Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่่องกลุ้มใจเกี่ยวกับ GS mini ที่ซื้อมาครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับผม  (อ่าน 5896 ครั้ง)

Gusto

• member
เรื่องมีอยู่ว่าผมไปซื้อ GS mini จากร้าน Music Collection ที่ สยามดิสเวอรรี่ มาวันที่ 12/06/11 ตอนซื้อก็ดูสภาพอย่างดีนะครับ ไม่มีปัญหาอะไรเลย

ตั้งแต่ซื้อมาผมเล่นทุกวันดูทุกวันไม่มีแม้แต่รอยขีดข่วน แต่ปัญหาเกิดเมื่อคืนครับ เปิดมาปุ๊ป เห็นอะไรแปลกบน Finger Board ทันที มันคือ รู ครับ  ??? ???

งงมากรีบเอามาดูหลายรอบมันเป็นรูใหญ่เลย ไม่รู็จะทำยังไงดีครับ เพราะผมมั่นใจ 100% ว่าไม่มีใครทำอะไรกับมันแน่นอน เพราะมีผมคนเดียวที่เล่นและจับ Guitar ตัวนี้

อยากทราบว่าแบบนี้พอทำอะไรได้บ้างครับ เอาไปเปลี่ยนได้หรือไม่ เพราะซื้อมาได้ 7 วันพอดีเลย วันที่นี้วันที่ 18/06/11 อะครับ หรือถ้าเค้าไม่ยอมให้เปลี่ยนมันเกิดขึ้นเพราะอะไรเหรอครับ แล้วมีวิธีแก้ไขไหมครับ

รูปใหญ่หน่อยนะครับอยากให้เห็นชัดๆ  :'(

nai chic

• member
    • www.facebook.com
ของผมก็มาจากที่เดียวกันครับน้าGUSTOครับ แต่งานเรียบร้อยดีครับ ธรรมดาแล้ว MCจะรับประกันตัวกีตาร์ที่มีความผิดปกติอันเนื่องมาจากสายการผลิตเป็นเวลา1ปีนะครับ..ลองปรึกษาทางร้านเลยครับผม น่าจะมีทางออกที่ดีครับ..

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ถ้าเค้าไม่เปลี่ยนให้ก็ใช้   ถ่านหุงต้มสีดำ  มาขัดกับกระดาษทราย ให้เป็นผงละเอียด   แล้วเอาผงถ่านอัดเข้าไป แล้วเอากาวร้อนหยอดตามลง รอให้แห้ง แล้วเก็บงานด้วยกระดาษทรายเบอร์ละเอียด ก็เนียนแล้วครับ

ปล. จะให้ชัวร์ ลองทำกับไม้อื่นดูก่อนนะครับ อย่างเพิ่งทำจริงถ้าไม่มั่นใจ

nai chic

• member
    • www.facebook.com
ถ้าเค้าไม่เปลี่ยนให้ก็ใช้   ถ่านหุงต้มสีดำ  มาขัดกับกระดาษทราย ให้เป็นผงละเอียด   แล้วเอาผงถ่านอัดเข้าไป แล้วเอากาวร้อนหยอดตามลง รอให้แห้ง แล้วเก็บงานด้วยกระดาษทรายเบอร์ละเอียด ก็เนียนแล้วครับ

ปล. จะให้ชัวร์ ลองทำกับไม้อื่นดูก่อนนะครับ อย่างเพิ่งทำจริงถ้าไม่มั่นใจ
น้าเบียร์มาแล้ว..หายห่วงครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
แจ่มเลย จะได้ไปซ่อมตัวที่เล่าให้น้าเบียร์ฟังเมื่อคืนด้วยครับ
:)

Sgt Pepper

• member
  • เล่นมาสิบปี ตีอยู่สี่คอร์ด!
รูแบบนี้....................................................................ปลวกหรือปล่าวครับ!!!!

music collection

• member
ไม่ต้องกลุ้มครับ..

ลองเอากลับไปที่ สาขาสยามดิส อีกที

ขอดูหน่อย

Gusto

• member
ขอบคุณมากครับสำหรับทุกคำตอบ

เดี๋ยววันนี้จะเอากลับไปที่ร้านครับ ได้ผลอย่างไรจะมารายงานให้ฟังนะครับ

Gusto

• member
ตอนนี้พึ่งออกมาจากที่ร้านครับ ผลจากการเอาให้ที่ร้านดูอาการ ทางร้านบริการดีมากครับ จัดแจงเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย พูดจาก็ดี คิดไม่ผิดจริงๆที่มาซื้อที่ Music Collection สาขา สยามดิสฯ ถ้ามีตัวต่อไปจะมาซื้อที่ร้านนี้อีกแน่นอนครับ ^_^

pisit5924

• member

ลองเอากลับไปที่ สาขาสยามดิส อีกที

ขอดูหน่อย

.. ดีจังเลยครับ ปรบมือให้เลย :)
.. ดนตรี ไม่มีพรมแดน

nhoy

• member
เช่นกันครับ  ต้องขอชื่นชมกับการบริการด้วยน้ำใจและความรับผิดชอบของมิวสิคคอลเลคชั่น โดยเฉพาะที่สยามดิส ครับ
ขอปรบมือให้ครับ  :)

Nexzus

• member
     รู้สึกดีและประทับใจกับการบริการหลังการขายของ MC ในกระทู้นี้มากครับ ดีใจแทนเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ
มีโอกาศจะต้องไปอุดหนุนที่สาขา สยามดิสมั่งแล้วครับ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
        ร่วมชื่นชมกับการบริการ และความรับผิดชอบของมิวสิคคอลเลคชั่นด้วยครับ ;D ;D ;D ;D
noomxman

rham

• member
ขอชื่นชมในบริการของร้านครับ

kaizer123

• member
น่าไปอุดหนุนซื้อกีตาร์สัก10ตัวจังครับร้านนี้

krong

• member
ผมก้อใช้บริการจาก mc สาขาเซ็นทรัลลาดพร้าว บริการดีมากครับ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
น่าชื่นชม ครับ ได้ใจลูกค้าไปหลายคนเลย งานนี้
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

totti_wt

• member
  • ^_^

ขอดูหน่อย

ตอนนี้พึ่งออกมาจากที่ร้านครับ ผลจากการเอาให้ที่ร้านดูอาการ ทางร้านบริการดีมากครับ จัดแจงเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย พูดจาก็ดี คิดไม่ผิดจริงๆที่มาซื้อที่ Music Collection สาขา สยามดิสฯ ถ้ามีตัวต่อไปจะมาซื้อที่ร้านนี้อีกแน่นอนครับ ^_^

กด like ให้ครับ.. ^^

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
น่าชื่นชมครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
เยี่ยมมากครับผม
:)