Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: การค้นหาสุดยอดสายกีตาร์ ครั้งที่ 2 < "Wyres" สายเคลือบ ที่เสียงดี >  (อ่าน 48208 ครั้ง)

kurtcobain

• member
พัฒนศักดิ์ โอนแล้วน่ะครับมะวาน  ค่ำๆ   440.21 บาท 

ส่ง

โรงพยาบาล โนนแดง

113 ม.9 ถ.เจนจบทิศ ต.โนนแดง อ.โนนแดง จ.นครราชสีมา 30360

ฝ่าย กายภาพบำบัด    นาย  พัฒนศักดิ์    สาตรา
ขอบคุณครับ
น้าได้ส่งให้ผมยังครับ
ถ้ายังผมอยากเปลี่ยนที่อยู่ไม่ทราบว่าจะได้ไหม

marchiie

• member
ของผมส่งมายังคับ ... ขอเลข ems ด้วยคับผม ^^

Walden Guitar

• member
คุณ kurtcobain และคุณ marchiie  ครับ วันนี้น้องที่เขาทำหน้าที่จัดส่งให้ผม พอดีไม่มาครับ
เดี๋ยวพรุ่งนี้น้องมาจะสอบถามและแจ้งให้ทราบนะครับ

คุณ kurtcobian ถ้าต้องการเปลี่ยนแจ้งที่อยู่ บอกไว้ได้เลยครับ ถ้าสายยังไม่ถูกจัดส่งไป จะแก้ที่อยู่จัดส่งให้นะครับ

Khing

• member
สั่งตอนนี้ยังทันมั้ยเนี่ยย

blazeyou

• member
โอนเงินแล้วนะครับ ช้าไปหน่อย โอนวันนี้(19พย55) เวลา10.31น.
ยอดโอน440.03บาท ส่งแล้วรบกวนขอหมายเลขemsด้วยนะครับผม

• member
สายกีตาร์ยังมีอยู่พอสมควรครับคุณ Khing สั่งได้เลยครับ

ครับคุณ blazeyou ส่งแล้วจะแจ้งเลข EMS ให้ทราบครับ

Khing

• member
สาย Phosphor Bronze 12-54 1 ชุด
ส่งที่
ร.ต.อ.ธงทอง เอี่ยมเวียง สภ.นครชัยศรี ต.นครชัยศรี อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม 73120
โทร. 0899117534

Sert

• member
หลังจากลองกับ Walden ใส่แรกๆ เหมือนเดิมคือเสียงพันกันยุ่งๆ หน่อย  แต่ตั้งสายเบิร์นซักหน่อยแล้วก็วางไว้ประมาณสองสามชั่วโมง กลับมาเล่น
เข้าที่เข้าทางแล้วครับ พอใส่กับ Walden ของผมเสียงจะแนวใสๆ คมๆ ครับ  ใช้สาย Wyres P/B เบอร์ .011  เรื่องความนุ่มมือสำหรับนิ้วผมไม่ค่อย
รู้สึกว่านุ่มกว่าสายเดิมที่เคยใส่ แต่การจับแล้วติดนิ้ว ดีกว่าสายเดิม

เสียงเข้ากับ Walden ดีครับ น่าจะเป็นสายที่หาซื้อเก็บไว้ใช้เป็นยาสามัญอีกยี่ห้อเลยครับ  เหลือแค่รอดูระยะยาวว่าทนเหงื่อของผมได้ยาวแค่ไหน
ปกติผมเล่นเหงื่อเยอะ แล้วไม่ค่อยเช็ดสายหลังหรือก่อนเล่น  ก็จะดูว่าทนทานนานหรือเปล่าครับ  สำหรับเสียงโดยรวมไม่ผิดหวังครับ ราคาสายเคลือบ
ราคาเท่านี้ ได้เสียงแบบนี้ คุ้มมากๆ แล้วครับ

• member
ขอบคุณที่กรุณาแวะมาแชร์ประสบการณ์กับสาย Wyres อีกครั้งครับพี่ Sert
ถ้าพี่จะเปลี่ยนสายเมื่อไหร่ รบกวนมาแชร์ด้วยได้ไหมครับ อยากทราบว่าเฉลี่ยแล้วพี่ๆเพื่อนๆ ใช้สาย Wyres ได้นานกันแค่ไหน เป็นข้อมูลมาแชร์กันครับ จะได้รู้ว่าสายนี้น่าสนใจในการนำเข้ามาให้พี่ๆเพื่อนๆเล่นในอนาคตไหม แล้วเสียงเทียบกับสายเคลือบยี่ห้ออื่นๆต่างกันไหมครับ

[SK]Choke

• member
เอา PH .12 มาใส่กับ Taka EG460 ครับ เพราะินิวโทนหมด

คิดว่าพอใส่กับตัวนี้แล้ว แรงตึงสายมันแข็งขึ้นกว่าที่เคยใช้ครับ ไม่ได้รู้สึกว่านิ่มกว่าปกติ (หรือเพราะชินจากนิวโทนก็ไม่ทราบครับ ฮ่าๆ)

