Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามความรู้สึกของน้า ๆ หน่อยครับ  (อ่าน 6709 ครั้ง)

Joe Charon

• member
ขอถามความรู้สึกของน้า ๆ หน่อยครับ
« เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 14:37:20 »
น้า ๆ ในที่นี้ชอบและรักกีต้าร์กันทุกคนใช่มั้ยครับ แต่ถ้าเราชอบและรักกีต้าร์
แต่แฟนหรือภรรยาของเราไม่ชอบเวลาเราเล่นกีต้าร์ ไม่ชอบเวลาเราพูดถึงกีต้าร์
หรือไม่ชอบเวลาที่เราต้องการจะซื้อกีต้าร์ตัวใหม่ ทั้งๆ ที่เค้ารู้ว่าเราชอบเล่นกีต้าร์
น้า ๆ จะรู้สึกอย่างไรบ้างครับ (ส่วนตัวผมรู้สึกหงุดหงิดมากครับ)

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
Re: ขอถามความรู้สึกของน้า ๆ หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 14:42:14 »
น้า ๆ ในที่นี้ชอบและรักกีต้าร์กันทุกคนใช่มั้ยครับ แต่ถ้าเราชอบและรักกีต้าร์
แต่แฟนหรือภรรยาของเราไม่ชอบเวลาเราเล่นกีต้าร์ ไม่ชอบเวลาเราพูดถึงกีต้าร์
หรือไม่ชอบเวลาที่เราต้องการจะซื้อกีต้าร์ตัวใหม่ ทั้งๆ ที่เค้ารู้ว่าเราชอบเล่นกีต้าร์
น้า ๆ จะรู้สึกอย่างไรบ้างครับ (ส่วนตัวผมรู้สึกหงุดหงิดมากครับ)

ไม่เคยเป็นครับ ตอนคบกันใหม่ๆผมบอกเลย ว่าผมรักกีต้าร์ มันคือความสุขของผม ถ้ารับไม่ได้ เราคงเป็นได้แค่เพื่อนกันครับ
เค้าก็ไม่เคยมาว่าครับ  แต่ก็ต้องสนใจเค้าให้มากๆ ห้ามน้อยกว่ากีต้าร์เป็นใช้ได้ครับ ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
Re: ขอถามความรู้สึกของน้า ๆ หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 14:48:01 »

แฟนผมไม่เคยว่าเวลาเล่นกีต้าร์ ไม่เคยว่าเวลาพูดถึงกีต้าร์ ไม่เคยว่าอะไรทั้งนั้นเกี่ยวกับกีต้าร์
ยกเว้นซื้อกีต้าร์ตัวใหม่ครับ เพราะเธอเป็นคนที่ชอบให้ใช้อะไรให้คุ้มค่า ประเภทซื้อมาลองแล้วขายไป
ขาดทุนตัวนึง 1000 2000 บาท เธอไม่ชอบครับ เพราะเธออยากให้ผมรู้จักค่าของเงิน
และรู้จักประหยัด ยิ่งตอนนี้อยู่ในช่วงเวลาตั้งตัวเธออยากให้เก็บเงินสร้างตัวเองครับ ^^

vintageeeee

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 15:01:32 »
น้าลองเล่นเพลงซึ้งๆ รักๆให้แฟนฟังสิครับ เขาจะได้เข้าใจว่าเราเล่นกีต้าร์ทำไม บอกไปเลยว่าที่เล่นเพราะอยากเล่นให้เธอฟังไง อิอิ     
ส่วนผมนั้นให้แฟนหัดเล่นกีต้าร์มา 2 เดือนกว่าแล้ว เขาก็อยากเล่นเอง ผมเลยซื้อให้เล่น อนาคตถ้าได้แต่งงานกัน น่าจะไม่มีอะไรขัดขวาง การซื้อกีต้าร์แล้ว ๕๕๕

แต่อาจจะต้องซื้อ 2 ตัวในเวลาเดียวกัน เด่วจะเกิดอาการน้อยอกน้อยใจ นะสิครับ ๕๕๕

clapton_slow

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 15:23:23 »
น้าลองเล่นเพลงซึ้งๆ รักๆให้แฟนฟังสิครับ เขาจะได้เข้าใจว่าเราเล่นกีต้าร์ทำไม บอกไปเลยว่าที่เล่นเพราะอยากเล่นให้เธอฟังไง อิอิ     
ส่วนผมนั้นให้แฟนหัดเล่นกีต้าร์มา 2 เดือนกว่าแล้ว เขาก็อยากเล่นเอง ผมเลยซื้อให้เล่น อนาคตถ้าได้แต่งงานกัน น่าจะไม่มีอะไรขัดขวาง การซื้อกีต้าร์แล้ว ๕๕๕

แต่อาจจะต้องซื้อ 2 ตัวในเวลาเดียวกัน เด่วจะเกิดอาการน้อยอกน้อยใจ นะสิครับ ๕๕๕

ชอบอันนี้อ่ะ  โดนใจ
เปิดหมวก ร้องเพลง เสรี

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 15:24:06 »
ในบ้านผมใหญ่ที่สุดครับ............

vintageeeee

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 15:25:21 »
ในบ้านผมใหญ่ที่สุดครับ............

