Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการฝึกเพลง "Caprice no.7 from 36 Caprices ของ L.Legnani"  (อ่าน 1815 ครั้ง)

PondCake

• member
อยากรบกวนอาจารย์ทุกท่านช่วยแนะนำวิธีการฝึกเพลง "Caprice no.7 from 36 Caprices  ของ L.Legnani" หน่อยครับ ว่ามีลำดับขั้นตอนการฝึกอย่างไร และมีแบบฝึกไหนที่ฝึกเสริมเพื่อช่วยให้มีพัฒนาการจนสามารถเล่นเพลงนี้ได้ตามความเร็วมาตรฐานครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ

hocky

• member
Re: สอบถามเรื่องการฝึกเพลง "Caprice no.7 from 36 Caprices ของ L.Legnani"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2020, 08:46:22 »
เริ่มจากการจัด Fingering ซ้ายขวาให้ดีก่อนครับ ฟอร์ม อาเพจจิโอต่างๆ จะใกล้เคียง Guliani tarrega หรือ coste ครับ

yutthasak

• member
  • www.yaiguitar.com
    • นักกีตาร์คลาสสิค
Re: สอบถามเรื่องการฝึกเพลง "Caprice no.7 from 36 Caprices ของ L.Legnani"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2020, 18:11:46 »
รอฟังนะครับ
classical guitarist