Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆ มีกีตาร์ที่มีอยู่ในครอบครองและที่ผ่านมาแล้วในชีวิตกี่ตัวครับ ^^  (อ่าน 4909 ครั้ง)

artanfield

• member
 ::)  ขนาดเป็นว่าผมเพิ่งเข้าเว็ปนี้ได้ไม่นานก็มีความรู้สึกว่าได้ความรู้เกี่ยวกับตัวกีตาร์ขึ้นเยอะ

เมื่อก่อนเคยจับก็ยังไม่รู้องค์ประกอบหรือชิ้นส่วนกีตาร์เลย รวมไปถึงยี่ห้อที่ผมไม่ค่อยรู้จัก

จนเดี๋ยวนี้ผมเริ่มรู้มากขึ้นครับ มีกีตาร์ผ่านมือ ซื้อมาขายไปก็เยอะ ขาดทุนก็เยอะ

แต่ล้วนเป็นประสบการณ์ดีๆ ครับ ...

จนผมมานั่งกีตาร์ที่เคยมี  Samick sw210c, Veelah beby go to S, D550, D550ce, Dolce Ts-1e, Matin 000x1ae, morris f-10, G570ce

โอ้ววว 8 ตัวแล้วครับ แล้วผมคิดว่าผมจะมีเก็บไว้แค่ 2 ตัว เล่นในบ้านกับนอกบ้าน เท่านั้นครับ

แล้วน้าๆ ละครับ มีผ่านในชีวิตมากมายกันกี่ตัวแล้ว.... ;D
เล่นไม่เป็นแต่ใจรัก

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด

ถึงวันนี้ยังไม่เคยนับจริงๆจังๆซักทีครับ ;D ;D ;D ;D
noomxman

artanfield

• member

ถึงวันนี้ยังไม่เคยนับจริงๆจังๆซักทีครับ ;D ;D ;D ;D
โอ้ววว แสดงว่าเยอะมากๆ สิครับ แล้วที่มีครอบครองกี่ตัวล่ะครับ ปัจจุบัน

notto

• member
  • คนรัก "Acoustic"

หุหุ ของพี่หนุ่ม ที่มีอยู่ตอนนี้นับหมดเหรอครับ ^^

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด

โอ้ววว แสดงว่าเยอะมากๆ สิครับ แล้วที่มีครอบครองกี่ตัวล่ะครับ ปัจจุบัน

มีอยู่ไม่กี่ตัวแล้วครับพยายามตัดใจอยู่ ;D ;D ;D

หุหุ ของพี่หนุ่ม ที่มีอยู่ตอนนี้นับหมดเหรอครับ ^^

ถ้าเทียบกับน้าๆหลายๆท่านที่พี่พอจะรู้จักบ้างพี่ยังเป็นเด็กทารกอยู่เลยครับน้องน็อต ;D ;D ;D
noomxman

notto

• member
  • คนรัก "Acoustic"
[/quote]

ถ้าเทียบกับน้าๆหลายๆท่านที่พี่พอจะรู้จักบ้างพี่ยังเป็นเด็กทารกอยู่เลยครับน้องน็อต ;D ;D ;D
[/quote]

555 ถ้าพี่หนุ่มเป็นทารก ผมก็อสุจิแล้วแหละ 555 สำหรับผมที่เคยได้เป็นเจ้าของก็ประมาณ 10 กว่าตัวครับ ผมประเภทงบน้อย แต่ขยันไปลองครับ ^^

nantfa

• member
ซื้อ มา ขายไป  

เป็น vintage japan ซะส่วนใหญ่ ราคาตั้งเเต่  2500 - 15,000 บาท

มือ 1 เคยซื้อตัวเดียว ครั้งเดียว

ซื้อมาขายไป นับได้ ประมาณ 20 ตัว

ตอนนี้ เหลือ 3  เเต่ก็ยังซื้อมาขายไปเรื่อยๆ  555+
ช่างก่อร่าง สร้างรัก

Mr.Gula101

• member
เหอะๆ...ผ่านมือเท่าไหร่ไม่รู้แต๋ครอบครองในมือนับได้35ตัวพอดี....

TOM1869

• member
เหอะๆ...ผ่านมือเท่าไหร่ไม่รู้แต๋ครอบครองในมือนับได้35ตัวพอดี....

สาวๆ หรือ กีต้าร์
Line id: 081-8718003

Mr.Gula101

• member

สาวๆ หรือ กีต้าร์
****....  สาวๆน่าจะมากกว่านี้นะ...อิอิ...ก็กระทู้มิได้ระบุโปร่งหรือไฟฟ้าก็เลยรวมยอดไง...อิอิ... แต่จริงๆแล้วมากกว่านะน้านริศ ลืมนับที่ถูกยืมไปด้วย....

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
จำไม่ได้ ครับ มีแต่ซื้อมาลอง แล้วก็ขายไป ตอนนี้กำลัง จะไม่เหลือแล่ว เพราะจะปล่อยออก ไปซื้อใหม่
ลองใหม่ไปเรื่อย ๆ ชอบลองของใหม่ อ่ะ คับ
รักเธอนะ....กีต้าร์

nhoy

• member

เช่นกันครับน้า noomxman :D

yod69

• member
นับยากกว่านับเมียอีก!!!

หมอก

• member
ผ่านมา ไม่นับแบบเข้าๆออกๆ จะงง ...ปัจจุบัน 6 ตัวคับ ^^

artanfield

• member
น้าแต่ละท่านเยอะๆ จริงๆ ครับ

แต่น้า Mr.Gula101 เปิดร้านขายกีตาร์เก่าได้สบายเลย 555

bcc31792

• member
ผม 7ตัว ครับ สิ้นชีพเพราะจมน้ำ ไป  5ตัวครับ  ตอนนี้ใช้งานได้ 2ตัว T^T โปร่งไฟฟ้า(ใหม่ๆ)กะ กีต้าไฟฟ้า (เกือบจะพัง)
Takamine

artanfield

• member
น่าเศร้านะครับ กีตาร์จมน้ำ หวังว่าปีนี้คงไม่มีน้ำท่วมอีกนะครับ

ส่วนเวลาหิ้วกีตาร์ใกล้หน้าฝนแล้วก็คงต้องระวังกันหน่อยครับ เรื่องความชื้น

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
ตอนนี้เหลือ 6 ตัวครับ  ที่่ผ่านมาจำไม่ได้ เพระไม่เคยนับครับ   ;D
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

pickpanther

• member
    • My Page
ผมตัวเดียวเองครับ
FB/PickFingerstyle

nhoy

• member
ตอนนี้เหลือ 6 ตัวครับ  ที่่ผ่านมาจำไม่ได้ เพระไม่เคยนับครับ   ;D
ใน 6 ตัวนี่ ต้องมี Ovation Collector 1997 ด้วยใช่ไหมครับน้า Montri :D