Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับพี่แอ๊ดเหวี่ยงกีต้า  (อ่าน 8241 ครั้ง)

apinan14

• member
Re: คิดยังไงกับพี่แอ๊ดเหวี่ยงกีต้า
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 21:04:59 »
ตอนนี้ แต่งเพลงให้ ปชป แล้ว แม่งเลียทุกพรรคที่ มีอำนาจ

Ignite

• member
  • ดูโง่เเต่ก้อเท่
Re: คิดยังไงกับพี่แอ๊ดเหวี่ยงกีต้า
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 21:55:08 »
- -"
ระบบคือหัวใจ

nco4433

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 21:57:18 »
สงสารกีตาร์ครับ ;D

Mook :)

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 22:02:58 »
ความเห็นดีครับ ให้เต็ม 10 ครับ (นานนนนนนนนนน เห็นที..............)  ;D
55+ ควรจะดีใจแล้วกันค่ะ ;D

hellostop

• member
    • freenovelbooks-and-bargain
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 23:21:36 »
ไม่น่าทำให้เดือด
ดนตรีไม่มีดีหรือไม่ดีหรอก มีแต่ชอบไม่ชอบเท่านั้น

Sgt Pepper

• member
  • เล่นมาสิบปี ตีอยู่สี่คอร์ด!
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 03:06:40 »
รู้สึกเหมือน....ตอนน้าหม่ำออกมาโวยเรื่องสาระแนแกล้งหลอกนั่งแท๊กซี่พาไปลุยดงระเบิดไงไม่รู้
โวยไปโวยมา  ด่าว่าไม่รู้จักผู้หลักผู้ใหญ่  หนังตลกไรของแกไม่ตลกด้วยนะเว๊ย....แล้วก็เออ..
พี่หม่ำจะเดี่ยวไมค์โครโฟนนะ...อิอิอิ ( โปรทั้งหนัง ทั้งเดี่ยวพี่เขาเลย )

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:44:27 »
Jimi Hendix เผากีต้าร์ยังเป็นเทพเจ้า แล้วถ้าพี่แอ็ดทุ่มกีต้าร์ล่ะ?
สรุปว่าทำได้ครับเพียงแต่ในงานแบบนั้นไม่ไช่ที่ที่จะทำแบบนั้น ถ้าเป็นในคอนเสร์ต ทุ่มไปเพราะความมันส์ผมจะชาบูเลยจริงๆ แต่อันนี้ก็พออภัยแต่เข้าใจยากนิดนึงเท่านั้นเอง

Mubintmin

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:58:08 »
ผมขอแสดงความดีใจกับคุณสมศักดิ์ เหมรัญ กีตาร์มือเดียว Thailand Got Talent ที่ผ่าน Semi Final ไปสู่รอบ Final แล้ว

ปล.นอกเรื่องเลย อิอิ ... ผมชอบพี่ปูพงษ์สิทธิ์ครับ

billy4x4

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:52:27 »
ผมว่าเป็นเรื่องธรรมดานะ ทุ่มกีต้าร์ของเขาเองพังไปก็ไม่มีใครได้รับผลกระทบ ถ้าทุ่มใส่คนดูมีปัญหาเเน่ สมัยก่อนแกลงไปต่อยกะคนดูเลยหนักกว่านี้อีก เดี๋ยวนี้อายุมากแล้วเลยแค่ทุ่มกีต้าร์ ถือว่าอารมณ์ลดดีกรีรุนแรงไปมากแล้ว สรุปผมรู้สึกเฉยๆในกรณีนี้อ่ะ

