Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆ มีกีตาร์ที่มีอยู่ในครอบครองและที่ผ่านมาแล้วในชีวิตกี่ตัวครับ ^^  (อ่าน 4908 ครั้ง)

indypendent

• member
7 ตัวไม่เคยซื้อมาขายไป ซื้อไว้เล่นอย่างเดียว
ตอนนนี้เหลือ2ตัว ให้คนอื่นไปหมด

artanfield

• member
น้า nhoy ตอนนี้มีกีตาร์ในมือกี่ตัวครับ และมีรุ่นใดบ้างครับ

อยากรู้ว่าน้า nhoy เล่นแนวไหน

ส่วน น้า indypendent มีเหลือให้ผมบ้างสักตัวป่าวครับ แซวเล่นครับ
เล่นไม่เป็นแต่ใจรัก

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
ตอนนี้เหลือ 6 ตัวครับ  ที่่ผ่านมาจำไม่ได้ เพระไม่เคยนับครับ   ;D
ใน 6 ตัวนี่ ต้องมี Ovation Collector 1997 ด้วยใช่ไหมครับน้า Montri :D
::) ::) ::)
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

artanfield

• member
น้า Montri ปล่อย V-1D บอกผมนะครับ

southpaw

• member
ถ้านับรวมของเมียด้วย ตอนนี้มีอยู่ 4 เครื่อง แนวโน้มมีแต่จะเพิ่มจำนวน ถ้าได้เครื่องที่พึงพอใจจริงๆเมื่อไหร่ก็จะเริ่มปล่อยให้ผ่านมือบ้าง

uhhu

• member
มี 6 ครับแต่ผ่านมือแยอะมากเพราะชอบลอง อิอิ

halleluja

• member
ของผมที่ผ่านเข้ามาในชีวิต นะครับ

1. กีตาร์ คลาสสิค yamaha C-40 มรดกตกทอดจาก พี่ชาย ครับ
2. กีตาร์โปร่ง โนเนม คุณแม่ซื้อให้ ครับ
3. กีตาร์ไฟฟ้า vansion ทรง เลส พอล คุณแม่ซื้อให้ อีกแล้ว
4. กีตาร์ไฟฟ้า ยี่ห้อจำไม่ได้ ทรง stat ซื้อตอนมหาลัย
รายการข้างบนนี่ หายไปหมดแล้วครับ

ที่ยังอยู่ในครบครอง คือ เพิ่งซื้อไม่นานนี้ หลังจากหยุดไป ร่วม 10 ปี ครับ
5. โปร่งไฟฟ้า fender stratacoustic
6. คลาสสิคไฟฟ้า คราฟเตอร์
7. ไฟฟ้า B.C rich kerry king wartribe 1 ครับ

นี่คือ กีตาร์ที่ผ่านมาทั้งชีวิตผมครับ อิอิ

hotman555

• member
อยากรู้เหมือนกันครับว่าน้า nhoy มีอะไรในคลังแสงบ้าง

joeykid

• member
  • joe neck solid
อยากรู้เหมือนกันครับว่าน้า nhoy มีอะไรในคลังแสงบ้าง
สำหรับผม ซื้อมา ขายไป ประมาน 28 ตัว เอง ปัจจุบันเหลือ 3ตัว
johnson jd-27
martin d-18
tanglewood mini ;D ;D ;D
ฟิง-เก้อ-สะ-ตาย

artanfield

• member
อืมม วันนี้ผมว่าจะได้ V-1D มาเชยชมอีกตัวครับ ^^

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
Kimus ยังอยู่
Ibanaz AW80 ไปนานมากแล้ว
NNG ไปนานแล้ว
Hondo ยังใช้อยู่บางวัน
Naga ยังใช้อยู่ทุกวัน

ที่ผูกพันจริงมีเท่านี้ครับ

artanfield

• member
ตอนนี้ผมมีแค่ น้อง มาร์ตินตัวเดียวครับ ยังต้องลองไปเรื่อยๆ