Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีตาร์คลาสสิค คอเล็กที่น่าจับตามอง  (อ่าน 10629 ครั้ง)

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
วันนี้ผมไปเดินห้างเซ็นทรัล พิษณุโลก   ไปเจอร้าน YAMAHA เลยเข้าไปเจอกีตาร์ตัวนี้เข้า แรกเห็นก็หลงรัก พอถามถึงราคา ก็อกหัก......อิอิ

4หมื่น ได้แค่ Solid top + ภาคไฟฟ้า  ถ้าเป็น All Solid เค้าบอกว่าตัวเป็นแสน ผมนี้ขนลุก ปวดฉี่ขึ้นมาโดยบัดดล เมื่อทราบราคาแล้ว

น่าจะเป็นรุ่นนี้นะ ที่เป็น SOLID TOP 

ปล. ผมไม่มีโอกาสได้ลอง เพราะลูกผมดันไม่สบาย เลยต้องรีบกลับบ้าน ไว้คราวหน้า ต้องไปขอลองให้เป็นบุญมือหน่อยครับ

Test of Yamaha NTX700 Guitar sound is from Camera mic.

Kraft Music - Yamaha NTX700 Acoustic Electric Classical Guitar

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
Re: กีตาร์คลาสสิค คอเล็กที่น่าจับตามอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 17:26:12 »
สวย เสียง ดี สมราคา สมยี่ห้อ ครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

natchanan

• member
Re: กีตาร์คลาสสิค คอเล็กที่น่าจับตามอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 18:27:28 »
ntx 700 ไม่น่าจะถึงสี่หมื่นนะครับน้าเบียร์ ในกทมที่เคยเห็นนี่ราวๆสองหมื่นกลางๆครับ
ส่วนตัวผมชอบ ncx มากกว่า ได้อารมณ์กีต้าร์คลาสสิคมากกว่า ตอนนี้ก็ฝากน้องหิ้ว ncx 1200 r มาจากอเมริกาครับ
http://www.musiciansfriend.com/guitars/yamaha-ncx1200r-acoustic-electric-classical-guitar
คิดส่วนลดแล้วเหลือ 899 ครับ ให้หิ้วมาเองค่าส่งไม่เสียครับ แต่รอนานหน่อยแค่นั้นเอง

arnone

• member
  • Norman b18/cedar
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 19:41:19 »
มายกอด แพงจัง
Norman b18/cedar

icekeawkoo

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 19:58:40 »
ผมว่าจะไปอยู่มีร้านขายกีตาร์เยอะไหมครับ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 22:30:04 »
สวย เสียง ดี สมราคา สมยี่ห้อ ครับ

ใช่ครับน้ามนตรี

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 22:34:16 »
ntx 700 ไม่น่าจะถึงสี่หมื่นนะครับน้าเบียร์ ในกทมที่เคยเห็นนี่ราวๆสองหมื่นกลางๆครับ
ส่วนตัวผมชอบ ncx มากกว่า ได้อารมณ์กีต้าร์คลาสสิคมากกว่า ตอนนี้ก็ฝากน้องหิ้ว ncx 1200 r มาจากอเมริกาครับ
http://www.musiciansfriend.com/guitars/yamaha-ncx1200r-acoustic-electric-classical-guitar
คิดส่วนลดแล้วเหลือ 899 ครับ ให้หิ้วมาเองค่าส่งไม่เสียครับ แต่รอนานหน่อยแค่นั้นเอง

ตัวที่น้าว่ามา นั่นมันคอใหญ่แบบคลาสสิคทั่วไป  แต่ตัวที่ผมไปมาวันนี้มันเป็นคอเล็ก 48 มม. ไม่รู้ว่าถูกหรือผิดอย่างไร  แต่พนักงานเค้าบอกผมว่า 4 หมื่น  ถ้าผิดผลาดอย่างไร ก็ต้องขอโทษไว้ ณ. ที่นี้ด้วย  ผมก็รีบ ตอนที่อยู่ที่ร้าน ลูกก็งอแง เลย อาจจะฟังผิดก็ได้ครับ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 22:35:00 »
มายกอด แพงจัง

ตังอยู่ครบ   

อ้าว.......... นึกว่าเล่นเกม..................อิอิ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 22:39:19 »
ผมว่าจะไปอยู่มีร้านขายกีตาร์เยอะไหมครับ