มาแนวโหดครับน้า ^^

Guitar_Joe

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 15:30:38 »
ผมโชคดีที่แฟนชอบฟังผมเล่น แต่ผมชอบขี้เกียจเล่นให้ฟังอ่ะ
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 15:35:10 »
ตอนนี้ผมกำลัง เล่นจิตวิทยา กับ ภรรยาของผมอยู่ เวลาผมเล่นกีตาร์ เค้าก็จะเปิด ทีวีเสียงดัง ผมก็จะเล่นกีตาร์ให้เสียงดังกว่าทีวี หลังจากนั้น เสียงของทีวีก็เงียบหายไป เป็นเสียงของเมียผมพูดดังๆว่า  ไปเล่นที่อื่นไป๊  ผมก็ตระโกนเสียงดังกลับไปอย่างลูกผู่ชายว่า  ได้จร้า....อิอิ

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 15:36:46 »
ตอนนี้ผมกำลัง เล่นจิตวิทยา กับ ภรรยาของผมอยู่ เวลาผมเล่นกีตาร์ เค้าก็จะเปิด ทีวีเสียงดัง ผมก็จะเล่นกีตาร์ให้เสียงดังกว่าทีวี หลังจากนั้น เสียงของทีวีก็เงียบหายไป เป็นเสียงของเมียผมพูดดังๆว่า  ไปเล่นที่อื่นไป๊  ผมก็ตระโกนเสียงดังกลับไปอย่างลูกผู่ชายว่า  ได้จร้า....อิอิ

5555+  แล้วจะทำ ทำไมเนี่ยครับ น้า 5555+
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

vintageeeee

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 15:39:26 »

5555+  แล้วจะทำ ทำไมเนี่ยครับ น้า 5555+

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่าผู้หญิงมีอธิพลต่อชายนักแล

Joe Charon

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 15:40:28 »
ผมโชคดีที่แฟนชอบฟังผมเล่น แต่ผมชอบขี้เกียจเล่นให้ฟังอ่ะ
อันนี้เหมือนแฟนคนแรกของผม (แต่คนปัจจุบันสุด ๆ)

TheToems

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 15:42:33 »
ตอนนี้ผมกำลังฝึกเล่นอยู่ครับ พึ่งได้กีตาร์จาก อ.พารวยมา แฟนผมยังไม่ได้ว่าอะไรทำเฉยๆ ถ้าว่ามาล่ะก็ผมก็จะบอกว่าถ้าคุณรักผมคุณก็ต้องชอบกีตาร์ผมด้วย(แนวบังคับครับ)  ;D ;D ;D

มือกระโปก

• member
    • www.cue-byord.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 15:49:32 »

รู้สึกว่างานจะเข้า...มีปัญหาแต่ไม่สนใจเพราะไม่ได้สร้างความเดือดร้อนให้ใคร

nong

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 15:50:17 »
เหมือนผมเด๊ะ เลยน้า  ไม่รู้ทำไมเล่นกีต้าร์อยู่ในบ้านก้ไม่ได้...มีปัญหาทุกที  หาว่าไม่แบ่งเวลาให้...เป็นไปซะงั้น  มันจะอะไรกันนักกันหนาฟะเนี่ย....แต่เวลาผมเอากีต้าร์ลงประกาศขาย..โอ้โห ดีใจออกนอกหน้า...ขอบคุณน้าเจ้าของกระทู้ครับที่เปิดโอกาสให้ได้ระบายความคับข้องใจ  

Joe Charon

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 15:54:52 »
เหมือนผมเด๊ะ เลยน้า  ไม่รู้ทำไมเล่นกีต้าร์อยู่ในบ้านก้ไม่ได้...มีปัญหาทุกที  หาว่าไม่แบ่งเวลาให้...เป็นไปซะงั้น  มันจะอะไรกันนักกันหนาฟะเนี่ย....แต่เวลาผมเอากีต้าร์ลงประกาศขาย..โอ้โห ดีใจออกนอกหน้า...ขอบคุณน้าเจ้าของกระทู้ครับที่เปิดโอกาสให้ได้ระบายความคับข้องใจ 
คนหัวอกเดียวกัน :(

หมอก

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 17:17:28 »
แฟนผมบอกว่าผมมีดีอยู่สองอย่าง คือ ขาวและเล่นกีต้าร์
แต่จิงๆแล้ว ผมว่าผมมีดีอยู่ 2 อย่าง คือ แก่และเลวน่ะ!!
(reference จาก ผู้หญิงชอบคนดี รักคนเลว ...แต่งก่ะคนรวย++)

nhoy

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 17:30:35 »
ผมชอบคำตอบของ "น้าต่อ" และ "น้า 'BEER" มากครับ  :D :D :D

MUI

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 18:22:35 »
ภรรยาคนปัจจุบัน

ลับหลัง(ไปแอบได้ยินมา)....."พี่หมุ่ยนะ แกชอบกีต้าร์เป็นชีวิตจิตใจ ขนาดลาออกจากงานมาเล่นกีต้าร์...แต่พี่แกเล่นเพร้าะเพราะ..."

ต่อหน้า......" จะเอาไว้แกงกินเหรอ...เรี่ยราด ตั้งแต่ชั้นหนึ่งยันชั้นสาม......เก็บให้เรียบร้อยนะ ไม่เอาไปแกง แต่จะเอาไปทำฟืนแกง !!..ฮึ่ม"

guitar_skl

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 18:44:30 »
ตัวใหญ่ใช่มะครับน้าต่อ 5555555555