ส่วนเสียง(หลังเบิร์น)ก็ใช้ได้เลย จะออกใสๆเคลียร์ๆ มีความกังวานที่ดีให้เหมือนกัน มีบาลานซ์ดี สมดุลทั้งปิ๊กกิ้งและสตรัม

เทียบกันแล้ว สำหรับผมชอบนิวโทนมากกว่าครับ เพราะเล่นสบายมือกว่า และเสียงเป็นแบบที่ชอบ คือ เต็มหนากังวาน ใช้ดีทั้งปิ๊กกิ้งและสตรัมเหมือนกัน [ถ้านิวโทนชุดใหม่เข้ามาแล้ว รบกวนแจ้งด้วยนะครับผม คิดถึงเสียงมันมากๆ ลืมไม่ลงจริงๆ ฮ่าๆๆ]

• member
ขอบคุณคุณ  [SK]Choke ที่แวะมาแชร์ประสบการณ์กับสาย Wyres และ Newtone ครับ เป็นข้อมูลที่ดีมากๆเลยครับ

สาย Newtone แรงตึงน้อยกว่าสาย Wyres ครับ เพราะสายเป็นแบบแกนกลม แรงตึงจะน้อยกว่าแกน หกเหลี่ยม แบบสายยี่ห้ออื่นๆในท้องตลาด รวมทั้งสาย Wyres ด้วยครับ

ดีใจที่คุณ [SK]Choke ชอบสาย Newtone ครับ สายได้สั่งไปแล้วครับ น่าจะเข้าช่วงปลายๆเดือนธันวาครับ

ส่วน Wyres ก็เสียงดีในแบบสายเคลือบครับ แต่จะชอบเสียงแบบไหน ถ้าได้ทดลองเทียบกัน ก็จะได้รู้ว่าตัวของเราชอบแบบไหนครับ เพราะแต่ละคนคงจะชอบเสียงไม่เหมือนกัน ตามเวปบอร์ดเมืองนอก เสียงก็แตกเหมือนกันครับ บางคนก็จะชอบ Wyres บางคนก็ชอบ Newtone ฯลฯ อยากให้ลองหลายๆยี่ห้อครับ จะได้รู้ว่าตัวเราชอบสายไหนที่สุดครับ

Sert

• member
ขอบคุณที่กรุณาแวะมาแชร์ประสบการณ์กับสาย Wyres อีกครั้งครับพี่ Sert
ถ้าพี่จะเปลี่ยนสายเมื่อไหร่ รบกวนมาแชร์ด้วยได้ไหมครับ อยากทราบว่าเฉลี่ยแล้วพี่ๆเพื่อนๆ ใช้สาย Wyres ได้นานกันแค่ไหน เป็นข้อมูลมาแชร์กันครับ จะได้รู้ว่าสายนี้น่าสนใจในการนำเข้ามาให้พี่ๆเพื่อนๆเล่นในอนาคตไหม แล้วเสียงเทียบกับสายเคลือบยี่ห้ออื่นๆต่างกันไหมครับ

ได้เลยครับน้าต๋อง  แต่สำหรับตัวของผมน่าจะอายุไม่ยาวเท่าน้าๆ ท่านอื่นๆ เพราะผมเล่นกีตาร์แล้วไม่ค่อยเช็ดสายหลังเล่น แถมเหงื่อเยอะอีกต่างหากครับ
เลยอาจจะทำให้อายุสายสั้นกว่าน้าท่านอื่นๆ  เดี๋ยวพอสายเริ่มทึบๆ จนไม่น่าฟังแล้วผมต้องเปลี่ยนสายจะกลับมาบอกครับ

• member
ขอบคุณมากๆเลยนะครับพี่ Sert
ดีเลยครับพี่ จะได้มีตัวอย่างว่า ถ้าคนที่เหงื่อออกเยอะ อายุการใช้งาน แบบน้อยสุด จะได้เท่าไหร่
ความคาดหวังของผม จากที่อ่านจากเวปบอร์ดเมืองนอก คือประมาณสูสี หรือดีกว่า DAD EXP นิดหน่อยครับ
แต่ Wyres น่าจะได้โทนเสียง และสัมผัสที่ต่างจาก DAD หรือ Elixir ครับ

ก็อยากเอาเข้ามาให้พี่ๆเพื่อนๆได้ทดลองกันครับ ว่าสัมผัสและเสียงของสายเคลือบยี่ห้อนี้ จะถูกใจกันเหมือนพวกฝรั่งตามเวปบอร์ดกีตาร์เกรดดีๆ กันหรือเปล่า ถ้าใครลองแล้ว ชอบหรือไม่ชอบยังไง มีเวลาว่าง รบกวนมาช่วยแชร์กันบ้างนะครับ

yod69

• member
phosphor bronze. 12-54  2 ชุด ครับ

ณรงค์กรณ์ พูลลาย 477 หมู่5 /ซอย มิตรมงคล/ถ.สืบศิริ/ต.หนองจะบก/อ.เมือง/จ.นครราชสีมา/30000
0857747939 ครับ