ผมมีเลา เดินยังไม่ถึง 2 ชม. เลยครับ   ยังเดินไม่ทั่วเลย เห็นแต่ร้าน บีทสปอร์ท ของ ยามาห้า ครับ   ตอนแรกก็ลุ้นว่าจะเจอร้าน มิวสิคคอลเล็คชั่นมั๊ยหนอ.............อิอิ แต่ได้แค่นี้ ก็ถือว่าดีมาก สำหรับคนต่างจังหวัดอย่างผม ได้มีโอกาสลองกีตาร์ ดีดี กับเค้า ซะที

ปล. ถ้าเอารถไป ต้องไปหาที่จอดฝั่งตรงข้ามนะครับ ถ้าจะไปจอดในห้าง ผมว่า รอ กัน 3 ชาติ กว่าจะได้จอด รถเยอะมาก 

natchanan

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 10:32:48 »

ตัวที่น้าว่ามา นั่นมันคอใหญ่แบบคลาสสิคทั่วไป  แต่ตัวที่ผมไปมาวันนี้มันเป็นคอเล็ก 48 มม. ไม่รู้ว่าถูกหรือผิดอย่างไร  แต่พนักงานเค้าบอกผมว่า 4 หมื่น  ถ้าผิดผลาดอย่างไร ก็ต้องขอโทษไว้ ณ. ที่นี้ด้วย  ผมก็รีบ ตอนที่อยู่ที่ร้าน ลูกก็งอแง เลย อาจจะฟังผิดก็ได้ครับ

yamaha ncx กับ ntx ถ้าตัวเลขเดียวกัน ราคาเท่ากันครับ  มีตั้งแต่ 700 900 1200 ตัวท๊อป 2000 ครับ
ผมคุ้นกับกีต้าร์คลาสสิคมากกว่า เลยชอบคอใหญ่ของ ncx ครับ แต่เท่าที่เคยลองมา ntx 900 fm(ไม้ข้าง-หลังเมเปิ้ล ถ้าลงท้ายด้วย r จะเป็นโรสวู๊ด) แจ่มมากครับ
แต่ผมยังชอบโรสวู๊ดมากกว่าครับ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 14:54:30 »

yamaha ncx กับ ntx ถ้าตัวเลขเดียวกัน ราคาเท่ากันครับ  มีตั้งแต่ 700 900 1200 ตัวท๊อป 2000 ครับ
ผมคุ้นกับกีต้าร์คลาสสิคมากกว่า เลยชอบคอใหญ่ของ ncx ครับ แต่เท่าที่เคยลองมา ntx 900 fm(ไม้ข้าง-หลังเมเปิ้ล ถ้าลงท้ายด้วย r จะเป็นโรสวู๊ด) แจ่มมากครับ
แต่ผมยังชอบโรสวู๊ดมากกว่าครับ

รับทราบ   ขอบคุณมากๆครับผม

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 15:13:58 »
อยากได้คอเล็กๆ น้าเบียร์เอาอูกุเรเร่ไปทำหกสายเลย คอเล็กสมใจแน่
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 15:16:54 »
อยากได้คอเล็กๆ น้าเบียร์เอาอูกุเรเร่ไปทำหกสายเลย คอเล็กสมใจแน่

ช่างคิดอีกแล้ว   พ่อคู๊ณณณณณณ

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 15:20:28 »
โห สวยจังครับ พี่เบียร์ซื้อมาตัดหัว เอามาแปะตรงตูดเหมือนเจ้าตัวนั้นเลยครับ  ;D
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 15:21:42 »
โห สวยจังครับ พี่เบียร์ซื้อมาตัดหัว เอามาแปะตรงตูดเหมือนเจ้าตัวนั้นเลยครับ  ;D

ถ้าผมรวยแบบพี่ ผมทำแน่พี่.............อิอิ

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 15:24:11 »
ถ้าผมรวยจริง ผมคงไปเที่ยวรอบโลกซักเดือนนึง ไม่ต้องมานั่งเสียวน้ำมา แบบนี้แล้วครับเบีย 5555+
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 15:26:00 »
ถ้าผมรวยจริง ผมคงไปเที่ยวรอบโลกซักเดือนนึง ไม่ต้องมานั่งเสียวน้ำมา แบบนี้แล้วครับเบีย 5555+

แหม พี่กบ ก็.............