Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง applause ovation กับ crafter GAE-7N ตัวไหนเสียงดีกว่ากันครับ  (อ่าน 2135 ครั้ง)

simple

• member
สวัสดีครับ รบกวนสอบถามข้อมูลครับผม ระหว่าง applause ovation กับ crafter GAE-7N ตัวไหนเสียงดีกว่ากันครับ

ขอบคุณครับ

nhoy

• member
ถ้าเสียงเปล่าแล้ว GAE-7N ดีกว่าครับ

nai chic

• member
    • www.facebook.com
ถ้าเสียงเปล่าแล้ว GAE-7N ดีกว่าครับ
ตามนั้นครับ..มีดีกันคนล่ะอย่าง..

TuiHY

• member
แล้วแต่ชอบครับ แต่ส่วนตัวผมว่า GAE-7N เหนือกว่าทั้งเสียงเปล่าและออกแอมป์ครับ

simple

• member
ขอบคุณมากครับ

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
GAE7 เหนือกว่าเยอะครับ Appuase ออกงานกลางคืนยังไม่ไหว ปรับเสียงยาก
แต่ส่วน GAE7 ได้ทั้งเสียงเปล่าและออกแอมป์คุ้มเกินราคาครับ...................

ปล. แต่ว่า Celebrity Ovation จะเสียงดีกว่า Appause เยอะครับ เพิ่มเงินอีกนิดเอาตัวนี้ดีกว่า

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ไม่ควรเอา กีตาร์ ที่เป็นไฟเบอร์ มาเทียบ กับกีตาร์ ที่เป็นไม้นะครับ เสียง มันคนละโทนกันเลย  กีตาร์ ทุกแบบมีดีในตัวของมันเอง ควรไปลองด้วยตัวเอง ดีที่สุด ถ้าผมบอกว่า คราฟเตอร์ดีกว่า   แต่เวลาน้าไปลอง โอเวชั่น น้าอาจจะชอบโทน ของ โอเวชั่นก็ได้ครับ

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
ไม่ควรเอา กีตาร์ ที่เป็นไฟเบอร์ มาเทียบ กับกีตาร์ ที่เป็นไม้นะครับ เสียง มันคนละโทนกันเลย  กีตาร์ ทุกแบบมีดีในตัวของมันเอง ควรไปลองด้วยตัวเอง ดีที่สุด ถ้าผมบอกว่า คราฟเตอร์ดีกว่า   แต่เวลาน้าไปลอง โอเวชั่น น้าอาจจะชอบโทน ของ โอเวชั่นก็ได้ครับ

เห็นด้วยครับ.....+10

nhoy

• member
OVATION ที่เสียงเปล่าและเสียงภาคไฟฟ้าดีมากๆ มักจะเป็นรุ่นสูงๆ ครับ ที่ผมรู้สึกประทับใจคือ คอลเลคเตอร์ ปี 1997 ครับ

simple

• member
ขอบคุณมาก ๆ  ครับ