ขอเปลี่ยนที่อยู่ใหม่ได้ไหมครับ
เปลี่ยนเป็น นายพิจารณ์ นาวีภาพ 272 ถ.ชุมพล ต.ในเมือง อ.เมือง จ.นครราชสีมา30000

marchiie

• member
อย่าลืมแจ้งเลข ems ผมนะครับ ... รออยู่ ^^

kurtcobain

• member
อย่าลืมแจ้งเลข ems ผมนะครับ ... รออยู่ ^^

เหมือนกันฮะ

kangaroo

• member
สั่งซื้อครับ
Phosphor Bronze  12-54              1ชุด
สายคลาสสิค hard tension              1ชุด
สรุปราคาให้ด้วยครับ
ที่จัดส่ง คุณ วิโรจน์  มหาเดชสุรชัย
                .โรงพยาบาลเอกชนบุรีรัมย์
                .อ.เมือง จ.บุรีรัมย์ 31000

• member
คุณ yod69 รับทราบครับ เดี๋ยวจะจัดเปลี่ยนที่อยู่ให้นะครับ

คุณ kurtcobain ครับ เดี๋ยวผมขอเช็คกับน้องที่จัดส่งสาย แล้วจะรีบแจ้งให้ทราบนะครับ

คุณ marchiie ครับ ยอดโอน ลงท้ายด้วย 0.12 ทางบัญชีแจ้งว่า ยังไม่ได้รับครับ
ไม่ทราบว่าโอนเข้าบัญชีที่มิวสิคซิตี้ หรือที่ร้านธีระครับ จะได้ให้ทางบัญชีตรวจสอบอีกครั้งครับ

พี่ kangaroo เดี๋ยวจะแจ้งยอดโอนไว้ด้านหน้านะครับ

ต้องขอโทษด้วยนะครับที่ช่วงนี้การจัดส่งทำได้ช้า เนื่องจากทางร้านมีกิจกรรมต่อเนื่องกันหลายงานในช่วง 1-2 อาทิตย์ที่ผ่านมา กิจกรรมสุดท้ายเพิ่งเสร็จเมื่อวานเองครับ ทำให้พนักงานในด้านการเตรียมของและจัดส่งเราค่อนข้างขาดแคลนครับ

หลังจากวันนี้การจัดส่งคงจะเป็นปกติแล้วครับ ต้องขออภัยทุกๆท่านมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

mastertoay

• member
เหงื่อผม ถือว่าเรียกว่าระดับทำลายล้างเลยครับ แบบ สายธรรมดาแบบถ้าใส่ เสร็จเล่นเช้า ตอนเย็นดำแล้วครับ

ลองกับ wyres ถ้าพูดถึงเสียงของ wyres ธรรมชาติกว่า ครับแต่ความทน elixir นานกว่ามากครับ

wyres อาทิตเดียวต้องเปลี่ยนแล้วครับ สำหรับผมนะ elixir อาทิตนึงยังไม่ดำครับ ประมาณ1เดือนครับถึงผมจะเปลี่ยน

แต่ผมว่าใครไม่เคยลองควรจะลองนะครับ

• member
ขอบคุณคุณ mastertoay ที่แวะมาแชร์ประสบการณ์ให้ฟังนะครับ
ตามที่อ่านในเวปบอร์ดฝรั่ง เขาก็ว่าสาย Wyres เสียงดีกว่า Elixir ครับ
ในแง่ความทนทาน ถ้าเป็นคนที่เหงื่อไม่กัดมาก ก็จะยาวนานพอๆกันครับ
แต่ถ้าเป็นคนที่เหงื่อมีกรดสูง Elixir ก็จะยาวนานกว่าประมาณนึงครับ
จุดเด่นของ Wyres คือเป็นสายเคลือบที่อายุงานประมาณ D'addario EXP แต่เสียงและสัมผัสจะต่างออกไปครับ
ผมก็เลยอยากนำเข้ามาให้ทดลองดูครับ ว่าจะชอบกันหรือเปล่า
เพราะที่อ่านๆมา คนเล่นกีตาร์ High end ทั้งหลายในอเมริกา ตอนนี้เลือกใช้ Wyres กันเยอะมากเลยครับ จนสายเขาค่อนข้างขาดตลาดเลย
หาอ่านแต่ละเวป คำตอบก็จะเป็นแบบแนว ชอบใช้ แต่สายหายาก ต้องรอนาน เหมือนกันหมดเลยครับ ก็เลยลองนำเข้ามาให้พี่ๆเพื่อนๆได้ทดลองกันดูครับ