถือๆด้วยใจจริง ขอคารวะด้วยใจนะครับ

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 21:25:17 »
ผมก็เคยผ่านเหตุการณ์แบบนี้มาเหมือนกันครับ
สิ่งที่เราต้องทำคือ ก้าวผ่านมันไป ให้ได้ครับ
ผมไม่ได้เจอมาแค่ครั้งเดียว ผมเจอมาหลายครั้ง หลายรูปแบบ
และทุกๆครั้ง มันจะทำให้เรา เข้มแข็งขึ้นครับ
ผมเชื่อว่า มันจะไม่ใช่แค่ครั้งนี้ครั้งเดียว หรือเป็นครั้งสุดท้ายครับ
มันต้องเจออีก อย่างแน่นอน ไม่แบบนี้ ก็แบบอื่น
ขอแค่ เราผ่านครั้งนี้ไปให้ได้ ครั้งต่อไป เราจะผ่านไม่ไปได้ อย่างไม่ยากเลยครับ...

สู้ ๆ ครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

mrk

• member
    • Education Blog
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 21:35:50 »
เป็นกำลังใจให้เสมอครับ

pannpower

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 21:44:59 »

ชีวิตก็งี้ครับ เรื่องที่เกิดก็มีส่วนดีนะคับ เป็นภูมิต้านทานชีวิต ^_^

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 22:01:45 »
ผ่านไปสัก 10 ปี ลองหันกลับไปดูแฟนเก่า คนที่ไม่ใช่เนื้อคู่เราดูซิ   " ผีเสื้อสมุทร+หมูพะโล้ "
Line id: 081-8718003

mrk

• member
    • Education Blog
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 22:05:25 »
แม่นแท้ เหมือนน้าทอม ว่าทีเดียวเลยครับ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 22:07:08 »
   เป็นกำลังใจให้ครับ อนาคตเรายังอีกยาวไกล ปัญหาในชีวิตยังผ่านเข้ามาอีกเยอะ

อุปสรรคครั้งนี้เก็บใว้เป็นบทเรียนครับ  อนาคตย้อนกลับมาคิดดู  อาจจะรู้สึกว่าเจ็บครั้งนี้

รู้ตัวก่อนก็ดีแล้วครับ  ;D ;D ;D
noomxman