Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เพลง somewhere my love  (อ่าน 6188 ครั้ง)

redtopup

• member
Re: เพลง somewhere my love
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 12:34:56 »
พูดถึงเพลง ไทย  ผมว่า นักดนตรี สมัยก่อน นั้น ได้ รับ อธิพล จากเพลง สากลยุคนั้น อย่างมาก 
ผม  ฟังหลายเพลงเลยที่ หยิบ เอา ทำนอง จากเพลง สากลมา
Isn't - วิญญาณในภาพถ่าย
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

redtopup

• member
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 12:36:11 »
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

redtopup

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 12:51:50 »
วันนี้...ขออนุญาตฉลองวันมหาสมุทร (ทะเล) โลก

ไปเรื่อย ๆ ครับ

Nobody's Child - Agnes Chan 陳美齡

ถึงออกทะเล มหาสมุทร ก็เพราะมากครับ หาชมหาฟังก็ยาก ผมเองชอบเพลงลักษณะอย่างนี้ อาจเป็นเพราะอายุก็ได้ครับ
ถ้าผมเคยเจอน้า MUI แล้วไม่ได้เข้าไปทัก ผมต้องขอโทษด้วยนะครับ ถ้าผมทราบผมจะไม่ทำอย่างนั้นเด็ดขาด  ยินดีที่ได้พูดคุยกับน้านะครับ

ผมว่า แอดเน๊ท ชาญ   สมัยก่อน ถ้า บ้านไหนไม่มี แผ่นเสียง ของ เธอ เชย  ขะมัดเลย
ผมได้รับมรดก  จาก พี่ ชายมา อีก ที พี่ ชายได้ รับมาจาก พ่ออีกที 
ผมชอบมากเลยครับ
แต่ผมแอบ ชอบ เติ้ง ลี่จิน ด้วย

Tian Mi Mi - Teresa Teng

redtopup

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 12:54:40 »
ทีโอโอ เติ้งลี่จวิน

ผมแอบไปซื้อซีดี แผ่นนี้มา จาก แม๊คโค   ราคา รู้ สึก ร้อย กว่าบาทเอง  ถูก ชะมัด เพลง เพราะทุกเพลงเลย 

redtopup

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 13:01:12 »
Let's live for today - Sam Hui [1975 ].mp4

ผมแอบ ชอบ นักร้อง ใต้หวันมาก 
ผมชอบ  แซม ฮุย  มาก ผมชอบมากกว่า ต้น ฉบับ  แก๊ส รูท ซะอีก

redtopup

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 13:02:43 »

redtopup

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 13:07:45 »
Dickie Lee - 9.999.999 tears.avi

เคย ฟัง เพลง ของ  น้า ดอน สอนระเบียบ 9 ล้าน ความระกำ  แต่ดันหาไม่เจอซะอีก  

แก่ ไป มากเลย ผม  เข้า เส้น กับ เพลง ยุค เก่า พอๆ กับ เพลง แจ๊ซ  เลยทีเดียว  

รถ วิ่ง แสน กว่า โล แล้ว  อีก ไม่ กี่ โล  เอง ก้ ไปถึง หลัก สี่แล้ว

nhoy

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 15:42:50 »
เป็นเกียรติอย่างยิ่งเลยครับ คุณอาหน่อย

เพลงนี้มาจาก เบนจะนอกใจมิสซิสโรบินสันไปรักมิสโรบินสันนั่นเอง

Simon & Garfunkel - Scarborough Fair,Canticle (The Graduate) Classic Movie

ครับ   Scarborough Fair เป็นเพลงโปรดของผมเลย ขอบคุณน้า MUI มากครับที่นำมาให้ชมกัน เพลงสมัยก่อนฟังแล้วรู้สึกถึงอารมณ์เพลงได้ดีเลยนะครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 15:46:19 »
ขอบคุณน้า redtopup ที่ได้กรุณาสรรหาเพลงเก่าๆ หาฟังได้ยากมาให้ชมให้ฟังกัน ขอบคุณครับ

MUI

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 01:13:40 »
นี่อีกหนึ่งครับ...เกือบลืม

บัวขาว ฟรานซิสยิป Thai Song : Bua Khao(White Lotus) Frances Yip
http://

nhoy

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 01:21:16 »
นี่อีกหนึ่งครับ...เกือบลืม

บัวขาว ฟรานซิสยิป Thai Song : Bua Khao(White Lotus) Frances Yip
http://
ใช่เลยครับ น้า MUI เพราะมากครับ