rham

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 13:24:04 »
ตอนนี้ แต่งเพลงให้ ปชป แล้ว แม่งเลียทุกพรรคที่ มีอำนาจ
น้าครับใจเย็นๆหน่อยดีไหมครับ ชอบไม่ชอบอย่างไรก็แสดงความคิดเห็นเได้ครับ
แต่สรรพนามที่ใช้ถึงบุคคลที่สาม น่าจะให้ดีกว่านี้หน่อยครับ ถึงอย่างไรน้าแอ๊ดแกก็มีอาวุโสกว่าทั้งคุณและผม
ผมเองไม่ใช่แฟนพันธุ์แท้วงคาราบาวนะครับ แต่ผมเชื่อว่าวงนี้ฝากสิ่งดีๆให้กับกับสังคมมากกว่าตัวผมหลายร้อยหลายพันเท่าครับ
เว็บเราเป็นเว็บสาธารณะครับ ใช้ถ้อยคำอะไรต้องคิดนิดนึงนะครับ
สำรวจคนอื่นแล้ว อย่าลืมหันมาสำรวจตัวเองด้วยนะครับ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 16:47:45 »
มีปัญหาอะไรก็แล้วแต่ น่าจะเล่นต่อให้จบนะครับ The show must go on
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

pach

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 20:58:58 »
ถ้าเป็นตอนอายุ 20 ทำคงเฉยๆ แต่น้าแกอายุคราวพ่อ ทำแล้วตลก

nhoy

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 22:14:32 »

น้าครับใจเย็นๆหน่อยดีไหมครับ ชอบไม่ชอบอย่างไรก็แสดงความคิดเห็นเได้ครับ
แต่สรรพนามที่ใช้ถึงบุคคลที่สาม น่าจะให้ดีกว่านี้หน่อยครับ ถึงอย่างไรน้าแอ๊ดแกก็มีอาวุโสกว่าทั้งคุณและผม
ผมเองไม่ใช่แฟนพันธุ์แท้วงคาราบาวนะครับ แต่ผมเชื่อว่าวงนี้ฝากสิ่งดีๆให้กับกับสังคมมากกว่าตัวผมหลายร้อยหลายพันเท่าครับ
เว็บเราเป็นเว็บสาธารณะครับ ใช้ถ้อยคำอะไรต้องคิดนิดนึงนะครับ
สำรวจคนอื่นแล้ว อย่าลืมหันมาสำรวจตัวเองด้วยนะครับ
สวัสดีครับน้าราม  อยากไปลอง lowden ของน้าจัง ผมนึกว่าจะได้พบกับน้าที่งานเปิดบ้านของนักสะสมกีต้าร์ท่านหนึ่งเมื่อเดือนที่แล้วก็ไม่ได้พบ  น้าสบายดีนะครับ

rham

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 19:27:38 »

สวัสดีครับน้าราม  อยากไปลอง lowden ของน้าจัง ผมนึกว่าจะได้พบกับน้าที่งานเปิดบ้านของนักสะสมกีต้าร์ท่านหนึ่งเมื่อเดือนที่แล้วก็ไม่ได้พบ  น้าสบายดีนะครับ
สว้สดีครับ สบายดีครับ อยากลอง lowden มาที่บ้านได้เลยครับแต่มีให้ลองตัวเดียวเองครับ แล้วก็มี santacruz ให้ลองเล่นอีกตัวครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 19:36:49 »

สวัสดีครับน้าราม  อยากไปลอง lowden ของน้าจัง ผมนึกว่าจะได้พบกับน้าที่งานเปิดบ้านของนักสะสมกีต้าร์ท่านหนึ่งเมื่อเดือนที่แล้วก็ไม่ได้พบ  น้าสบายดีนะครับ
สว้สดีครับ สบายดีครับ อยากลอง lowden มาที่บ้านได้เลยครับแต่มีให้ลองตัวเดียวเองครับ แล้วก็มี santacruz ให้ลองเล่นอีกตัวครับ
โอ น้ารามกลับมาเล่น santa cruz อีกแล้วหรือครับ ไม่ทราบว่ารุ่นใดครับ  ที่ผมสนใจก็เพราะผมเล่น santa cruz เหมือนกันครับ

bnooky

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 14:05:43 »
เท่ห์ ครับ กีตาร์ตัวสองสามหมื่นเอง สร้างกระแสได้ตั้งเยอะ งานเข้าอีกเพียบ :D

Je Veux Dire

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 14:20:19 »
เสียดายครับ :(