Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบการเปรียบมวยระหว่าง Cort : SFX 1F กับ fender cd60ce และ veelah v1-dceจ้ะ  (อ่าน 3898 ครั้ง)

fake_over9

• member
อยากทราบการเปรียบมวยระหว่าง Cort : SFX 1F กับ fender cd60ce และ veelah v1-dce ครับ

ใครเคยลองสามตัวนี้มาแล้วบ้างครับ ผมเคยลองแต่ fender cd60  อยากทราบว่า อีกสองตัวเหนือกว่าหรือด้อยกว่ายังไง แล้วส่วนตัวพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ชอบตัวไหน เชียร์ตัวไหน หรือว่าตัวไหนกินขาดครับ

พอดีผมไม่ค่อยรู้ว่าเสียงตัวไหนถือว่าดี เลยอยากขอความเห็นกับพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ หน่อยนะครับ

ขอความรู้หน่อยนะครับ จะได้ไปถอยซะที ขอบคุณทุกๆท่านล่วงหน้านะคร๊าบบบ  ;D

Veelah model: V1-DCE_Acousticthai.Net Review

Review Cort SFX 1F by [url=http://www.chordtabs.in.th]www.chordtabs.in.th
[/url]

Review Fender Acoustic Guitar CD-60CE by [url=http://www.chordtabs.in.th]www.chordtabs.in.th
[/url]

Peavey

• member
ผมว่า Fender Cd60Ce เสียงเปล่าๆ นี่ บางกว่า ทั้ง 2ยี่ห้อเลยนะครับ

potaecort

• member
ถ้าต่อแอมป์ cort sfx 1 f ปรีรุ่นใหญ่กว่า veelah v-1dce ครับ
ส่วน fender ไม้หน้าไม่ได้เป็น solid เหมือนสองรุ่นนี้  ;D

Misery

• member
sfx 1 ไม่ต่อแอมป์เสียงธรรมดาครับ
" พอเป็นก็เย็นใจ "

free_053

• member
fender cd60ce  เคยอ่านกระทู้บ่อยๆ ส่วนมากเป็นในมทางลบอ่ะครับ
งานประกอบไม่เนียน ไม้บาง เสียงก็บางครับ (จากที่อ่านๆมานะครับ)
หลายๆท่านบอกว่าซื้อ HardCase แถมกีต้าร์

guitarhaha

• member
ถ้าเอาคุ้มค่าเสียงดีก็ Veelah เลยครับ

fake_over9

• member
ขอบคุณทุกๆความเห็นด้วยนะคร๊าบบบ

แต่ถ้าเน้นเสียบแอม ตัวไหนน่าจะนิ้งสุดหงะครับ ตอนนี้คงน่าจะตัด cd-60 ไปได้เลยใช่ไหมครับ

งั้นอีกสองตัว  น่าจะตัวไหนดีครับ

ขอบคุณอีกครั้งนะคร๊าบบบบ

Misery

• member
ออกแอมป์ sfx
เสียงเปล่า veelah

fake_over9

• member
 แล้วถ้าพี่ๆน้องๆทุกคนจะซื้อ จะซื้อตัวไหนกันเหรอครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

nai chic

• member
    • www.facebook.com
veerah โลด :D :D

C_F_T

• member
fenderโปร่งไม่แนะนำเลยครับ

Misery

• member
sfx เสียงเปล่าเบามาก ยิ่งเอาไปเล่นตีคอร์ด สู้กีตาร์กระจอกตัวละพันสองพันยังไม่ได้เลย
แต่ถ้า fingerstyle ก็เหมาะอยู่

sudd

• บุคคลทั่วไป
ขนาดนั้นเลยเหรอครับคุณ Misery เป็นบางตัวรึเปล่าครับ ส่วนตัวผมชอบตัวนี้มากกว่า F210,F310

Guitar_Joe

• member
ถ้าเลือก Fender แล้วใช้เอฟเฟ็คช่วย สักก้อนล่ะ มีใครเคยลองบ้าง มันจะอ้วนขึ้นไม๊
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

Peavey

• member
ลองมองๆ Cort Eart100F  หรือ Cort MR100F  ด้วยสิครับ

2รุ่นนี้ เป้นกีตาร์จาก Cort ที่ เสียงเวิร์คเลยทีเดียวคุ้มและงานก็ดีด้วยนะครับ

wichian

• member
cort ออกแอมป์เสียงใสมากครับ
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

Misery

• member
ขนาดนั้นเลยเหรอครับคุณ Misery เป็นบางตัวรึเปล่าครับ ส่วนตัวผมชอบตัวนี้มากกว่า F210,F310

ผมคิดว่าเสียงมันบางไปครับ สตรัมแรง ๆ แล้วเสียงฟุ้ง เบสน้อย
ในที่นี้หมายถึง ไม่ได้เล่นออกตู้นะครับ
ส่วนตัวผมในการใช้สตรัม ผมชอบซาวดิบ ๆ แน่น ๆ ของทรง D มากกว่า
ขออภัยสำหรับถ้อยคำเปรียบเทียบในreplyข้างต้นด้วยนะครับ

fake_over9

• member
ขอบคุณพี่น้องคร๊าบ ทุกท่านเลยนะครับ  สำหรับทุกความคิดเห็น

ว่าแต่ ถ้ามีงบ 12000 มีตัวไหนแนะนำอีกไหมครับ แบบไม่มีต่อแอมก็แนะนำได้นะครับ  รบกวนอีกอย่างนะคร๊าบบบบ